Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wamuomba rais Kikwete aruhusu wanyongwe

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Jun 12, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    na Asha Bani

    KATIKA kile kinachoonyesha kuwa maisha ya wafungwa gerezani ni mabaya sana, wafungwa wawili wamemwandikia barua Rais Jakaya Kikwete, wakimuomba abatilishe adhabu ya kifungo cha maisha wanayotumikia ili wanyongwe hadi kufa.

    Katika waraka huo ambao Tanzania Daima imepata nakala yake, wafungwa hao wanadai kuwa, kifo ni bora kulinganisha na tabu na mateso wanayoyapata wakiwa wafungwa wa maisha.

    Katika barua hiyo, wafungwa hao kutoka gereza la Ukonga jijini Dar es Salaam (majina na namba zao tunazihifadhi), wanamuomba Rais Kikwete atoe amri ya wao kunyongwa ili waepukane na mateso wanayoyapata hivi sasa.

    Nakala ya barua hiyo iliyopitishiwa kwa Kamishna Mkuu wa Magereza, imetumwa pia kwa Waziri wa Mambo ya Ndani, Mkuu wa Gereza la Ukonga na Mkuu wa Magereza Mkoa (RPO).

    Mmoja wa wafungwa hao anaeleza katika barua hiyo kuwa, alikamatwa mwaka 1977 kwa kosa la mauaji na kuhukumiwa adhabu ya kifo mwaka 1983.

    Hata hivyo, alisema kuwa mwaka 2002 alipata msamaha wa rais na adhabu yake ikapunguzwa na kuwa ya kifungo cha maisha.

    Mfungwa mwingine, anadai katika barua hiyo kuwa, alikamatwa mwaka 1984 na kuhukumiwa adhabu ya kifo Februari 15, 1989.

    Anasema kuwa, mnamo Mei 15, 2005 alipata msamaha wa rais na adhabu yake ikapunguzwa na kuwa kifungo cha maisha.

    Katika barua yao, wanasema tangu wabadilishiwe adhabu hiyo, maisha yao yamekuwa ya tabu na shida kubwa kutokana na mateso wanayokumbana nayo gerezani na sasa wanatamani afadhali wangenyongwa.

    "Kutokana na maisha ya gerezani kuwa magumu na ya tabu sana, tumefikia uamuzi wa hiari, Mheshimiwa Rais tunaomba utubadilishie uamuzi wako wa msamaha wa kifungo cha maisha na tuhukumu tena kunyongwa kwa kuwa tumechoka na tabu za huku gerezani Ukonga," wanasema wafungwa hao katika barua yao.

    Hivi karibuni, mahabusu katika gereza la segerea nao walizungumzia maisha magumu wanayoishi gerezani humo.

    Waliyasema hayo kufuatia mgomo wa siku nne wa mahabusu kugoma kusikiliza kesi zao mahakamani, uliowalazimisha mawaziri wanne kutembelea gereza la Keko na kuzungumza na mahabusu hao.

    Mgomo wao ulichochewa na kuachiwa haraka kwa dhamana kwa aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Ukiwaona Ditopile Mzuzuri, anayekabiliwa na mashitaka ya mauaji bila kukusudia.


    Source: Habari Tanzania
     
  2. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mmh, kweli ukiona binadamu ameomba kunyongwa afe,kweli yamemfika
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Sometym m2 unakata tamaa ya kuishi eti,sa m2 tangu mwaka 1977 yuko gerezan,kuna matumain kwel hapo?
     
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,168
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Hii habari ni ya Zamani, miaka ile 1947!
    Huyu Ditopile amerudi mbinguni & kwa udongo tayari au?
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Kumbe Ditopile Mzuzuri, kafufuka tunashukuru mkuu kwa latest news
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni kuwa Tanzania hatuna magereza ila tuna torture chambers. Ukweli unauma lakini that is the fact na huo ni ushahidi.

    Malazi ni duni, chakula ni kama hakuna, maji ni luxury na bahati mbaya hawana mtu wa kuwasemea. Wizara ya mabo ya ndani wako busy na mradi wa vitambulisho na masuala ya polisi ili kuwadidimiza wapinzani.

    Wizara ya sheria ambayo ingeziba pengo la udhaifu wa mambo ya ndani ndio usiseme.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa wa kusubiri kifo si wale wanaokula na kulala tu? Sasa wamepelekwa 'uraiani' wanaona hapatoshi wanataka kurudi kule kwenye starehe. Na watanyongwa kweli safari hii. Imejin mtu kahukumiwa kifo 83 hadi 2002 hajatundikwa?
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    Napita njia asanteni.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...