Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi 234 waliofaulu darasa saba wahawajui kusoma, kuandika!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mpayukaji, Mar 21, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Na Jimmy Mfuru
    20th March 2012







    Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo


    Wanafunzi 234 kati ya waliofaulu mtihani wa darasa la saba mwaka jana, na kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mkoani Mbeya hawajui kusoma wala kuandika.

    Akizungumza na NIPASHE jana ofisini kwake, Jijini Dar es Salaam, Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo, alisema wanafunzi hao wamegundulika baada ya kufanyiwa mtihani wa majaribio.

    Alisema aliagiza maofisa elimu nchini kuhakikisha wanafunzi wanaojiunga na shule zote za sekondari wanafanya mtihani wa majaribio. Mitihani huo ulifanyika kuanzia Februari 28, mwaka huu, baada ya kubaini kuwapo udanyanyifu.

    Alisema Mkoa wa Mbeya hadi jana ndio walianza kutuma taarifa za mitihani hiyo wizarani na kwamba anasubiri mikoa mingine kutuma. Alisema wakishapata mikoa hiyo wanafunzi watarudishwa nyumbani.

    Alisema wizara imeunda tume ya kutembelea shule zote nchini, kuanzia Aprili Mosi ili kutafuta ukubwa wa tatizo hilo kisha watakaa kama kamati kulijadili na kwamba, walimu watakaobainika walihusika katika udanganyifu huo wa mitihani watawajibishwa.

    Mwaka jana katika mtihani wa kumaliza darasa la saba, kulikuwapo na udanganyifu mkubwa katika mitihani na kufanya wanafunzi wengi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza kujikuta hawajui kusoma wala kuandika.

    Wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka jana, ni 43,240 wavulana wakiwa 21,104 na wasichana 22,104.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tumethubutu,tumeweza tunasonga mbele.kidumu chama cha mafisadi
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Yani tuna hasara na uongozi wowote wa serikali tawala!

    Ila tumegundua ya kwmb wanachotaka kwa wazazi wa hawa watoto hao ni pesa tu!

    1.ADA.
    2.PESA YA DAWATI
    3.PESA YA TAHADHARI
    4.,,,,,,kwa ujumla ni wezi ful!
     
  4. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hali ni mbaya sana tena sana.
    Binafsi nilipata bahati ya kutembelea shule moja wakati mitihani hii ikifanyika, ni aibu. Mtoto tunayeambiwa amefaulu hajui hata kuandika jina lake.
    Nawalaumu sana walimu hasa wa shule za msingi kwani wanachoandaa ni taifa la vilaza na ambao hawataweza kuwa washindani katika dunia hii ya utandawazi.
    Mungu ibariki Tanzania.
     
Loading...