Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanachuo - boom hilo...!!!???

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HAKUNA, Mar 21, 2012.

  1. H

    HAKUNA Senior Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wanachuo; katika wakati huu ambao mmeshapokea/mnasubiri kupokea fedha za kujikimu (BOOM), jaribu kuwa na mpango mzuri wa matumizi, kuepuka kuingia katika hali ngumu ya kifedha baada ya muda mfupi na hata kutumbukia kwenye madeni. Nilishuhudia mwanafunzi wa chuo (binti) akikamatwa supermarket kwa kuiba, katika wiki hili, katika vyuo vingine kumekuwa na taarifa za wizi (hata kwa kutumia silaha - mapanga,visu) kati ya wanachuo wenyew; haya yote yanatokea baada ya BOOM kukata na maisha kuanza kuwa magumu. Mabinti wamekuwa wakienda kumbi za strarehe na kujaribu kuweka mitego.

    Tukumbuke ule usemi "PESA INAONGEA", usemi huu ni dhahiri ndugu zangu; utakuta unapo-pokea fedha tu mipango yote mizuri utashangaa inatoweka na mawazo mapya yanakuja, PESA inasema na wewe, "twende tukanunue ngou", "twende club", "twende tukanywe na washikaji" na mengineyo mengi. Jitahidi kuheshimu na kusimamia mpango wako wa Matumizi. Usiangalie wengine wanaishi vipi?, mpango wako wa matumizi, ndio maisha yako.

    Usiishi kwa imani ambayo baadae haitatenda kazi, kwamba zitapatikana nyingine. Kutoka wapi.......????, hapo ndipo wengine wanapojikuta wameangukia kwenye vitendo vibaya kama wizi, umalaya, na mengineyo. Epuka kabisa kufanya mpango wa matumizi kwa pesa ya kutarajia....FROM SOMEWHERE...????. Hakikisha una FOCUS kwa hicho ulichonacho.

    Vile vile unaweza kufikiri jinsi ya kuongeza pesa uliyonayo, hata hapo chuoni unaweza kufanya jambo la kuongeza kipato chako (THINK..). Itakusaidia kuwa na uhakika wa kipato chako, badala ya kuwa zinatoka tu.

    Jitahidi kutokutembea na pesa taslimu (mfukoni/begi) amabzo hujapanga kwa siku hiyo zitakuwa na matumizi gani ni rahisi kushawishika kufanya matumizi ambayo hujapanga, kama siku kuna utamaduni wa vitu kutembezwa mitaani, hivyo unapokuwa na pesa ambazo hazina matumizi ni rahisi kushawishika kununua.

    Naamini wengine wataweza kuongeza yale ambayo yatatusaidia katika kuwa na akiba ya fedha za kujikimu chuoni katika muda husika, kutokana na uzoefu......KARIBU......!!!

     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ukipata hilo boom naomba unikopeshe japo milioni 1.
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    We unaongea nin?watu tulipewa bumu tangu tuko kitaa,saa hzi ni mwendo wa Code 001.
     
  4. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,720
    Likes Received: 1,749
    Trophy Points: 280
    Mkuu kanisa lako liko Ubungo Kibangu au Mbezi tuje kujisubscribe kabisa manake mahubiri yako ni mazito. Ila wasiwasi wangu ni kuwa asilimia 90 ya wanachuo watakaosoma huu uzi wataona ushauri wako ni kama nguvu za giza vile. Na sio kosa lao kwani fedha mara zote ndio huwa inatafuta pa kutokea hata kama hauna mpango wa kuitoa itakulazimisha tu ili ichoropoke
     
  5. Mad Max

    Mad Max JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 3,284
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    pesa yenyewe nikiwatajia hapa aibu. ndio maana wakaiita ya meals and acomodation. but wengi wanatumia kununua vitu kama cm, nguo, Saloon, etc.

    ujana huu!
     
  6. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mkupuo mmoja haufiki hata laki 5 husninyo! Labda elf 10...
     
  7. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mnachekelea kupata laki 4 kwa miezi 3 kweli bongo wanafunzi vichwa maji
     
  8. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ushauri mzuri, hongera kwa angalizo...
     
  9. H

    HAKUNA Senior Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wakipokea BOOM, club zinajaa....!!!
     
  10. mtzedi

    mtzedi JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 934
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    vipi kuhusu mimi ni loan
     
Loading...