Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi elfu tano waliofaulu hawajui kusoma na kuandika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masabaja, Apr 10, 2012.

  1. M

    Masabaja Senior Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesoma katika gazeti la mwananchi la leo nimestushwa na taarifa kwamba wanafunzi elfu 5200 waliofaulu kuingia kidato cha kwanza hawajui kusoma wala kuandika. Ndugu wana JF tukiwa katika karne ya sayansi na technologia halafu una watoto wanahitimu elimu ya msingi kisha hawajui kusoma wala kuandika. Tunaenda wapi?

    Naomba kuwasilisha

    Source: Gazeti la Mwananchi la tarehe 10/04/2012
     
  2. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Huu ndio msiba wa kitaifa kama Watanzania tukiamua kuwa serious! m.k.w.e.r.e na wenzake wa-take note!
     
  3. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa mtindo huo utegemee Dr Ndalichako atatangaza matokeo ya aina gani kwa mwaka 2015?
     
  4. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kwani haya hatukuyajua?!!!! Matatizo tuliyatengeneza wenyewe, tumeyalea, na sasa tunavuna tulichopanda, cha ajabu nini?
     
  5. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wizara ya elimu yote leo wamekwenda kumzika MZINIFU kanumba unategemea nini?halafu watanzania hawataki kuambiwa ukweli.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Sasa kama hawajui kusoma na kuandika walifaulu vipi?
     
  7. Makete Kwetu

    Makete Kwetu JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani hii bado haingii akilin kwangu....huyu mtu hajui kusoma wala kuandika kajibu vp mtihani?
     
  8. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Si hivyo tu! Secondary na vyuo vyote ni hivyo hivyo!
     
  9. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wakuu inakuwaje mnashangaa wakati vihiyo wapo hadi kwenye baraza la mawaziri? wengi tumesikia kuwa tuna mawaziri ambao Phd zao ni bandia, na hata uwezo wao unoanesha kuwa ni wa form six leaver. Labda hao wanafunzi wamepata honorary kufaulu, who knows.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Apr 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Lakini hao walifaulu vipi mtihani wa taifa?

    Nani alisahihisha hiyo mitihani yao?
     
  11. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    Elimu ya Tanzania kunzia standard 1 to college level ndio the best in Africa!
     
  12. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hili nalo ni janga la kitaifa hili. Tatizo hii nchi there is no body who is serious. Hivi kwa mfano huyu mwanafunzi amefika sekondary, mnakuta hajui kusoma na kuandika, mnashindwaje kwenda kumkamata mwalimu mkuu wa shule husika aseme ilikuwaje huyo mtoto akafaulu? Yaani hili lingefanyika mwaka mmoja tu, tungesahau huu uhuni. Lakini viongozi wetu hovyoo, hawajui wajibu wao ni nini hawa jamaa. kula kulala tu kazi yao.
     
  13. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,152
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    Well done KIKWETE

    sina zaidi cha kusema
     
  14. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hilo suala la kufaulu shule ya msingi halipo watoto wanachaguliwa.Sasa naona wamechagua maboya mengi safari hii.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Mtu unafaulu vipi mtihani kama hujui kusoma na kuandika?

    Au msahihishaji naye anakuwa hajui kusoma na kuandika?
     
  16. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Msahihishaji ana malimbikizi ya mshahara miezi mitano hata uwezo wake wa kusoma na kuandika(kuweka tick au cross) unaweza kuwa impaired na mawazo.
     
  17. W

    Welu JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Utashindwaje kufaulu mtihani ambao hauhitaji kufikiri. Maswali yote ni ya kuchagua. Muhimu ni mwanafunzi kuweza kujua kuandika harufi A,B,C,D na E.
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu NN,

    Nakumbuka haya ni matokeo ya utafiti ulioamuliwa kufanywa baada ya kubainika kuwa wanafunzi elfu 9 na ushehe walijihusisha na udanganyifu na hivyo kukawa na wasiwasi kuwa huenda kuna waliopenya hivyo wakatakiwa wote waliofaulu wafanye mitihani watakapoingia kidato cha kwanza. Yawezekana kabisa hawa watoto "walifaulu" kwenye karatasi zao kwakuwa sio wao waliofanya hiyo mitihani au walipewa majibu.... Sijui kama jamii tunaelekea wapi....
     
  19. j

    joejou Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Twende taratibu mmoja mmoja tutumie watu makini kwa uwazi. Tuwahoji vizuri wanafunzi wenyewe, walimu, wazazi na wasahihishaji tutapata sababu kabla ya ku-generalize.
     
Loading...