Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wamachinga wasababisha sintofahamu jijini mwanza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Jan 29, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna taarifa kua wamachinga jijini mwanza wamegoma kugama katikati ya jiji la mwanza ni hivi sasa polisi wana randaranda jijini humo tayari kwa kuwaondoa kwa nguvu endapo wataendelea kugoma kuondoka kwa hiari yao. Inasemekana tayari wafanya biashara wengine wamefunga maduka yao kukwepa vurugu ambazo zinaweza kutokea. Mwenye habari zaid kutoka mwanza atujuze chanzo: mkazi mmoja wa mwanza..
     
  2. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,716
    Likes Received: 9,423
    Trophy Points: 280
    Ofisi za Halmashauri ya jiji sasa hivi zimezungukwa na idadi kubwa ya wafanyabiashara ndogondogo (wamachinga) huku kukiwa na idadi kubwa ya askari wa kutuliza ghasia. Nahofia Tunisia ya Tanzania isije anzia Mwanza.
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Asante kwa taarifa, Samahani sio mahali pake lakini sahihisho la lugha. Hili neno sintofahamu ni neno la kiswahili au unaungana mkono wa baadhi ya watu wanaoharibu kishwahili? Kwa nini usitumie neno mtafaruku, kuparaganyika, wasiwasi, kimuyemuye na hofu. Tusiharibu kiswahili.

    Nimekuwa nikisikia mara nyingi redio one wakitumia neno hili sintofahamu
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Hawa ndugu zetu wangekuwa handled carefully na kuacha siasa nje ili waweze kuendelea kujikimu!
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    Lakini si umeelewa? kiswahili kinakua hata hilo neno kuparanganyika zamani lilitumiwa na watu wa kutoka sehemu za Musoma zaidi lakini lilipozoeleka likawa moja ya neno la kiswahili.
     
  6. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yaliytokea tunisia ndio yanaanza leo tanzania nawasihi ndugu zetu wamachinga wa Mwanza muongoze jahazi sisi tupo nyuma yenu
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nimeelewa na ndio maana nimesema asante kwa taarifa, hapo nilikuwa natoa angalizo. Sikatai neno kupagaranyika linaweza kuwa limetokana na matumizi ya watu wa musoma kama ambavyo maneno mengi ya kiswahili yalivyochukuliwa toka lugha nyingine ( kutohoa). Lakini huwezi kutumia neno sintofahamu ukiwa na maana ya wasiwasi au huko sio kutohoa ni kitu kingine kabisa .

    Pili kuzoeleka kwa neno sio lazima kuwa neno hili litatoholewa, ili liingie kwenye msamiati Bakita lazima walikubali na kwa hili neno sidhani kama watakubali kulikubali kwenye maana hiyo mnayotaka tuifahamu. Ndio maana maneno kama lisaa lilitumika likazoeleka kalini bakita wakasema hapana sasa hilo nenohaliktumini kabisa.

    Kusahihishana ni kuendeleza kiswahili fasihi, ukiona mtu amekosea usisite kumsahihisha ukikaa kimya tutaendelea kutumia maneno yanayozoeleka lakini yasiyokubalika na hivyo hayatotoholewa na bakwata.
     
  8. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wasubiri kwanza sahii mapema wasubiri rich-dowans alipwe hasira ziwe nyingi.
     
  9. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bakwata??!! Anyway kama alivyosema quinine kiswahili kinapanuka. It is now moving from one to one function to one to multiple function kwa maana kwamba neno moja linakua na maana zaidi ya moja. Anyway tuendelee na mada ya wamachinga.
     
  10. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bakwata??!! Anyway kama alivyosema quinine kiswahili kinapanuka. It is now moving from one to one function to one to multiple function kwa maana kwamba neno moja linakua na maana zaidi ya moja. Anyway tuendelee na mada ya wamachinga.
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Hapo juu ulimaanisha BAKITA? Maana Bakwata ni kwa ajili ya Waislaam.

    Umeomba tusahihishane na nimeanza. Asante kwa maelezo ya hapo juu....
     
  12. e

    emma 26 Senior Member

    #12
    Jan 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli mimi nilikuwa rock city ndani nikasitukia watu kama 1 m wanaandamana huku wakiwa na malungu wakielekea jiji lakin kila sehemu wakifika wanalusha mawe kwenye maduka ndo maana maduka walifunga. Lakini zali limesababishwa na manspaa kwasababu kunamaeneo ya makoloboi wamachinga walikuwa wamepimiwa maeneo hayo lakin baada ya hapo wamachinga walianza kujenga vibanda sasa ilikuwa ni mbele ya maduka ya watu, wenye maduka walipoona wamezibwa wakaenda kwa mkulungezi wakamwambia wao hawataweza kulipa kodi kwa sababu hawauzi, wamekingwa na mamachinga. Mkulungenzi akawaamulu wamachinga waondolewe mara moja. Kwahiyo ndo walikuwa wanaandamana kupinga kitendo hicho huku wakitishia kuchoma moto maduka yote ya makoloboi. Lakini hali imeturia baada ya polisi kuzagaa mji mzima
     
  13. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    Unajua maana ya watu 1m au unawadhania.
     
  14. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Updates please?
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    unajua angalau kuna maneno ya kiswahlil yasiyo rasmi lakini yanafanana na maana zake hili la sintofahamu ni upuuzi wa hali ya juu, nasikia kichefuchefu kulisikia, mtanisamehe waungwana.
     
  16. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata hilo hapo kwenye Bold sidhani kama lina tofauti sana na alilotumia jamaa nadhani zote ni Slang au unaweza kunipa maelezo zaidi....
     
  17. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Duh! Hivi mkoje ! Sasa mtu kaleta mada ya wamachinga mwanza, alafu watu wanapindisha mada kiswahili kiswahili. Kha
     
  18. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Gazeti moja la mwanza limeandika kandoro atofautiana na mkurugenzi wa jiji (kabwe) inaonekana kandoro alikubali wamachinga kufanya shughuli zao eneo la makoroboi ambalo liko maeneo ya mjini lakin mkurugenzi kachomoa.
     
  19. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Arusha nako kwawata moto, wamechoma mashamba ya wawekezaji babati.Tune radio one for more
     
  20. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nani kachoma na kwa nn maeleze kdogo tafadhali
     
Loading...