Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi Chuo Kikuu wabakwa, walawitiwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by nngu007, May 31, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]Thursday, May 31, 2012[/h][h=3][/h]





    [​IMG]


    Imeandikwa na Sifa Lubasi, Dodoma

    WANACHUO wa Chuo Kikuu cha St John mjini Dodoma, leo wamegoma kuingia
    madarasani hadi wawasilishe malalamiko yao kwa Kamanda wa Polisi wa
    Mkoa, Zelothe Stephen kutokana na kukithiri kwa vitendo vya kupigwa
    nondo, kuibiwa kadi za benki, kompyuta za mkononi, kulawitiwa na
    kubakwa.

    Hali hiyo ilisababisha wanafunzi kukusanyika huku wakiwa wamebeba
    mabango mbalimbali ambayo yalikuwa yakisomeka, ‘Tunaomba ulinzi ili
    kubaka na kulawitiwa kukomeshwe’, ‘Ulinzi ni haki yetu ya msingi polisi
    Mko wapi? Tumechoka kuwa wajinga katika jamii yetu na Ulinzi Shirikishi
    stop crime.’

    Baadhi ya wanafunzi hao walilaani vitendo vya wenzao kubakwa na
    kulawitiwa na kudai kuwa katika siku za hivi karibuni, mwanafunzi wa
    kiume ambaye anasoma mwaka mwaka wa pili aliibiwa na kisha kulawitiwa
    hali iliyolazimu alazwe hospitali.

    “Kesi kadhaa zimepelekwa polisi lakini hakuna chochote kinachofanyika,” alisikika mwanachuo moja akizungumza kwa jazba.

    Walisema kwa muda mrefu wamekuwa wakikabiliwa na wakati mgumu
    kutokana na kuibiwa vifaa muhimu zikiwemo kompyuta za mkononi hali
    ambayo hulazimika kuishi kwa hofu.

    “Juzi wenzetu wamevamiwa usiku na kuporwa simu tano na laptop tatu
    sasa tunaona maisha yanakuwa magumu sana kwetu kwani usalama wetu sasa
    ni mdogo,” alisema mmoja wa wanafunzi hao.

    Walisema hali ni mbaya zaidi kwa wanafunzi ambao wanaishi nje ya
    chuo kwani hata kujisomea nyakati za jioni kumekuwa kwa mashaka
    kutokana na kuogopa kuvamiwa na vibaka.
    Walisema baadhi ya wenzao wanaanza mitihani Juni, hali ambayo
    inawatia hofu kama wimbi hilo la kuvamiwa na vibaka linaweza hata
    kupunguza ufaulu mioungoni mwao.

    Pia walitaja sababu kadhaa ambazo zinadhaniwa kuwa zinasababisha
    matukio hayo ni chuo hicho kukosa uzio na hivyo kufanya mwingiliano wa
    watu na wanachuo kuingia chuoni bila kuwa na utaratibu.

    Walisema kundi lisilojulikana limekuwa na kawaida ya kuvamia sehemu
    ambazo wanachuo wanakaa na baada ya kuiba vitu mbalimbali humalizia kwa
    kubaka wasichana au kwa kulawiti kama ni mvulana.

    Hata hivyo, juhudi za wanafunzi wao kumpata Kamanda wa Polisi Mkoa
    wa Dodoma hazikufanikiwa baada ya kuelezwa kuwa alikuwa na majukumu
    mengine ya kikazi, na kutuma mwakilishi wake ambaye ni Mkuu wa Polisi
    Wilaya, Dominic Mlei na Mkuu Mpya wa Polisi wa Wilaya atakayeanza kazi
    hivi karibuni, Thadeus Malingumu.

    Kwa upande wake, OCD Mlei alisema ulinzi unaanza rasmi leo, kufanya
    doria maeneo yanayozunguka chuo hicho na maeneo jirani, pia chuo
    kijenge hosteli za kutosha na kwa kila hosteli za nje na nyumba
    walizopanga wanafunzi zitakaguliwa kesho na mapungufu ya kiusalama
    kwenye makazi hayo yataainishwa na wamiliki wataitwa na hosteli zote
    zitatakiwa kuwa na mageti na ulinzi wa makazi hayo kuboreshwa.

