Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wana-CCM mnasemaje? MSIMAMO WA KINGUNGE NA MABADILIKO YA KATIBA YA CCM.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kipeperushi, Feb 14, 2012.

  1. Kipeperushi

    Kipeperushi Senior Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunafahamu kwamba mzee Kingunge ni miongoni mwa makada na wanasiasa wakongwe wa CCM. Kwa mujibu wa mzee Kingunge kikao kilichokaa kupitisha mabadiliko ya katiba hakikuwa na mamlaka ya kikatiba ya kufanya maamuzi hayo. Inasemekana kwamba kikao hicho kilitakiwa kutoa mapendekezo yaliyotakiwa kupelekwa kwenye Mkutano Mkuu wa Taifa wa CCM; ikiwa ndio kikao pekee chenye mamlaka ya kikatiba ya kupitisha mabadiliko ya katiba ya chama. Swali langu kwa wana-CCM ni hili:- Mnataka kutuambia kwamba katika kipindi chote ambacho mzee Kingunge amekuwa anakitumikia chama cha CCM hakuwa anajua anachokifanya mpaka leo híi aonekane kama ni mtu aliyekurupuka juu ya msimamo wake?
     
  2. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mgogoro wa Ki-Katiba kuitafuna zaidi CCM japo mabadiliko yaliopitishwa na chama hicho yana malengo mazuri sana kuliko ka-kijimtazamo finyu ya wale wanaohisi kuja KUPOTEZA NAFASI ZA KUJILIMBIKIZIA MADARA kama kawaida ndani ya cham hicho.
     
  3. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kingunge yupo sahihi mabadiliko makubwa ktk katiba ya CCM yanapitishwa na mkutano mkuu siyo NEC wala CC. Hata hivyo kwa chama kilichozozeeka na kuchoka kama CCM kikifanya maamuzi kinyume na katiba yake sijambo la kushangaza!
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Of course ni Mkutano Mkuu ndio unapitisha mabadiliko ya Katiba ya CCM. Ibara ya 105:4 ya katiba hiyo inaelezea baadhi ya kazi za Mkutano Mkuu wa CCM wa Taifa kwamba: "Kubadili sehemu yoyote ya Katiba ya CCM kwa uamuzi wa theluthi mbili za
    Wajumbe walio na haki ya kupiga kura kutoka Tanzania Bara na theluthi mbili kutoka Zanzibar."

    Sasa naamini kilichofanywa na vikao hivi vya chini mapendekezo tu ila yatapatiwa nguvu kwenye Mkutano Mkuu ambao utabadilisha Katiba hiyo. Ila kama watu wanafikiria mabadiliko yameshapita au wameshayafanya hapo kuna tatizo.
     
  5. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wrong! ..... 108(18).
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,147
    Trophy Points: 280
    Nilifikiri ni kina sisi tuu tusio na interests kwenye siasa ndio huwa hatusomi katiba za vyama, kumbe mpaka wenye chama wenyewe!.

    Naombeni wenyekumbukumbu watukumbushe lile azimio la Zanzibar lilipitaje bila baraka za Mkutano Mkuu?.

    Kwa wanaoujua Mkutano Mkuu wa CCM, the real powers lies with CC na NEC, huo mkutano mkuu ni just li ruber stamp fulani tuu halina lolote!.
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dhambi ya kukiuka katiba na kuvunja sheria ni mbaya sana. Mkisha wafanyie wengine mtafanyiana na wenyewe pia.
     
  8. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kama ukimsikiliza mzee Kingunge unapoteza muda wako.
     
  9. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mapendekezo yakipelekwa kwenye mkutano mkuu (toka kwa hawa) huwa yanapingwa kweli?? Mara nyingi mie naona wanayapitisha tu.
    Kingunge anahofia kunyang"anywa meno??!
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni demokrasia pana kwa kingunge kuwa na uamuzi wake kama ilivyotokea kwa Zitto kabwe alipotaka kugombea sambamba na Mbowe katika nafasi ya Uenyekiti jina la Zitto likaondolewa.

    Posho za bunge pia ziliwagawa wabunge ndani ya chadema na ndani ya CCM.
     
  11. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mzee kingunge kazeeka tunataka mawazo mapya.
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sijawahi kumuelewa kingunge kama ana maslahi wa taifa hili. Mzee huyu haeleweki hata siku moja. CCM walifanya vizuri kutokumsikiliza.
     
  13. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wewe kweli ni pipi na jojo.........
     
  14. k

    kuzou JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yeye si mshauri wa raisi sasa vipi hawakuelewana,kama unshauru mtu hafuati unaachana na hiyo kazi
     
  15. C

    Christiano Ronaldo JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mzee Mwanakijiji, nasikia kwenye katiba pia kuna kipengele kwenye kazi za NEC kinachoruhusu NEC kubadili vifungu vya Katiba, na baadaye kujulisha tu Mkutano Mkuu, hivyo mabadiliko hayo ndiyo tayari, Congress itajulishwa tu na wao hawana njia bali kubariki. Na kuhusu msimamo wa Kingunge, ni mawazo yake na yanaweza kuwa na mantiki nyingi tu, lakini kama nilifuatilia vizuri yaliyojiri kwenye NEC na taarifa zilizotolewa ni kwamba NEC kwenye kikao cha Novemba mwaka jana ilisharidhia wazee kuondolewa NEC na waNEC kuchaguliwa wilayani. Kikao cha juzi kilikuwa cha taarifa tu za taratibu hizo siyo tena maamuzi. Kingunge alitakiwa ayaseme hayo kikao cha Novemba mwaka jana. Asingetakiwa kurudisha wajumbe nyuma kwenye maamuzi yaliyokwisha amuliwa.
     
Loading...