Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wana JF ARUSHA Mliokwisha Kuoa/kuolewa; Ombi Langu la dhati kwenu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by luvcyna, Aug 10, 2011.

  1. luvcyna

    luvcyna JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 880
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    Habarini wanajamvi wote lakini zaidi waishio Arusha,..
    Leo ninaleta ombi langu la dhati kwenu,. lakini kabla sijawasilisha nieleze kwanza kwa kifupi kilichonisukuma humu leo..
    Katika haya maisha inafika wakati inakulazima mwanaume/mwanaume kuishi na mwenzi wako na kuwaacha wazazi wako, hapo nami ndipo nilipofikia..katika kufikia uamuzi huo ni mengi mtu unaweza kupitia yanaweza kuwa mepesi au hata mazito kama ilivyo kwangu mimi.

    Ni muda umepita tangu nlipopita humu na kuomba ushauri kwenu kuhusiana na swala zima la kuomba ndoa toka kwa jamii ya niliyetaka kumuoa, ushauri niliopewa niliubeba kama ulivyo na kuchanganya na ya kwangu,nashukuru Mwenyez Mungu na wana jf kwa ujumla kwani katika hilo nilifanikiwa. Sasa nimefikia hatua ya kufunga ndoa,taratibu zote nimezifata now its final.
    But something so confusing came up... katika hatua niliyofikia nilihitaji mdhamini, nilimpata mfanyakazi mwenzangu, tukapanga itakavyokuwa kuanzia mavazi na mengine yote ya muhimu, katika hali isiyo ya kawaida,siku za ivi karibuni mkewe kabadilika na kusema hayuko tayari kudhamini ndoa yangu, sababu ni kuwa haoni kama anaendana na mke wangu mtarajiwa kimaumbile akiwa na maana urefu na upana wa mwili wake ni tofauti na wamke wangu mtarajiwa ilihali tulisha lijadili hilo na kuamua lisiwe kikwazo.

    imefika mahali sasa naomba msaada kwenu tena katika hili, kimawazo au hata nikimpata wa kunidhamini kutoka humu itakuwa ni jambo jema kwani muda unaelekea kuniishia sasa..najiona kama nimepatikana katika hili.
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Upo katika dhehebu gani! Na je? Nimepita tu!
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Duu, headache kweli. Zaidi ya pole sina msaada hapo, labda atajitokeza -- tusubiri
     
  4. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Check just an imediate solutiƶn to rescure the situation
     
  5. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ongea na kaka PAKA JIMMY nadhani ameoa,lol....sema unatafuta bestman na matron wa mkeo ukisema mdhamini wengine wataingia mitini wakidhani ni mambo ya pesa lol
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    We Bwana mdogo! Lugha ni ngumu ama shida siyo yenyewe? Swali tena! Upo dhehebu gani hapa Arusha?
     
  7. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pole sana,
    Kwa jinsi ninavyojua, wasimamizi wa ndoa ni mashahidi wa kwanza kushuhudia ndoa ilifungwa kihalali.
    Lakini zaidi ya hilo ni lazima kuwa muangalifu kuchagua msimamizi wa ndoa.
    Kwani yanapotokea matatizo baadae yakindoa, msimamizi huwa consulted kwa ushauri.
    Nakushauri, ni vizuri kuchagua mtu mzima na muelewa.
    Kutokana na muda mdogo ambao umebakia.
    Ila kama unawajua waumini wenzako vizuri unaweza kumkonsult yoyote akusaidie katika hili.
    Ni wazi ungependa mtu kijana, au unayejuana nae akusaidie hili.
    Lakini kutokana na unyeti wa swala hili si vizuri kuangalia kwa mtazamo huo kwani sio muhimu.
    Ikiwa unahudhuria mafundisho ya ndoa basi, unaweza kuongea na mwalimu wako anaweza kukusaidia.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    duh! Mi nilistuka nikafikiri mambo ya pesa kumbe siyo.
    Ngoja nije arusha nimdhamini.
     