    Pia alitaka kuundwa kwa mara moja kwa vikundi vya ulinzi shirikishi.

    Hata hivyo, mtumishi wa Chuo hicho, Mzee Muganda alishauri Kituo Kidogo cha Polisi kijengwe Kikuyu na bidii ya doria iongezwe

    Source: Habari Leo Mtandaoni






     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Aibu sana
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni Tanzania the peaceful country in Africa.
    Kigoma uporaji unaanza saa kumi na mbili jioni siku hizi; mitaa inatekwa, target ni maduka na vibanda vya Mpesa
     
  4. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye hilo la kubakwa....kwanini wabakwe?,siyo ksbb ya nguo fupi na fashion zao za siku hizi za kutopiga underwear hivyo kutengeneza mazingira ya dhahiri kabisa? mana'ke wanafunzi wa siku hizi wa Higher Learning Institution wamezidi.
     
  5. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Anselm, na hao wanaolawitiwa je? Wanavaa nn cha kuwavutia?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Anselm

    Anselm JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo napo pana neno!!
     
  7. w

    warea JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa elimu, waziri wa ustawi wa jamii, waziri wa mambo ya ndani mnasemaje hapo?
    Hamjawatuma askari wenu kwenda kuwapiga mabomu? au kwa vile hawadai hela?

    Wakiandamana kudai hela mnasikiaga haraka sana na kuwazuia hata kabla hawatoka eneo la chuo!
     
  8. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Very low! Unahalalisha uhalifu kwa kisingizio cha udhaifu wako?
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Astaghafurah!! Kulawitiana tena? Hao ni watu wa wapi wasio na kinyaa??
     
  10. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Anselm:focus:hiki chuo nacho kule kimekaa vibaya sana mungu wangu du!
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    je na huyo mwanaume aliyelawitiwa alivaa suruali fupi eenh?
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Ni wafuasi wa Kameruni.
     
  13. M

    Masuke JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hao wanafunzi nashauri wawe wanatembea kwa makundi kuanzia watatu na kuendelea la sivyo usiku ukiingia tu wawe ni watu wa ndani kabla ulinzi haujaimarishwa, mwanafunzi akibakwa au kulawitiwa sidhan kama ataingia darasani tena, pole sana wanafunzi.
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    haha akulawitiwa?afu unaulizwa inauma au?hahaa poleni wanafunzi wa chuo kikuu kwa kubakwa na kulawitiwa
     
  15. A

    AZIMIO Senior Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa wavulana labda wanavaa kata K
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu you are one of respectable dude around, but this one takes you way down under
     
  17. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapa mwenye udhaifu sijui ni yupi? aliyeacha mila au aliyereact baada ya mila kuachwa. Hata hivyo uharifu wa aina yoyote ni mbaya ACHENI.

    We mwizi ambaye kimsingi jamii imemshindwa hadi amekuwa jambazi aina hiyo anamkuta dada sketi au suruali yuko kama uchi tu unadhani atamwacha??? skin tight, bila chupi kama wanavyosema vijana, sketi aikiinamana ****** nje, pili amkuta mkaka eti amevaa kata K, suruali magotini, jambazi alishachizi siku mingi hakuachi. Hivyo kuvaa kwa heshima kunaweza punguza mhemko wa jambazi aka-consentrate na wizi tu. Heri nusu shari kuliko shari kamili.
     
  18. M

    Malipo kwamungu JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 569
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Jamani wana Jf naamini humu kuna watu makini, mtu anafanya mzaha katika jambo kama hili?
     
  19. m

    mamajack JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    amani majumbani mwao tu,watu wamecho wananjaa,maisha hayana matumaini,hujui kesho itakuwaje!!!ni vigumu sana kupunguza ubarifu zaid vibama na changu doa.
     
  20. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wewe nawe unaongea nini? Kwahiyo aliyelawitiwa alivaa nguo fupi? Mbona mnakuwaga na negative zaidi ya positive? Ndo maana bongo maendeleo hamna maana wivu na husuda vimewajaa

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
Loading...