Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wana Historia: Je Tanganyika iliwahi kuwa koloni la muingereza?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Leornado, May 1, 2011.

  1. L

    Leornado JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Inasemekana kuwa wakoloni hasa kwa Tanganyika walikuwa ni wajerumani tu...
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi kumbe humu JF kuna watoto wadogo, eh? Au wewe ni miongoni mwa waliosoma Malasia au Marekani toka chekechea mpaka ngumbaru?
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Hata sijui nijibu nini, ulimaanisha protectorate? Ndiyo!
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    After ww2,all German colonies,ziliwekwa chin ya trusteship teritory na TZ kukabidhiwa Kwa mwingeleza.chin ya legue of nations.
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Tanzania kama jina lilizaliwa tarehe 28/10/1964...kabla ya hapo ilikuwa Jamhuri ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Kabla ya Muungano lilitumika jina Tanganyika.
     
  6. L

    Leornado JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I s this the same as being a colony or Tanganyika was only under their supervision but not absolutely colonized?
     
  7. L

    Leornado JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ina maana hiyo trusteeship territory ni sawa na kuwa koloni au ?
     
  8. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 699
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Jitahidi sana kusoma historia ya nchi yako,ili usilete maswali ya kukuumbua humu JF,please bring constructive ideas kama ni shule ungkuwa umepata big O
     
  9. L

    Leornado JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yaani niogope kuuliza kwa kuogopa kuumbuka? r u serious?

    kumbuka mficha ugonjwa kifo humuumbua na kuuliza sio ujinga.

    Thank 4 ur constructive answer anyway, Mr Genius.
     
  10. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Trusteeship sio colony. Uingereza ilipewa trusteeship ya Tanganyika kama waangalizi tu mpaka wakati ambapo wangeweza kujitawala wenyewe. Tofauti ni kuwa Kenya ilikuwa colony ya Waingereza. Ndio maana waliwekeza sana wakijua kuwa hawataondoka. Waingereza hawakuwekeza Tanganyika kwa vile walijua kuwa ni lazima siku moja wataondoka.
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 280
    sio koloni,ilikua chini ya uangalizi kabla ya kupewa uhuru ndo maana uhuru wetu ulipatika bwelele&simple tofaut na kenya.
     
Loading...