  9. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    cheki na mzee mwanakijiji atakusaidia tu nina imani
     
  10. D

    Derimto JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Nadhani watu wengi wanaogopa gharama zisizo rasmi na ndiyo maana unakuta mtu anachukua mtu wa karibu ili anapoingia gharama inakuwa kama sehemu ya mchango wake na zaidi sana lazima mtu huyo awe pia mshauri wa mambo ya nyumbani na hicho ni kipaji zaidi siyo vya darasani kama MBA kwa maana hiyo basi ukikwama kabisa nipm na unijulishe harusi yako ni lini ili niangalie namna ya kukusaidia
     
  11. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mimi nilifikiri hivyo. Hivi bestman na matron lazima wawe ni mtu na mkewe? Nilipooa mimi (a bit of ancient times) haikuwa hivyo. Nilitafuta bestman wangu na mke wangu akatafuta matron wake. After all its a one day thing.
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    nije kushika maua? au ushapata watoto
     
  13. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nyie watu:
    Mmeangalia vizuri kichwa cha habari? Ngoja niwakumbusheni, hiki hapa:

    Wana JF ARUSHA Mliokwisha Kuoa/kuolewa; Ombi Langu la dhati kwenu.

    Sasa kama hujakidhi hivyo vigezo usichangie. Cha ajabu walio mstari wa mbele kuchangia ni wale ambao hawajaoa/kuolewa, tena wengi wenu hampo Arusha. Halafu mnamwambia atafute solution ya haraka, ama! hiyo solution ya haraka ndiyo anayoiomba...msimrudishie tena hicho hicho alichokiomba.

    Ushauri wangu sasa kwa mleta mada:
    Inategemea na dhehebu ulilopo lakini nijuavyo mimi haijalazimishwa kuwa wasimamizi ni lazima wawe mke na mume. Wanaweza kuwa ni watu wenye ndoa lakini si mke na mume....unajua kazi yao wale ni mashahidi tu kuwa ndoa hiyo ilifungwa na waliishuhudia, kwisha.

    "In a worst cenerio" inaruhusiwa kusimamiwa na hata mtu asiye na ndoa ama wa dini tofauti (hata muislamu). Inapendekezwa kuchukua watu wa dini yako na wenye ndoa ili wasiwe wageni wa taratibu za pale kanisani na taratibu za dini yenu kiujumla...vile vile ni rahisi kwao kuwa na ufahamu mkubwa juu ya masuala ya ndoa.
    Faida ya kusimamiwa na mtu na mkewe si zaidi ya hii kuwa endapo mtapata matatizo ya kindoa basi ni rahisi kuomba ushauri kwa wasimamizi wenu ambao mnaweza kuwapata kirahisi kwa pamoja. Yaliyobaki huwa ni "SHOW"
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    ha ha ha ha unataka kua flower girl? gauni unajinunulia lakini
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Kwani Mwanakijiji anapatikana Arusha??
     
  16. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Jestina, mambo? si umeingia hapa juzi hata wiki mbili tatu bado, Paka Jimy umeshamfahamu? Daaaaah
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 640
    Trophy Points: 280
    Nilidhani mke amekumwaga,kumbe hilo!!Mbona tatizo dogo sana hilo?Ahirisha ndoa tafuta msimamizi mwingine,haya mambo ndo maana huwa siyapendi!
     
  18. luvcyna

    luvcyna JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 880
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    nashukuru wadau kwa michango ukizingatia na muda ulivyopaa, kama walivyosema wadau wengine woga wa gharama nadhani nami nimeliona hilo kwa wengi, as per mdau aliyeshauri nitafute toka kwa waumini wenzangu, mpaka kufika hivi sasa kila ninayekutana naye ananipa sababu mara mke wangu mzazi,mara nimefunga,na mengine til nimechoka, .. Kifupi tu nitakuwa tayari kugharamia yote ilimradi siku ipite na nifanikiwe katika hili,.nazidi kumwomba tu Mungu labda nitapata msaada, wacha nijaribu na wadau mliowapendekeza.. Nashukuru
     
  19. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa hapo ulipofikia usiumize kichwa:
    Kama jamaa yupo tayari ila mkewe ndo ndo hayuko tayari basi fanya jitihada za kumtafuta matron mwingine then na huyo jamaa wote kwa pamoja wawasimamie. Kumpata matron jitahidi kumshirikisha zaidi mkeo mtarajiwa, nadhani huenda yeye akampata kirahisi kuliko wewe.
     
  20. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi nipo dar ila naeza kuja kukusaidia sijaolewa lakini. si umepata wa kiume? nitasimama nae au?
     
Loading...