Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanadamu na maisha ya kindoa - kwanini wanyama hawana licha ya mifanano mingi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tausi Mzalendo, Nov 25, 2011.

  1. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wote wanasifa zifuatazo:
    Mwanaume/dume kusababisha mimba/mtoto
    Wote hutamani kingono
    wote wana wivu wa kimapenzi
    wote huandaa ujio wa watoto
    wote hulea watoto wao ( hutafuta rizki, hulinda kwa kushirikiana)


    Licha ya yote haya, kwanini wanyama hawana maisha ya kindoa?
    Kwanini binadamu kaumbiwa maisha ya kindoa?

    Nifahamisheni
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,174
    Likes Received: 16,150
    Trophy Points: 280
    Unless umewahi kuwa mnyama na kuishi maisha ya kinyama kama mnyama ndo unaweza kusema kwa uhakika kuwa wanyama hawaishi kindoa au la!

    Zaidi ya hapo itakuwa ni speculation zinazotokana na labda observation ambazo na zenyewe zinaweza zisiwe sahihi. Au wewe ulitaka uone mbwa nao wanavaa tuxedo na shela (shera?) na wanaenda mbele ya mbwa mwingine kufunga ndoa ndo uamini kuwa na wao wanaishi maisha ya kindoa?

    Manake huwezi jua, huenda na wao kivyao kivyao na katika dunia yao wanaishi maisha ya kindoa ya kivyao halafu na wao wakawa wanatushangaa sisi kwa nini hatuishi kama wao na kufanya mambo kama wao.
     
  3. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    NN,
    Nimeuliza swali hili baada ya kusikiliza kipindi cha mawaidha leo Ijumaa nikaguswa japo sijapata majibu kamili.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,174
    Likes Received: 16,150
    Trophy Points: 280
    Kupata majibu kamili itakuwa vigumu unless waje watu humu ambao wamewahi kuwa mbwa na wafunguke.
     
  5. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Aliyekuwa anahutubia aliishia kuonyesha ni kwa vipi wanyama wao huendelea kutamaniana na kuzaliana bila mipaka, kwamba kwa wanyama,mzazi aweza kuzaa na mtoto wakati kwa binadamu kuna mipaka baina ya kuingiliana wazazi na watoto ( japo hili hufanyika ni kinyume na sheria/dini), pia akaendelea kuonyesha kuwa wanadamu wao wamevuka mipaka kwa kuanza kutamaniana watu wa jinsi moja. Ila sikuona akionyesha ni vipi ndoa za binadamu zinazuia mabaya haya.Nikafikiria pengine angelenga kuonyesha utashi wa binadamu ambao wanyama wamekosa, kama ndilo chimbuko la utaratibu wa kuwepo na ndoa ili kuwa na "mfumo" wenye utaratibu wa claim over rights, responsibilities etc kwa maana mtoto wa binadamu unlike wa mnyama huchukua muda mrefu sana kabla hajaweza kujitegemea.Mnyama kama twiga, swala etc huzaliwa na baada ya dakika chache huanza kukimbia ili kujilinda dhidi ya kuliwa ( survival of the fittest). Wanyama wanaishi katika utaratibu wa survival of the fittest, na inapotokea kasheshe hata kuuana hakuna kesi.Ndio mwisho.Kwa binadamu hapo kuna kazi.Ukiingilia mke wa mtu hata sheria itakubana maana wako tayari kwenye mfumo....
     
Loading...