Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wana femact watoa tamko

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kisendi, Oct 7, 2010.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Soma hii:


    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]FEMINIST ACTIVIST COALITION[/FONT]
    [FONT=&quot](FemAct)[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]C/O TANZANIA GENDER NETWORKING PROGRAMME, MABIBO ROAD, [/FONT]
    [FONT=&quot]P O BOX 8921, DAR ES SALAAM, TEL. [/FONT][FONT=&quot]+255 22 2443205;2443450;2443286 Mobile 255 754 784 050 Fax. 2443244, Email [/FONT][FONT=&quot]info@tgnp.org[/FONT][FONT=&quot], web TGNP[/FONT]

    [FONT=&quot]TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]VYOMBO VYA ULINZI NA USALAMA VISIINGILIE UCHAGUZI MKUU; KUVURUGA AMANI[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Oktoba 1, 2010, Vyombo vya Ulinzi na Usalama; Makao Makuu ya Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) na Makao Makuu ya Jeshi ka Polisi vilitoa tamko, kupitia Luteni Jenerali Abdulhaman Shimbo, Mnadhimu Mkuu wa JWTZ, juu ya ulinzi na usalama kuhusu amani wakati wa kampeni na uchaguzi. Kesho yake, yaani Oktoba 2, vyombo vya habari nchini vilikariri tamko hilo, na hivyo kusambaza ujumbe na maudhui yake kwa wananchi na umma kwa ujumla, kama ilivyokusudiwa. [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Katika ujumla wake, Tamko la Vyombo vya Ulinzi na Usalama linasisitiza umuhimu wa wadau wa uchaguzi kulinda amani na usalama, ambazo ni tunu za Taifa la Tanzania, hususan katika kipindi hiki cha kampeni kuelekea Uchaguzi Mkuu 2010. Tamko linawakumbusha wadau wa uchaguzi; wananchi, asasi za kiraia, mashirika ya dini na vyama vya siasa, umuhimu wa kutunza na kuenzi amani sawia na kushirikiana na vyombo vya usalama kulinda amani. Aidha wadau wanakumbushwa wajibu wa majeshi; JWTZ na polisi kuhakikisha kuwa nchi inaendelea kuwa katika hali ya amani na usalama. Hili ni jambo jema kwa faida na ustawi wa taifa letu ambalo wengi wa wananchi wake bado ni maskini sana.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Hata hivyo, licha ya Tamko kuwakumbusha Watanzania umuhimu wa kuenzi na kulinda amani na usalama wa taifa lao, sisi mashirika yanayotetea Usawa wa Jinsia, Haki za Binadamu na Maendeleo na Ukombozi wa Wanawake Kimapinduzi (FemAct) tumeshitushwa, hatukubaliani na tunalaani kwa jinsi na namna (mtindo) tamko la vyombo vya ulinzi na usalama lilivyotolewa, uhalali wa wahusika kutoa tamko hilo, kipindi lilipotolewa tamko hilo, mantiki yake, mwelekeo wa maudhui yake na chombo kilichotoa tamko husika kwa sababu zifuatazo:[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]i). [/FONT][FONT=&quot]Tamko la Vyombo vya Ulinzi na Usalama linakiuka, na ni kinyume cha Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya 1977. Ibara 138 haibainishi kuwa Majeshi ya Ulinzi na Usalama yatajihusisha moja kwa moja na masuala ya Uchaguzi wala kubainisha kuwa Amiri Jeshi Mkuu, yaani Rais wa Jamhuri, anaweza kutoa amri kwa majeshi ya Ulinzi na Usalama kuingilia shughuli za Uchaguzi Mkuu, au chaguzi nyinginezo. Aidha ibara ya 74 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya 1977, haitaji wala kutambua Majeshi ya Ulinzi na Usalama kama sehemu ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi. Kitendo cha Majeshi ya Ulinzi na Usalama kutoa tamko kupitia vyombo vya habari ni dhahiri kinalenga kutoa vitisho, kuchochea, kuingilia mchakato, na bila shaka kuvuruga Uchaguzi Mkuu unaokusudiwa kufanyika Oktoba 31. Na kama hivyo ndivyo, WanaFemAct tunalazimika kuamini kuwa tamko la vyombo vya Ulinzi na Usalama limeficha na kusheheneza malengo ya maslahi binafsi, siyo maslahi ya nchi kama umma unavyoaminishwa.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]ii). [/FONT][FONT=&quot]Hadi sasa, zaidi ya 'vijembe' vya hapa na pale baina ya wanasiasa na vyama vya siasa vinavyoshindana na kujinadi kwa wananchi ili kupata ridhaa ya kuongoza dola ya Tanzania, hakuna wala hakujatokea tishio lolote la kuvurugika kwa amani. Vyama vya Siasa vimekuwa vikiendelea kutangaza mipango ya sera zao, vijijini na mijini, kupitia mikutano ya kampeni; wananchi wamekuwa wakijitokeza kwa wingi kuhudhuria mikutano ya kampeni, kusikiliza na kuchambua ahadi mbalimbali zinazotolewa na wanasiasa na vyama vyao; vyombo vya habari vimekuwa vikiripoti taarifa mbalimbali kuhusiana na mambo yanayojiri kwenye mikutano ya kampeni, na hata kampeni za nyumba kwa nyumba; asasi za kiraia, kwa kushirikiana na Tume ya Taifa ya Uchaguzi, zimekuwa zikiendelea kutoa elimu ya mpiga kura kwa makundi mabalimbali ya wapiga kura watarajiwa; Msajili wa Vyama Vya siasa amekuwa akiendelea kufuatilia utekelezaji wa Maadili ya Vyama vya Siasa Wakati wa Uchaguzi Mkuu 2010 na Sheria ya Gharama za Uchaguzi; na Tume ya Taifa ya Uchaguzi imekuwa ikiendelea kuratibu kampeni, kusimamia manunuzi ya vifaa tayari kwa kusambazwa katika vituo 52 000 vya kupigia kura nchini kote, kuthibitisha usahihi wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura, na kuratibu wadau wengine wa uchaguzi, kwa mfano, waangalizi wa ndani na nje