Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wana Tupwisa Lindanda - Pamba ya MZA 1990

Discussion in 'Sports' started by ELNIN0, Dec 3, 2009.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    JF

    Nitapenda mtu atakayenipa habari zaidi juu ya timu ya Pamba mwanza ambayo kweli ilitisha sana anga za kandanda miaka ya tisini.

    ningependa kujua yafuatayo,

    a) Hivi yule kocha aliyefundisha ile timu alikuwa mtanzania? nina maana kama ni mtanzania kumbe kweli tunaweza
    b) Pili unitajie kikosi kamili nakumbuka wachezaji wachache kama George masatu, Remao Mkani, Madata Lubigisa, Fumo Felician, Beya Simba, George masatu, Hussein Marsha, Halfan Ngassa na John Makelele ( Zig Zaga) kama utanipa position zao uwanjani nitafurahi zaidi

    Mimi tangu nizaliwe ni mpenzi wa Simba na napenda Mpira sana, ila kwa sasa siangalii sana mpira wa nchini kwetu manake sipendi kuumiza roho yangu, badala yake nacheki games za ulaya, niliipenda Pamba sana kwani mpaka sasa sidhani kuna timu imefikia kiwango cha hawa jamaa wakati huo - manake kwa sasa tungesema ilikuwa ni Attaching football yaani mpira wa kushambulia ni kama mfumo ya Barcelona wa wale wapenzi wa mipira ya ulaya.

    Je kuna Mtu wakati huo aliweka video ya hawa jamaa wakiwa wanacheza game kama ipo basi nitaipataje? na pia tunaweza ipeleka kwenye kituo cha TV ili watuonyeshe watanzania njisi Tupwisa lilivyokuwa linatisha at that time.

    Pia kama huyu kocha yupo nitampata vipi aeleze Strategic plan yake (mpango mkakati)aliyotumia kuwakusanya na kuwafundisha hawa jamaa kwa ustadi wa juu kama vile.

    Asanteni Wakuu

    Alutaaa...
     
  2. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Namkumbuka Joram Mwakatika.......... alikuwa ananyoa upara, alicheza namba tano
     
  3. K

    Konaball JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,351
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    wakati ule Pamba ya Mwanza lilikuwa na jopo la makocha hawa Marehemu Maftah na Mzee Pius Nyamko

    1-Poul Rwechungura
    2-Rashid Abdallah
    3-Abdallah Boli
    4-James Washokera
    5-George Masatu
    6-Mao Mkami (Ball Dance)
    7-Beya Simba
    8-Hussein Masha
    9-Kitwana Suleiman
    10-Fumo Felicia
    11-Hamza Mponda

    1-Nico Bambaga
    2-Msonga Rashid
    3-Deo Mkuki
    4-Madata Lubigisa
     
  4. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145

    Lah, umenikumbusha mbali sana mkuu, thankx kwa list yako.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Hii timu hata mimi naikumbuka sana na kuipenda sana, hawa jamaa walikuwa wakija Kule Songea wanaondoka na ushindi wa bao moja, Timu mbili tu nakumbuka ndo zilikuwa zikija zinashinda, ni simba na Pamba tuu, kwa mbali na Tukuyu enzi hizo walikuwa nabahatisha droo. nawakumbuka sana hawa Vijana na jezi zao Nyeupe zilikuwa zimeandikwa PAMBA KWA THIODANE. kUna jamaa alikuwa anaitwa Abass hamis Magongo alikuwa na ndugu yake wote walikuwa pamba halafu mmoja akaenda Gor mahia ya kenya nasikia alichukua na uraia kabsaaaa wa kenya
     
  6. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,593
    Likes Received: 2,535
    Trophy Points: 280
    jamani hii timu ilikuwa kali kweli kina namkumbuka niko bambaga,Davdi mwakalabela,Husen masha ,George masatu,madata lubigisa wengine nimewasahau,hahaha Pamba timu funga hao simba warudi kwao msimbazi sijui kipindi hicho nakumbuka yule mtangazaji sasa ni marehemu na nimemsahau jina.Kwa kweli imebaki kuwa historia tu
    mtangazaji aliitwa DOMINIC CHILAMBO
     
  7. Nyasirori

    Nyasirori Senior Member

    #7
    Dec 3, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Abdalah Bolisiku hizi anafanyakazi za kuajiliwa kama boilermaker katika kampuni moja binafsi mgodini. Sikujua kamakwelialikuwa mcheaji wa timu hii ingawa aliwahi kunisimulia kwani sikuamini. Kipindi hicho nilikuwa bado mdogo.
     
