Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi udom watamani chuo kifungwe

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Posho City, May 18, 2012.

  1. Posho City

    Posho City JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 603
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Katika hali ya kushangaza wanafunzi wa chuo kikuu cha Dodoma wanatamani chuo kifungwe ili angalau wende kwao wapate kufurahi utu wao.Hii ni kutokana na sababu kuwa serikali kupitia bodi ya mikopo imegoma kuwapa hela za kujikimu wanafunzi hao.Hela hiyo walitakiwa kuipata tarehe 3.5.2012 lakini hadi leo hawajui lini inapatikana.Wiki moja iliyopita uongozi wa chuo uliweka matangazo kuwa bodi ya mikopo haijatuma hela na hawajui lini itatumwa.Hali hiyo inakuja wakati kukiwa na taarifa za hazina ya serikali kuishiwa hela.Hali ni mbaya hasa huku kitivo cha elimu wanafunzi wanashindia viazi vitamu kati ya viwili na kimoja
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kikwete alinunuliwa form na wana udom,,,,,mkapa ndo vc wao sasa tatizo liko wapi
     
  3. m

    massai JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hivi wale wanavyuo walioandamana kuhusu sijui nini nini sisiemu inamaana wao boom walipata au ndio walewale walioenda kwa majina ya babazao na kughushi mitihani? Inasikitisha sana kuona wanavyuo wanateseka na njaa,sijui tutakua na wasomi wa aina gani kwa njaa hii wanayoteseka nayo.ccm wasitafute mchawi 2015
     
  4. U

    Uparo Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 55
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Poleni sana vijana ila nawashauri uiteni uongozi wa chuo muwaeleze hali halisi ili kama hakuna njia mbadala mfunge na hivi hakuna wajasi sijui pale social watu wanaishije.kwa ujumla maisha ya chuo bila hela ni mateso sana na kwaambayd hajapitia hawezi kutambua na hapa ndipo dada zetu wanapo angukia kwenye midomo ya mafataki ili wajikimu serikali na uongozi wa vyuo husika fungeni vyuo kama hakuna fedha muokoe taifa kutoka kwenye uwezekano wa kupata matatizo ya kiafya kwa wanafunzi husika kama vile Hiv na magonjwa ya zinaa kwa kinadada na pia vidonda vya tumbo ambayo yanahatarisha uwajibikaji wa wanafunzi husika ukizingatia mwanafunzi hawezi kusoma huku hana kitu tumboni itakuwa ni kuumizana
     
  5. gody

    gody JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ndoo maana kumbe! Mhhh!!
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,750
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Poleni bandugu. Once upon time, way back in history chakula campus was no mgogoro. We used to enjoy 3 course meal fit for a king. Breakfast served six to eight am, lunch eleven to two pm, supper six to eight pm. Oh how we used to "rewind" on days chicken(which we foundly called flamingos) was served. We would have an early lunch at eleven and another late one just before two pm finish off with coffee and jelly. Cost sharing imekuwa shida tupu.
     
  7. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Pole sana madogo. Kuanzia tarehe 3 hadi 18 ni muda mrefu sana kwa maisha ya chuo! Tafuteni ukweli zaidi kama serikali haina hela bora chuo kifungwe.
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ..poleni udom.
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    subirini mkoa wa ccm vyuo vikuu.
     
  10. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 824
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    siku nyingine msimnunulie mgombea fomu, poleni
     
Loading...