Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wana jf. Mtaji wa 5 million, nitaweza kuinuka kwa hii biashara

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by kwamtoro, May 29, 2012.

  1. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,821
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Sina kazi ya kuajiriwa kwa sasa, nimeamua kuacha kwa sababu ya kutovulia kufanya kazi na ndugu zetu wa Asia.

    Nina Million 5 katika account yangu. Nime plan kufungua Grocery pamoja na kibanda kama cha nusu jiko hivi maeneo ya Tabata.

    Je nitaweza kutoka kweli kwa biashara hii.

    Vitu vinavyo nichanganya ni gharama za uanzishaji

    1 Pango
    2 freezer
    3 ujenzi wa kibanda cha chips
    4 Viti & Meza
    5 Usajili wa jina la biashara, licence
    NK
    Naombeni ushauri, nitaweza wekeza katika biashara hii?
     
  2. a

    abunura Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa nini usifanye research mwenyewe na kujua gharama za hivyo vitu, nadhani itakua vizuri zaidi kuliko hata ushauri tutakao kupa hapa.
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nadhani hata kuleta hii topic humu ni sehemu ya research.
     
  4. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,821
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu humu ndani ya JFkuna wajasiria mali walio bobea. Wanaweza wakanipa njia ya kupunguza gharama nikabakiwa na hiyo pesa pia. Au mitazamo mingine
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    May 29, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mkuu unasikitisha jambo moja, tu, UNASHINDWA KABLA YA KUANZA, Mkuu hutakiwi kushindwa kabla ya kuanza na unatakiwa uamini kwamba utafanikiwa,

    Kwa sababu umeisha jua sababu za kushindwa huna budi kupambana nazo mapema kabisa na kuzishinda

    KUHUSU GHALAMA

    1. Mkuu si razima uanze na vyote hivyo, mfano freeza, unaweza tafuta za mitumba zinazo uzwa, ukaongea na mtu aliye karibu na ulipo mwenye freeza ukawa unatumia ya kwake kwa muda na kumlipa kiasi fulani mpaka utakapo sima

    2. Viti si razima ununue vipya, unaweza anza na mabenchi mkuu, kinacho waleta wateja si viti make hata nyumbani kwao vipo tena vikali sana na wameviacha, Mteja atakuwa mwenda wazimu kama atakuwa analetwa na viti, anza na mabenchi kwanza mkuu, kikubwa ni location nzuri na huduma nzuri

    3, Hizo za usajiri ninavyo jua ni bure

    Kwa hiyo mkuu hutakiwi kushindwa kabla ya kuanza, na ukianza ukiwa na mawazo ya kushindwa hakika utashindwa, ila unatakiwa kuwaza kufanikiwa daima,
     
  6. imma.one

    imma.one JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 545
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    ok ni wazo zuri mimi ni mjasiliamali wa miaka mitano sasa.
    Nina ofic nzuri na inayolipa kama uko tayari uje nikueleze ukiwa tayar na kama ni mchakalikaji unaingia then tunakupa ownership.
    Just nicheki kwenye
    imamu.njama@yahoo.com
    kama uko tayari tuongelee hili.
     
  7. LexAid

    LexAid JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 1,950
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Je wewe upepanga au unaishi/kula kwa wazazi bado? (kifupi huyo 5M yako inaunganisha na gharama zako binafsi)
     
  8. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,821
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Mimi nimepanga pia nimeshalipa kodi ya mwaka mzima toka last month, pesa ya matumizi kwa miezi mitano mbele ninayo bila kugusa mtaji wa 5M
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Umekwisha anza mkuu? au bado unasikilizia, Ukiona hiyo aidea yako haijakaa vizuri unaweza piga china na kuja na aidea nyingine
     
Loading...