Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanachuo wa St. Joseph wagomea ongezeko la ada

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Geza Ulole, Jun 2, 2010.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    2nd June 10
    Wanachuo wa St. Joseph wagomea ongezeko la ada

    Beatrice Shayo

    Zaidi ya wanafunzi 500 wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Joseph cha jijini Dar es Salaam, wamegoma kuingia darasani kwa madai ya kupandishiwa ada ya masomo pasipo kushirikishwa.
    Wakizungumza na gazeti hili kwa nyakati tofauti jana jijini Dar es Salaam, wanafunzi hao ambao wanasoma mafunzo ya Uhandisi, walisema kiasi kilichoongezwa na bodi kwa sasa hakitambuliki na badala yake serikali inatambua ada ya zamani.
    Kutokana tafrani hiyo, wanafunzi walifanya fujo na kuanza kurusha mawe katika majengo ya chuo hicho huku wengine wakivunja vioo pamoja na kugonga milango.
    Hali hiyo ilidumu kwa muda wa saa tatu ambapo walimu wao walilazimika kuingia kwenye ofisi zao.
    Baadhi ya wanafunzi hao walisikika wakisema wamechoka kuonewa na uongozi wa chuo hicho.
    Mmoja wa wanafunzi hao ambaye hakutaka jina lake liandikwe gazetini, alisema kitendo cha kupandishiwa ada hakikubaliki.
    Alisema awali walikuwa wakilipa ada ya masomo ya Sh. milioni 2.4 lakini sasa wameambiwa walipe Sh. 2,750,000. ikiwa ni ongezeko la Sh. 350,000.
    Wanafunzi hao walisema wanakusudia kuyafikisha malalamiko yao kwa kwa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.
    Vurugu za wanafunzi hao ziliufanya uongozi wa chuo kupiga simu kituo cha polisi cha Mbezi kutaka msaada.
    Mkuu wa Kituo cha Polisi cha Mbezi, Milton Tandali, alifika eneo hilo ambapo aliwasihi wanafunzi hao kuacha fujo na badala yake waketi katika meza moja na uongozi wa chuo kwa ajili ya mazungumzo.


    NIPASHE

    Wanachuo wa St. Joseph wagomea ongezeko la ada

    My take:

    Jamani mi siafiki huu uhuni wa wanavyuo kuharibu mali za vyuo binafsi kwa kisingizio ati wanaonewa, jamani tujiulize wa kurushiwa mawe hapa ni chuo au serikali ya CCM chini ya Mbayuwayu na Mkulo ambao wamekataa kupunguza matumizi ya serikali yao na wakaona bora wachukue mkopo bila kututangazia wataliapa vp na kwa riba kiasi gani? au hizi taasisi zinazojiendesha kwa shida na kujaribu kumudu gharama za uendeshaji? Hivi nani asiyejua hivi vyuo vya kini ni Non-Profitable Organizations vingi vyao vikijengwa na sadaka na misaada ya taasisi ndugu za nchi zilizoendelea? Hivi lini tutaondoa matongotongo na kujua hivi vyuo ni binafsi na vina haki ya kumudu gharama za uendeshaji? nashangaa eti hawa wanafunzi walioharibu mali ati wanasema wanaenda kukishitaki chuo kwa Waziri Mkuu (mtoto wa Mkulima) hii inachekesha badala ya kuandamani kupinga mfumuko wa bei za bidhaa yaani uchumi kudorora na hela yatu kuporomoka hawa wanafunzi wenye mtindio wa ubongo wanafanya fujo! Hivi hawajui kwamba hata hizo taasisi kuamua kuanzisha vyuoi kazi yao ila ni kwa kuona jinsi serikali inavyoshindwa kutoa huduma! Kwanini kama mtu hamudu hizo gharama asiende kumlilia Prof. Maghembe awape mikopo? au kwanini wasisome vyuo vya serikali ka chuo kenyewe kana wanafunzi 500 sasa lini katakuwa na wanafunzi 5000 katika matakwa ya hawa wanavyuo? au lini kule Kantalamba au Kigoma watapelekewa huduma? hivi si hawa wanavyuo baadaye mwaka huu tutawaona wamevaa Tshirt za Njano na kijani wakikampeni CCM irudi madarakani? hivi jamani tunajisahau hizi taasisi zina majukumu pia ya kulipa wafanyakazi nakuongeza huduma kama vifaa vya kufundishia na kutoa elimu bora! Ninachoshwa na ujinga wa Wadanganyika wakiambiwa wagome wanaogopa kuwa Mbayuwayu na ndezi! hivi lini tutajua thamani ya kura zetu? I am out of here!
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    wa kurushiwa mawe ni wote, wanafunzi, chuo chuo na mkulo...... kwani kila upande una madudu unafanya,,,,
     
  3. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    chuo kivipi mkuu we unathani vyuo vinavyoendeshwa na taasisi za kidini huweka masilahi mbele nipe mfano chuo kipi Tanzania cha kidini kinachotoza ada isiyoendana na hali halisi? Ikumbukwe vyuo vya serikali vinakuwa subsidized gharama zake za uendeshaji kwa hiyo si sawa kufananisha ada ya chuo cha serikali na binafsi
     
  4. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hiki ni chuo binafsi na biashara haigombi.

    Asiyeweza anatakiwa aondoke na si kuharibu mali. Hakukuwa na mkataba wa kutokupandisha ada.
     
  5. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wataharibu lakini mwishoni watatakiwa kuchanga ili kulipa walipoharibu. hapa ndo ninaposhindwa kuwaelewa wasomi wa tz,...yaani mimi nijenge chuo changu alafu nije nikushirikishe wewe kwenye kuongeza ada...kwanini hadi nikushirikishe mimi namiliki chuo hiki pamoja na wewe? mkataba wangu mimi na wewe ni wewe ulete ada, na mimi nikupe elimu..na ktk form zote za kuingia chuo, huwa wanaambiwa kuwa, "wakati wowote ada inaweza kubadilishwa kama chuo kitakavyokuwa kinaona inafaa..etc..na wanafunzi husaini hiyo form...kama dola inapanda na kushuka kila siku, kama uchumi unabadilika kila siku, wanafikiri garama za uendeshaji wa chuo hazibadiliki?...zinabadilika na hakuna mgao toka selikalini kwenye hivi vyuo kama inavyokuwa vyuo vya selikali....hao ni criminals wakikamatwa waswekwe ndani...wa kumlaumu ni kikwete na selikali yake kwanini hawatoi subsidies kwenye hivi vyuo....
     
  6. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Vyuo vinatakiwa visipandishe ada kwa wanafunzi ambao tayari wameshadahiliwa, ingefaa wakapandisha kwa wanafunzi wapya..
     
  7. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    acha mawazo mgando wewe jenga chako tuone kwa jinsi uchumi unavyoyumba namna hii kupandisha ada hakuepukiki! si gharama za kugoma kudai nyongeza ya mishahara ili kujikimu ni kubwa kuliko elimu yako ya chuo
     
  8. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wasipandishe unataka washindwe kulipa walimu mishahara na garama zingine halafu hao wanafunzi watafundishwa na nani....kugoma walimu na kugoma wanafunzi bora nini, wakitoa hela ndogo halafu chuo kikakosa walimu si afadhali wasingeenda kabisa.....kuna garama kubwa sana kuendesha chuo ambacho hakipati sapoti toka selikalini kama vyuo vya selikali...wanaweza kupandisha tu bila ridhaa ya wanafunzi na hiyo huwa inakuwepo kwenye vyuo vyote duniani hawahitaji kunegotiate na wanafunzi....
     
Loading...