wa uchaguzi. Hayo yote yakiwa yanaendelea hakujatokea tishio la kuvurugwa kwa amani wala tatizo la kiusalama. Kama hivi ndivyo, wanaFemAct tunaendelea kuamini kuwa tamko la Vyombo vya Ulinzi na Usalama lina agenda yake; ya siri. Si bure! Litakuwa ni jambo la kushangaza na kusikitisha sana iwapo Watanzania watabaini kuwa vyombo vyao vya ulinzi na usalama vimeanza kutumiwa vibaya na wanasiasa na vyama vya siasa kwa manufaa ya kikundi maslahi binafsi cha vatu wachache. [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]iii). [/FONT][FONT=&quot]Jeshi la Wananchi wa Tanzania halipaswi kujihusisha na masuala ya ndani ya usalama wa raia. Kama kweli kungekuwa na tishio la amani na usalama, basi tungetegemea kuona Jeshi la Polisi, chombo chenye dhamana ya kuhakikisha kunakuwa na hali ya usalama kwa raia na mali zao, likitoa tamko hilo; siyo JWTZ. Sasa kama hivyo ndivyo, wanaFemAct tunasikitika na kushangaa kuona Jeshi la Wananchi wa Tanzania likifanya kazi za polisi wakati askari wa Jeshi la Polisi wapo tele, pamoja na Inspekta Jenerali wao. Hali hii haieleweki na ni kinyume cha kanuni za msingi za utawala bora. Inakuwaje askari polisi waendelee kulipwa mshahara wakati kazi zao zinafanywa na wanajeshi wa JWTZ![/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]iv). [/FONT][FONT=&quot]Ujumbe unaotolewa na tamko la Vyombo vya Usalama kuwa "vimejiandaa kikamilifu kupambana na mtu, watu, kikundi, chama au taasisi yoyote... itakayochochea kuyakataa matokeo ya uchaguzi" ni kitisho cha dhahiri, si kwa vyama vya siasa na wagombea pekee, bali pia ni dhidi ya jitihada za kujenga na kuimarisha utawala bora na demokrasia kwa ujumla hapa nchiniTanzania. Ni dhahiri Luteni Jenerali Abdulhaman Shimbo anafahamu kuwa si wanajeshi wala silaha zinazoweza kulazimisha wananchi, vyama vya siasa na wagombea wao wakubaliane na matokeo ya uchaguzi bali uchaguzi unaokubalika miongoni mwa washindani na wananchi kwa ujumla kuwa umefanyika kwa kuzingatia vigezo vya msingi vya chaguzi huru na haki. Katika kutimiza hili, usimamizi imara na usiokuwa na upendeleo, na vyombo vya usalama na vyombo vya habari visivyopendelea upande wowote ni nguzo muhimu kuhakikisha washindani wa kisiasa wanakubaliana na matokeo ya uchaguzi. Yaliyotokea katika nchi za Romania, Ukraine, Zimbabwe, Kenya, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Burundi na kwingineko duniani ni mifano inayotoa mafunzo ya kutosha kwa raia na wanajeshi pia. Hakika hili halihitaji tamko la Vyombo vya Ulinzi na Usalama. Kama hivyo ndivyo, wanaFemAct hatuoni sababu iliyopelekea Vyombo vya Ulinzi na Usalama kutoa tamko lake, na hasa katika kipindi hiki ambacho kampeni zinaendelea vizuri. FemAct hatuko tayari kuona Tanzania inapitishwa ya machafuko ya kupandikiza kwa lengo la kunufaisha kirundi maslahi cha vatu wachache.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Kwa kuzingatia sababu zetu hapo juu, wanaFemAct tunapendekeza ifuatavyo:[/FONT]
    [FONT=&quot]a). [/FONT][FONT=&quot]Vyombo vya Ulinzi na Usalama viache mara moja kuingilia mchakato wa uchaguzi kwa kuwa jambo hili linaweza kusabaisha vitisho na vurugu dhidi ya wapiga kura na wananchi kwa ujumla; kuchafua hali ya amani na usalama ambayo ni tunu ya Tanzania. Lakini iwapo kutakuwa na haja ya kufanya hivyo, basi sheria husika sharti zifuatwe, Jeshi la Polisi likiwa na dhamana ya kufanya hivyo kwa mujibu wa sheria. [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]b). [/FONT][FONT=&quot]Wanasiasa, vyama vya siasa na viongozi waache mara moja kujitafutia ushindi kwa kutumia mlango wa nyuma. Uongozi wa dola sharti upatikane kupitia mashindano ya wazi kusaka ridhaa ya wananchi kidemokrasia katika uchaguzi unaokubalika kuwa huru na haki, siyo kutumia vyombo vya Ulinzi na Usalama kutisha wapiga kura ili kujihakikishia ushindi. [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]c). [/FONT][FONT=&quot]Vyombo vya habari viendelee kuhabarisha wananchi na wapiga kura juu ya mipango ya sera za vyama vya siasa na ahadi za wagombea kama inavyojiri katika mikutano ya kampeni.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]d). [/FONT][FONT=&quot]Asasi za kiraia ziendelee kuelimisha wananchi juu masuala mbalimbali yanayoongeza uangavu kwa wapiga kura, na wananchi kwa ujumla juu ya sheria, taratibu, kanuni za uchaguzi, haki na wajibu wa kuhudhuria mikutano ya kampeni, kusikiliza ahadi za wagombea, kufanya maamuzi na hatimaye kujitokeza kupiga kura.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]e). [/FONT][FONT=&quot]Wapiga kura waendelee kujibidisha kupata elimu ya mpiga kura, kuhudhuria mikutano ya kampeni ya vyama vya siasa na wagombea, na kusikiliza kwa makini ahadi za wagombea wakipembua na kuchambua kati ya pumba na mchele ili kunako Oktoba 31 wafanye uamuzi kwa kihistoria kuchagua viongozi watakaoweza kushirikiana na wananchi kukwamua Taifa letu kuondokana na umaskini na kuletea Taifa heshima.[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Mwisho/[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]FemAct[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Dar es Salaam, Oktoba 6, 2010.[/FONT]
     
