Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanadiaspora....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jestina, Jul 10, 2012.

  1. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    tunakosea wapi?mbona tukirudi kujenga nchi tukiingia kwenye siasa hatukubaliki??mfano dr shayo hakufika mbali kisiasa,william malecela anapigwa vita humu kila siku,pamoja na suzan mzee...nini tatizo mlioko nyumbani? ni wivu au nini???lol :israel:
     
  2. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwa nini siasa iwe kwa 'waliobaki nyumbani' peke yake? i thought its a free country anybody can do anything as long as havunji sheria....
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,785
    Likes Received: 4,650
    Trophy Points: 280
    ID yako ya siku zote iko wapi?

    [​IMG] caren32

    Today 10:22

    #1 [​IMG]

    [​IMG] Junior Member Array


    Join Date : 10th July 2012

    Posts : 2

    Rep Power : 0

    Likes Received0
    Likes Given0



    [h=2][/h]
     
  4. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Matola bwana,nijibu basi nilichouliza....:redface::redface::redface::eek2:
     
  5. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Wengi wenu hamna jipya zaidi ya kujifanya mmesahau kiswahili.
    Kukaa nje ya nchi si sababu ya wewe kuweza kuja kukubalika na watanzania kwani Watanzania waleo siyo wale wa miaka ya 47 so wanakupima wajue kama una muelekeo wa mawazo chanya kama mawazo yako ni yale ya kutaka kulipa fadhila kwa chama kilichokulipia masters yako.....UNAPIGWA CHINI TU.
    Rudi nyumbani na wewe ujaribu bahati yako.
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwa hio,mtu kama anataka aje kugombea ubunge...akija aingie chama ambacho ni mbadala na serikali sio?au sijakupata...?
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,785
    Likes Received: 4,650
    Trophy Points: 280
    Lazaro Nyalandu ni Diaspora na ni waziri, Masha ni Diaspora alipewa Uwaziri akashindwa kazi, Janualy Makamba ni Diaspora amepewa uwaziri.

    Kilichopo nadhani swala siyo chuki bali, mtu kama William Malecela anapaswa Bongo aendelee na fani yake ya mambo ya marine Industry, usidhani kila mtu ana wito wa leadrship.

    Labda tu nilichokigunduwa mimi Diaspora wengi wanaimudu sana fani ya Entertainment ndio maana Joseph Kusaga na Ruge Mutahaba wanafanya vizuri katia anga hiyo.

    Tukumbuke siasa au Leadership siyo vitu vya kuja na pozi za yo yo yo yo!! hapana ndugu hatuendi hivyo. Mzee Mwanakijiji ni Diaspora lakini nadhani ndio mtu anayeongoza hapa JF kwa kukubalika, kwahiyo Diaspora siyo issue, issue ni kwamba hatuitaji fake product that's it!
     
  8. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Huwezi nipata kirahisi sababu na wewe si ndiyo wakina dadaspora soma tena taratibu..
     
  9. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ulishaoana wapi Wtz wakasema huyu anafaa bila kuwa na maslahi naye? pili mliopo ughaibuni mnazidi kujikweza zaidi ya kufananisha mazingira ya huko mliko bila kujiuliza hao walifikaje hapo walipo zaidi ya propaganda. Inabidi kwanza mjishushe ili kufit in katika jamii mnayotaka kuitumikia vinginevyo kwa kujikweza na mifano mingi ya marekani bw, uk bw or wherever, vi vingumu sana kukubalika. Kingine kabla ya kutaka kuja kuongozo onyesheni mifano ya uchungu mlionao kwa wananchi wa vijiji mvilivyotoka kwa kuwasaidia hata kwa kujenga visima au shule siyo kukimbilia madaraka. Kukaa tu nje hakujustify wewe kuwa na uzoefu wa kuongoza.
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni hilo kwenye red. Mtu mwenye nia na uwezo wa kujenga nchi hahami alikotoka akaja kukimbilia kujiunga na siasa. Tunatarajia wanaorejea kutoka uhamishoni kwa kuja kujenga nchi watakuwa ama ni wataalamu wa fani fulani, au wenye uwezo wa kifedha, au wale walioshindwa na maisha huko, kwa hivyo kuja kujiunga na vyuo vikuu, kufungua biashara au kuanza maisha upya.

    Katika hali za kawaida, wanaotoka nje na kurejea nchini wasiokuwa na nia hizo tatu hapo juu na badala yake kuja kujiunga na siasa, shamba la bibi, hawa hawana nia ya kujenga nchi bali kutafuta fursa ya kutafuna nchi. Watanzania wameshawashitukia.

    Kushindwa na maisha nje si jambo geni, kwani nje kugumu. Sasa kwa wale walioshindwa, kwa nini wasijiunge na Watanzania wengine kujenga taifa na badala yake wajiingize kwenye siasa?
     
  11. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hapo nilipobold kwa hio mkuu huwezi kujenga taifa ukiwa kwenye siasa?
     
  12. a

    alles JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    wengi hawapendi kujishusha na kusoma mazingira yao na kuanzia chini ili kujenga base, wanapenda kuanzia nafasi za juu mfano W.Malecela (Le mutuz)kutaka kuingia Bunge la EAC.Wanasahau kwamba watanzania wa sasa sio wale wa enzi za "mwalimu". Nafikiri mwanadiaspora yoyote atakayeenda bongo na kuchukua time kusoma mazingira huku aki-share experience yake ya nje na wenyeji anaweza kufanikiwa.
     
  13. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mbona wengi wanafanya vizuri na tunawakubali sana? Usiwe na mtazamo wa siaa tu? Diaspora tunawategemea kwa uzoefu mlioupata huko kwenye nchi zinazoendelea. Sasa cha kushangaza wengi mnataka muingie kwenye siasa wakati mlikuwa Maengineer, Doctors, Wahadhiri vyuo vikuu, wabeba mabox nk. Nafikiri huu uzi wako umeuweka kiumbea zaidi.
     
  14. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    nilipobold,na hilo ndilo linalowauma watanzania walioko bongo,wako hapo siku zote wasigombee hizo nafasi wakiona mwenzao katoka ulaya na kugombea nafasi wanampiga vita.hivi hao diaspora waliokuwa successful akina Masha,nyalandu kwani waliaanzia chini??
     
  15. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    walaaaa,najipanga kuja kugombea ubunge lol,sitaki kukosea kama walionitangulia,hivyo ni muhimu kujua wapi tatizo...
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Swali kwa swali, hakuna njia nyengine ya kujenga nchi isipokuwa ndani ya siasa?
    Hebu soma hii ya Lyimo:
    Kwa nini wasiendelee na taaluma au uzoefu wao, ambapo utendaji wao unatoa tija za wazi zaidi kuliko "kuunga mkono hoja mia kwa mia na kupinga hoja?"
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Kaa uelewe wanatoka nje huwa wanakuja kuchungulia tu na wakikosa wanarudi hukohuko nje, hawapendi kukaa na wapiga kura angalau kwa miaka kujua matatizo yanayowakubali.
     
  18. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unajua Masha aliwezeshwa na nani kupata ubunge 2005?
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,785
    Likes Received: 4,650
    Trophy Points: 280
    Ni nani anayeweza kukubali au kumuamini mtu wa namna hii!? usiropoke tu bila kuwa na Fact, huyu anakaribishwa sana kwenye Bongo movie kule atafit sana.

    [​IMG]
     
  20. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mkuu kwa hiyo km wewe ni mwanadiaspora ni lazima uwe na watu wa kukuwezesha??natafuta majibu nione kama nitaweza huo mlima 2020 au la lol
     
Loading...