Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi 30 wanachama wa 'Al-Shabaab' wasimamishwa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by King Kong III, Feb 16, 2012.

  1. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mwanafunzi Rajabu wa kidato cha tatu shule ya sekondari mwanalugali,Kibaha,ambae ni member wa kikundi cha al-shabaab na al-qaeda(vyote vikundi vya shuleni kwao) amefukuzwa shule pamoja na wenzake 29 kwa kosa la kumpiga mwalimu na kosa la kuanzisha vikundi shuleni kinyume cha sheria.

    Nawasilisha

     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Kibaha? The right place 4 the foo...si ipo pwani hii?expect nothing more than religious related issues wether in schools or any where around the place
     
  3. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    al-shabaab wanafuata sheria za shule daily wanaatend class ila al-qaeda bana wao niwale manunda wanashinda maporini muda wa shule kutoka nawenyewe wanarudi nyumbani.
     
  4. F

    FUSO JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    sahihisha ni mwanalugali.

    kuwafukuza shule si suluhisho - hilo kundi litaendelea kukua ukizingati hao madogo wote ni wazawa wa pale pale kibaha.
     
  5. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huyo mwalimu sasa yupo hatarini maana sasa wamepata nafasi nzuri ya kumfanyizia wakiwa nje ya shule,al shaabab wamekwishaingia mpaka mashuleni na wanasambaza sumu kali.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Thanx fuso ngoje ni-edit
     
  7. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    ..students deserve warning before firing them..
     
  8. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,115
    Likes Received: 6,764
    Trophy Points: 280
    Hayo majina ya hayo makundi tu yanatosha kuwafuta hao wanafunzi wote wa makundi yote mawili shule wakaanzishie huko mitaani wakahangaike na kina afande kova!!!!!!!ndo maana yanafeli mitihani sbb ya ******
    pale school mtu unaenda kwa ada za wazazi wako ,tenaukiwa pekeyako unakuta wadogo/wazazi wamejichanga wee wameuza hadi kashamba kalokuwa kanaisaidia familia .we unaenda pale unakutana na watu usiowafahamu eti mnaungana kwenye mapombe ya kienyeji ,mabangi .af siku ukifurumishwa unaanza kulia ,utapokuta hali ni mbaya zaid dingi ,na mama wanakaribia kufa kwa mawazo kashamba kao wameuza ,asee tunawapa wazazi tabu sana!!!!!!!!!
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Aseee!!!
    Duh!!!
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kuna makosa yenye uzito tofauti tofauti na adhabu zake nipo tofauti as well.

    Kumpiga mwalimu - ikithibitika, unafukuzwa mazima, hakuna onyo hapo.
     
  11. m

    mtznunda Senior Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tupen majina ya hao watoto wengine 29 c tunaongea tu maana hata wakina maimartha wa jesse naye walikuwa na kikundi chao kwa jina hilo kipind fulan kwa ajili ya kusutana
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Nafikiri majina sio issue, wala jina la kikundi sio issue..

    Issue hapa ni moja tu, je kikundi/vikundi hivyo vilikuwa na lengo gani?
    Obviosly, kama walimpiga mwalimu, labda goal ya vikundi hivyo sio nzuri.

    mimi nafahamu wanafunzi wa shule moja Kibaha, walianzisha kikundi.....wavulana, lakini kikundi hicho kilikuwa kwa ajili ya kupambana na jamaa wa bodaboda ambao walikuwa wanawatongoza wasichana wa shule, kuwatia mimba na mara nyingi vijana hao waliwakimbia wasichana hao.
    kaka zao wakaona huu ni ******, hakuna ruhusa ya kijana wa boodaboda kusogelea dada zao wanaosoma, wakawa wanarudi nao kwa makundi kutoka shule, na wakawa wanaondoka majumbani mwao kwa wakati na kukutana kuelekea shule....

    kama mwanaharakati wa elimu...........this was a good kikundi, hata kama wangekamata kijana mmoja wa bodaboda wakamtwanga sawasawa, i would have supported them with passion.
     
  13. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    u seem to know how to deal with misbehaving students than their own teachers.
    Kaanzishe shule yako halafu uwe unatoa onyo tu kwa wanafunzi wanaong'oa watu meno uone kama hamtabaki vibogoyo!
     
  14. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    i think the proper way is to suspend all student who was involved
     
  15. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Lol! spot on !!:lol:
     
  16. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Aron Ndunguru, alisema lengo la kusimamishwa wanafunzi hao ni kupisha uchunguzi juu ya vikundi hivyo.