  2. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nimependa move ya chadema kuishtaki serikali kwenye jumuia ya kimataifa
     
  3. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    TBC Habari, jana walibania tamko la TAMWA na kurejea tamko la JWTZ kupitia Shimbo. KAazi kwelikweli, bado wanatuaona sisi Tanzania mabwege na mazumbukuku.
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wanalinda vibalua vyao mkuu
     
  5. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    I truly respect Mama Nkya lakini hapa nadhani amefanya kosa kama alilofanya Jenerali Shimbo. Mama Nkya hawezi kuwa objective inapokuja katika suala la maslahi ya CHADEMA na pia Dr Slaa. Angewaachia kina .....pekee waongee. Soon mtajua kwanini nalisema hili.....

    Lakini pia kwa nini walitilia mkazo suala la kukubali matokeo tu bila kugusia suala la kauli za DAMU ITAMWAGIKA???
    Pia kati ya hao wanaopaswa kukubali matokeo tunaona dalili zotezote kwa upande wao ama wa CHADEMA kuwaandaa wanachama wake kukubali matokeo ama vice versa??? Tayari kila siku mazingira yanajengwa ya kuaminisha watu kuwa CHADEMA watashindwa tu kutokana na hujuma za CCM, Usalama wa Taifa na sasa wameliingiza Jeshi na si vinginevyo.....

    And we expect vyombo vyetu vyenye jukumu la kulinda usalama wa nchi yetu kutokana na maadui wa nje na wa ndani wanyamaze hadi damu ianze kumwagika halafu ndio waanze kutekeleza jukumu lao? Kutishia kumwaga damu ni suala la usalama wa nchi na sio usalama wa raia jamani....

    Lakini pia hivi Afande Tosi na yule mwengine nao ni wanajeshi....katika nidhamu za kijeshi mlitegemea wao ndio waongee wakati kuna mkuu wao pamoja nao...or mlitaka nidhamu ile ivunjwe ili kukidhi matakwa yenu na maslahi ya muda mfupi?? These are just basic things to open up ur brains and understand statecraft which u r fighting to be entrusted with.........Running a country is not spinning and manipulations game only...why don't u borrow a leaf from the very one u aspire to get rid of....he has learned that the hard way...

    FemACT walipaswa kuanza na Arusha mjini ambako kuna mgombea wanamnyanyapaa eti kwa kuwa mwanamke, mjamzito, ameolewa na Mzanzibari na kashfa nyingine kibao za kijinsia. Lakini wamenyamaza kimya mradi tu yeye wanamuona si mwenzao???
     
  6. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,121
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ibra mimi niliona hili pia, yaani TBC ni wahuni sana, kwa mtu aliyeangalia ile taarifa ya habari anaweza fikiri FEMACT waliunga mkono tamko la Shimbo na wenzie.
    Ni hatari hawa jamaa kwa kuchakachua habari.....
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Hongera wanaharakati popote mlipo kwa kukemea maovu haya kwenye jamii yetu. Mimi nimefurahia aya mbili zifuatazo ambazo ninaona kweli zimeenda shule haswaaaaaaaaa:-

     
Loading...