Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wamachame na wakibosho

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by A-town, Dec 17, 2011.

  1. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Naomba kujuzwa hivi kuna ugomvi gani kati ya haya makabila mawili nasikia hawaruhusiwi kuoana na hata nyumba zao hazitazamani na wanaitana wapalestina sijui na wayahudi
     
  2. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    haya siyo makabila bali ni koo ndani ya kabila la Kichagga.Lugha zinaweza kuwa zinatofautiana na hii inasababishwa na kuongezeka kwa lahaja za lugha ya Kichagga kutokea TARAKEA mpaka KIBOSHO. Sifa mojawapo ya lugha ni uhai, na hii ni dalili nzuri za ukuaji wa lugha ya kichagga. Leo kiingereza cha Ireland siyo sawa na kile cha Scotland au hata Marekani.Mkuu upo hapoooooooooooooooooo!
     
  3. MmasaiHalisi

    MmasaiHalisi Senior Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wachaga ni wabaguzi sana
     
  4. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Unazungunza mambo ya karne ya 18.
     
  5. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kivipi mkuu, au kwa vile tunawapa ajira ya kulala nje usiku mkilinda maduka yetu?
     
  6. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​mmasaihalisi wachagga sio wabaguzi unataka tulale nje wote nani atakua bosi wa mwingine?
     
  7. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ninyi mmetangulia sisi tuna kuja nyuma.

    tatizo lenu kubwa ni ardhi.

    Sasa hivi mesha jihudhuru kujenga kwenu.

    Hata mkiwa na nia ya kujenga,

    Kiamba siku hii mnagawana midizi mitatu,
    ardhi hakuna.
     
  8. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Ndio kweli ulikuwepo huo ugomvi na hata sasa na issue yenyewe ilikuwa zamani kulikuwepo na Mangi wa Kibosho na wa wamachame na walikuwa marafiki sana mpaka wakawa wanaalikana kwenye sherehe mpaka kusaidiana kwenye vita.Siku moja Mangi wa Kibosho akaona wivu kwani machame kulikuwa na vijana wakiume handsome na wenye nguvu.Akkaandaa sherehe akawaalika wakaenda mpaka kibosho(note kibosho na machame imetenganishwa na mto)so wakaenda akawauwa wote.Tangu wakati huo wamachame wakaweka viapo kwa vitu vifuatavyo:-
    • Hatutakubali wasichana wetu kuolewa na mkibosho
    • Nyumba zote mlango wa kuingilia usiangalie upande wa magharibi kwani ndiko upande wa wakibosho
    Nitaendelea...........................
     
  9. c

    coil Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ukoo wa Chuwa wanatoka wapi katika wachaga...
     
  10. Kiba

    Kiba JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 450
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    You know it's what mimi ni real kibosho hila hizo mambo ni kale people were not educated sasa poaaaa.
     
  11. M

    MAFRAMA Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kibosho
     
  12. M

    Mpilipili Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukisikia majina haya ujue huyo ni mkibosho; Chuwa, Kimboka, Malya, Mmasi, Mkiwa, na ukisikia majina haya ujue huyo ni Mmachame: Mengi, Mmari, Shoo, Mwasi,
    Ukisikia majina haya ujue huyo ni wa Rombo: Laswai, Shirima, Utouh, Kavishe, Ngooh, Tairo, Tesha, Mshanga, Kinabo, Tarimo, Urassa. Ukisikia majina haya ujue huyo ni wa Marangu: Marialle, Ruwaaichi, Monyiaichi, Munguatosha, Mrema, Mbatia. Hayo ni baadhi tu na kwa sehemu hizo chache. Take note majina haya yapo sehemu zote za uchagani: Massawe, Moshi, Swai, Lyimo,
     
  13. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Duh kali
     
  14. c

    coil Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee...kwa hiyo kumbe Mengi ni Mmachame.
     
  15. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndiyo! kwani haiwezekani?
     
  16. humphg

    humphg Member

    #16
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umesahau: Mushi, Sawe,Lyatuu, Kweka, Muro, na Mboro!
     
  17. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    haaa...haa..haaa! vipi ndugu yangu elimu ni zaidi ya mali nyingine yeyote, tulielimika , tumeelimika na tunazidi kusonga mbele.Pamoja na tatizo kubwa la ardhi tulilonalo uchagani pindi issue ya ujenzi wa shule inapokuja ardhi siyo tatizo. Na sasa tumeanza kujenga gorofa ili kukabidhiana na tatizo la ardhi. Na hili si kwa majengo ya serikali tu bali hata kwenye makazi ya watu!Kwa hiyo ndugu yangu kwa watu wenye shule matatizo yanajitatua yenyewe tu.Tunajenga kwa kwenda juu tu! upooo au juu nako kuna mwisho nini? acha kupumbazika!
     
  18. h

    hacena JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 620
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    usidanganye, nilisoma sehemu kuwa nyie wamachame mliwauwa vijana wa kikibosho kwa kuwatahiri vibaya na ndio Mangi Sina akarevenge kikubwa.
     
  19. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tunapumbazika ndiyo maana,
    Private University ziko kibao huko kwenu.

     
  20. Msimbo Pau

    Msimbo Pau Member

    #20
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa MDAU, kama serkal nayo itajenga ''Li-UDOM'' Moshi, Dodoma atajenga nani? Tusianze kubishana ujinga. Tuwaache wachaga na mishe zao kweli private wanawekeza sana uko uchagani kuliko ujiji au bahi. Kikubwa ni elimu sio Uprivate au Ugovrnment... Simpo.
     
Loading...