Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAMA ya Mama Salma ni NGO au kitengo cha CCM?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 30, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    CCM ni sawa mwembe ambao hurushiwa mawe kutokana na matunda yake - mama salma kikwete
    [​IMG]
    Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake na Maendeleo (WAMA), Mama Salma Kikwete (katikati) akiwanadi wagombea Ubunge wa jimbo la Lilundi,Bw. Jarome Bwanausi na wa jimbo la Masasi, Bi.Maryam Kasembe mkoani Mtwara juzi.

    [​IMG]
    Baadhi ya wagombea Udiwani wa Jimbo la Masasi,Mtwara wakinadiwa na Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake na Maendeleo (WAMA), Mama Salma Kikwete katika mkutano uliofanyika juzi jimboni humo.

    (Kutoka kwa Michuzi Blog)

    My Take:
    Ninaelewa Ridhiwani anapofanya kampeni anafanya kama kiongozi wa Jumuiya ya Vijana wa CCM (japo kimsingi anampigia kampeni babake kwani wapo viongozi wengine wa vijana ambao wana nafasi ya juu kuliko yeye na hawapati nafasi na ujiko kama wa wake). Sina tatizo sana na Ridhiwani kufanya hivyo.

    Lakini mama Salma naye ni kiongozi ndani ya CCM nadhani ni mjumbe wa CCM wa nafasi fulani sikumbuki! Lakini katika hizi kampeni kila anakoenda anatambulishwa kama kiongozi wa Taasisi ya wa Kina Mama (WAMA). Nina maswali:

    a. Taasisi hii ni kitengo cha Ikulu (Ofisi ya First Lady)?
    b. Taasisi ni NGO iliyoanzishwa kwa sheria ya NGOs? Kama ndiyo je NGOs nyingine zina haki ya viongozi wake kumpigia mgombea wanayemtaka au chama wanachotaka kampeni? Sema kwa mfano TASWA au LEAT wanaweza kuanza kupiga kampeni waziwazi za chama au mgombea wanayemtaka?
    c. Gharama za mama Salma zinalipwa na CCM (kama Kinana alivyotaka tuamini) au zinalipwa na WAMA au na Serikali?
    d. Kama mama Salma anafanya hivyo kama kiongozi wa CCM kwanini wanatumia ujiko wa WAMA?
    e. Yumkini WAMA ni chombo kimojawapo cha CCM?
     
  2. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Habari ndo hiyo MMK hakuna chenga wala nn! WAMA=IKuLu=CCM, NGOs zingine zijaribu kupiga kampeni waziwazi uone zitakazofanyiwa!
     
  3. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAMA ni CCM na CCM ni Serikali so WAMA ni serikali. Anatumia kote kote. After all JK ndiye mwajili wa wafanyakazi wote TZ anaweza kuwafukuza kama mbayuwayu wakikataa kutii maelekezo yake. Sim mmeona yule DED wa kilimanjaro?
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,099
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako Mzee Mwanakijiji,

    Mkuu Mama Kikwete alipofanya ziara mkoani Mara alitumia gari la mkuu wa mkoa ambalo liliwekwa namba za kiraia lakini wakasahau kufuta namba zilizochorwa kwenye vyioo vya gari.

    Mama Kikwete anapigania maslahi ya mumewe na familia yake. Bado anatamani aendelee kufaidi misafara mikubwa na ving'ora vya polisi hana ajenda ya kuwakomboa watanzania bali familia yake.
     
  5. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #5
    Sep 30, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna swali hapa, WAMA ni ccm na alishasema mwenyewe salma kwamba wama haiwezi kufanya kazi chini ya chama kingine, sasa mnataka kujua nini tena?
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Nadhani kuna mtu anahitaji kufungua kesi dhidi ya WAMA kushiriki siasa.
     
  7. amakyasya

    amakyasya JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2014
    Joined: Jun 26, 2013
    Messages: 3,463
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ameyasema hayo akichangia hoja ya wizara ya maendeleo ya jamii na pia kasema vongozi wote ni wa CCM.
     
  8. Blandes

    Blandes JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2014
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Waziri kajikanyaga sana,mwisho nae karopoka WAMA ipo kisiasa
     
  9. n

    nkongu ndasu JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2014
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 19,872
    Likes Received: 1,627
    Trophy Points: 280
    Huo ndo ukweli, WAMA inatumika kwa maslahi ya kisiasa zaidi! Ndo maana body memba wote ni mainterahamwe..
     
  10. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2014
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,687
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    ila magamba wameambiwa ukweli
     
  11. k

    kill JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2014
    Joined: May 21, 2013
    Messages: 1,834
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    waziri mwenye amethibitisha kuwa mama salma kikwete eti hufanya siasa kwa kumsaidia mume wake kikwete aibu kubwa sana kwa serikali ya ccm
     
  12. jme

    jme JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2014
    Joined: Aug 4, 2013
    Messages: 3,889
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    :A S cry::flypig::smile-big:
     
  13. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2014
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ​nchi ya kifamilia hii......ohoooo
     
  14. b

    blessings JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2014
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 2,985
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    wagalatia mbona mna wivu na WAMA? mbona Enzi za Mama Mkapa na EOTF mliufyata kimyaaa
     
  15. G

    Grand Jury Member

    #15
    May 17, 2014
    Joined: May 8, 2014
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tofauti kubwa sana namna mama ana mkapa alivyobehave kama FL na jinsi anavyofanya salma kikwete. Full uswahili kwa gharama za walipa kodi (serikali).
     
  16. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2014
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,726
    Likes Received: 9,433
    Trophy Points: 280
    Familia ya Mkapa ili kuwa familia iliyo elimika na ya kistarabu. Wewe uliona wapi mama Mkapa akiitumia EOTF katika masuala ya kisiasa kumsaidia mumewe? Kwanza Mkapa mwenyewe hakuwa anahitaji msaada wa familia kufanya kazi zake na zaidi alitenda kazi za kirais kuliko zile za kichama ndio maana Deni la nje lilikuwa linalipika na Hazina yetu ilikuwa inaweka akiba.
    Sasa WAMA imekuwa kama UWT na inatumia fedha wakati mwingine za serikali.


    Sent from my iPad using JamiiForums
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2014
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,166
    Trophy Points: 280
    Kidumu chama cha mapinduzi

    2015 haifiki tu?
     
  18. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2014
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,003
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    1400391073456.jpg

    Anaabudiwa kuliko Rais
    Ana nguvu ambazo Katiba haizitambui.
     
  19. R

    Riziki Magembe JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2014
    Joined: Apr 5, 2014
    Messages: 887
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wata umbuka mwakani magamba wembe wa ukawa ni mkali mno
     
  20. G

    Gambabovu JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2014
    Joined: May 17, 2014
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nashangaa kibaraka msajili ana kazi gn!tunaomba jibu wama ni chama cha siasa au ni kabranchi kaunyonyaji.
     
Loading...