  8. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Unajua hapa kuna Pamba mbili.
    1. Kuna Pamba ambayo kipa ni Madata Lubigisa, RP, kuna kina Ally Bushiri, Halfan Ngasa baba wa Mrisho, george gole na wengine.
    2. Hii sasa ndo Pamba ya mwisho ya kina Juma Amir, Masha, Masatu, Mwakalebela mchezaji na si huyu wa TFF anayefutuka kila kukicha....

    Sasa nisubirini cku nikilewa nije niwape full list ya Pamba ya kwanza na ya Pili, enzi hizo Pamba wanaitwa wana kawekamo.
     
  9. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,875
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Sasa hizi Pamba hapo zote ni mbili za mwisho mwisho..Pamba ya Mwanza Original ya kwanza ilikuwa hivi:
    1. Madata Lubigisa/Jumah Mhina
    2. Athman Juma Chama
    3. Yusuf Ismail Bana
    4. Ibrahim Khamis Magongo
    5. Joram Mwakatika
    6. James Ng'ong'a Jaluo
    7. Idd Watchee
    8. Antony Nyembo
    9. Khalid Bitebo
    10.Amri Ibrahim
    11. Abuu Jumaa
    Huyo Abbas Khamis Magongo hakucheza Pamba ya Mwanza bali alichezea Pamba ya Shinyanga kabla hajaenda Gor mahia-Kenya akiwa na akina
    1.Khamis Maftah
    2. Khasim Nadhir
    3. Hashim liseki
    4. Athman Maulid
    5. Sululu Mrisho
    6. Bakar Kulewa
    7. Anatoly Safari
    8. Seif -Mhindi, mara ya kwanza kuona mhindi anakipiga.
    9. Issa Mohamed
    10. Abbas Khamis Magongo
    11. Nassib Hussein
    walikuwa wakicheza hawa Kambarage hapakaliki.Umenikumbusha mbali.
     
  10. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,277
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Kuna huyu kipa Rwechungura si alitimukia USA (NYC/NJ?.) hivi bado yupo huko?.
     
  11. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,875
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Bado yuko huko sasa hivi anabeba mabox badala kudaka mpira.
     
  12. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,277
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
     
  13. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna hii iliyomalizikia,ambayo watangazaji walikuwa wakiita dakika tatu,ilikuwa chini ya Pius nyamko(wenyewe tulikuwa tukimuita batalokota).Yeye alikuwa na theory ya kushambulia,hivyo alikuwa akiwaambia wachezaji wake"Jaza lupepo tuu (wafanye sana mazoezi ya kuwa na pumzi uwanjani) batalokota benyewe kunyavu"nafikiri alikuwa raia wa kongo ingawa alifia Mwanza.Nashangaa wachangiaji wamemsahau Nteze John Lungu,jamaa alikuwa anaujua mpira si mchezo.Enzi hizo kutokana na soka zuri walilokuwa wakicheza,hata kama ni Pamba na Lipuli ccm kirumba ilikuwa inafurika watazamaji.

    Unajua unanikumbusha mbali sana,enzi hizo pale ccm kirumba kulikuwa na mlinzi bubu alikuwa anaipenda pamba hatari.Yeye alikuwa anasema,"aaa pamba,aapamba waaaaa mmmmm,anakuonyesha vidole vitatu"akimaanisha kuwa Pamba kama mvua itanyesha basi si chini ya bao tatu.
     
  14. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,277
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Hivi huyu Nteze John yupo wapi kwa sasa na anafanya nini?.
     
Loading...