Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Wamesoma kwa kodi zetu"

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kikongoti, Jul 16, 2012.

  1. K

    Kikongoti Member

    #1
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sasa hivi kuna uchangiaji katika elimu hasa elimu ya juu. Na kuna baadhi walinyimwa kabisa mikopo kutoka bodi ya mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu pamoja na kwamba ni watoto wa maskini na wana sifa stahiki za kupata mkopo kwa 100%. Lakini baada ya jitihada binafsi za kujisomesha, baadae unakuja kuambiwa uwe na fadhila maana umesoma kwa kodi zetu (Wa-Tanzania)!

    Lakini na hata huyu ambae amesoma kwa mkopo, amesoma kwa kodi za Watanzania au amejisomesha? Maana huu mkopo lazima aurudishe. Hii imekaaje? Kuna uhusiano wa hili 'kujisomesha' na uzalendo?
     
  2. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kabla ya 2011 kulikua na Mkopo usio kua na riba, ila baada ya 2010 kuna riba ya 6% so sidhani kama hiyo ni bure!!
     
  3. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    cha ajabu zaidi watanzania wanadhani madaktari wanasomeshwa bure eti hawarudishi mikopo yao hii inanishangaza sana na juzi raisi wetu anasema hivyo hivyo kwenye hotuba yake sasa sijui na hii imekaaje
     
  4. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mazoea mabaya, zamani watu walizoea kusema hivyo lakini wanasahau kwamba mambo yamebadilika na hii mikopo tunailipa baada ya kumaliza elimu husika.
     
Loading...