    Wanafunzi wa kidato cha tatu ambao wanadaiwa kuunda kikundi cha Al-Qaida ni Mandela Ibrahim, Kibabu Majid, Mbaraka Said, Kelvin Michael, Daniel Alfonce, Rajab Mohamed, Makame Shaban, Khalifa Rashid, Mohamed Abdu, Simon John, Pascal Emanuel, Elizabeth Yusuph, Fausta Michael, Zakia Rashid na Sikudhan Juma.

    Wengine wanaounda kundi la Al-Shabaab ambao ni wanafunzi wa kidato cha pili ni Shakila Mohamed, Caroline Hillary, Zainab Dokodoko, Issa Jumanne, Abel Nambala, Shaban Rajab, Michael Mhilu, Bafana Suta, Clinton Stanford, John Peter, Shaban Siraji, Nasoro Ally, Raymond Stephen na Maimuna Abel.
     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]16 FEBRUARY 2012[/h][h=3][/h]

    John Gagarini, Kibaha

    WANAFUNZI 30 wanaodaiwa kuanzisha vikundi vya Al-Qaeda na Al-Shabaab katika Shule ya Sekondari ya Kata Mwanalugali, iliyopo Wilaya ya Kibaha, mkoani Pwani, wamesimamishwa masomo hadi Bodi ya Shule itakapoamua vinginevyo.

    Uamuzi huo ulifikiwa jana shuleni hapo katika mkutano wa walimu na wazazi wa wanafunzi wanaosoma shule hiyo.

    Katika mkutano huo, wazazi walishinikiza kwa kauli moja wanafunzi hao kusimamishwa masomo baada ya mmoja wao ambaye ni mwanachama wa kundi mojawapo, Rajab Mohamed, kumpiga na kumvunja jino mwalimu wake Bw.Lazaro Sule.

    Wanafunzi waliofukuzwa ni wa kidato cha pili na tatu ambapo wazazi wenye watoto, walikabidhiwa barua za kusimamishwa masomo ili kutoa nafasi ya kufanyika uchunguzi.

    Katika uchunguzi huo, wanafunzi ambao itabainika kuwa chanzo cha vurugu shuleni hapo, watachukuliwa hatua zaidi na wale ambao watanusurika, wataruhusiwa kuendelea na masomo.

    Miongoni mwa wazazi hao, Bi. Dina Koya, alisema wanafunzi hao wametia doa shule hiyo kwa kufanya vitendo ambavyo haviwezi kuvumilika kwani wanatia hofu hata kwa wananchi wa kawaida.

    “Wengine wanajihusisha na vitendo vya uvutaji bangi na hutumia mapanga kufanya vurugu, hii shule tumeijenga wenyewe kwa kutoa eneo na tumebeba vifusi vya udongo, leo hii baadhi ya wanafunzi wanafanya ionekane haina maana, kimsingi hatuwezi kukubali ni heri waondoke, watatuharibia shule yetu,” alisema mzazi mwingine Bw.Ally Maandiko.

    Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Bw. Aron Ndunguru, alisema lengo la kusimamishwa wanafunzi hao ni kupisha uchunguzi juu ya vikundi hivyo.

    Wanafunzi wa kidato cha tatu ambao wanadaiwa kuunda kikundi cha Al-Qaida ni Mandela Ibrahim, Kibabu Majid, Mbaraka Said, Kelvin Michael, Daniel Alfonce, Rajab Mohamed, Makame Shaban, Khalifa Rashid, Mohamed Abdu, Simon John, Pascal Emanuel, Elizabeth Yusuph, Fausta Michael, Zakia Rashid na Sikudhan Juma.

    Wengine wanaounda kundi la Al-Shabaab ambao ni wanafunzi wa kidato cha pili ni Shakila Mohamed, Caroline Hillary, Zainab Dokodoko, Issa Jumanne, Abel Nambala, Shaban Rajab, Michael Mhilu, Bafana Suta, Clinton Stanford, John Peter, Shaban Siraji, Nasoro Ally, Raymond Stephen na Maimuna Abel.



     
  18. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #18
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Haya Sasa Tutaanza kuungua bila kujua...
     
  19. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    This is scary...
    Wamesimamishwa kwa kosa la kuvuta bangi, kuvuruga hali ya usalama kwa kutumia Panga na kwa kumpiga mwalimu (na kumtoa meno). But did they establish any link with the Extremist groups? Do they have any links? Do they get directions from them etc? Sijaelewa kwa nini wameitwa Al Qaeda au Al Shabaab...
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    RR, wamejiita hivyo, nikiwa primary kulikua na jamaa wanajiita ANC walisimamishwa pia nadhani hairuhusiwi kuwa na hiz radical mischievous groups, hayo majina ndio waliochagua, ni kama mungiki
     
Loading...