Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAMA ni Chama cha Siasa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kichankuli, Aug 28, 2010.

  1. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2010
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 819
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Majuzi Alhamisi nilikuwa sehemu nyakati za jioni hivi, nikasikia kwenye taarifa ya habari ya Redio Uhuru ikisema kwamba Mwenyekiti wa WAMA (ile Taasisi ya Fisti Ledi wa inji hii ya Bongo) amewaambia wananchi kwamba wakichagua CCM Taasisi ya WAMA itachukua watoto wawili kutoka kila wilaya na kuwagharamia masomo. Sasa mimi nikajiuliza WAMA ni chama cha siasa mpaka kishiriki kwenye kampeni za uchaguzi moja kwa moja bila kificho?. Nakumbuka wakati fulani Prof. Anna Tibaijuka alikuwa anaongoza NGO ya wanawake (jina limenitoka), lakini NGO ile ilipigwa stop kufanya shughuli zake kwa tuhuma za kujishughulisha na shughuli za kisiasa ikiegemea Upinzani. Vipi leo WAMA wanafanya hayo tena kwa uwazi halafu wahusika wanakaa kimya?
     
  2. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hilo swali si la msingi. La kujiuliza ni kwa nini First Lady huyu anatumia fedha na mali ya umma kuendesha shughuli zake binafsi!

    Hivi "taasisi" ya First Lady imewekwa kwenye sehemu gani ya sheria za nchi? Mbona Mama Sitti Mwinyi na Mama Maria Nyerere hawakuwa na NGO zao, na wala hawakujulikana kama First Lady?

    Mambo ya First Lady yalianza - kimya kimya - wakati wa Che Ben Mkapa! Sasa imekuwa kawaida, na Watanganyika hawana ubavu wa kuhoji, hata kupitia kwa Wabunge wao?

    Kama tumeshindwa kuhoji Mama Salma Kikwete (jina lake halisi, na sio First Lady Salma Kikwete) kutumia rasilmali za umma kwa shughuli zake binafsi, tunahoji nini yeye kufanya kampeni moja kwa moja, tena kwa rasilmali hizo hizo za Serikali?

    2010 TUSIDANGANYIKE
     
  3. S

    S.M.P2503 JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 443
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama WAMA ni NGO ambayo imeomba usajili kwa ajili ya mambo fulani.. itakuwa ni kiuka katiba ya usajili wake maana inafanya kile ambacho kaikuomba kusajiliwa hivyo inafaa ishtakiwe kama taasisi na ikiwezekana ipewe onyo au kufungwa na sio kutoa promises kama chama cha siasa na wagombea wao katika nafasi mbalimbali...

    Inaonekana anatumia mgongo wa kuwa mke wa raisi kufanya hayo anayoyafanya na inaonesha ana baraka zote za mumewe kwani asingefanya hivyo kama mumewe angemwambia kwamba utaniweka katika wakati mugumu kuzuia wasiifungie taasisis yako mpenzi...hebu acha kutoa ahadi ambazo kuzitekeleza itakuwa ni vigumu kama chuma cha pua...
     
  4. m

    masasi Member

    #4
    Aug 28, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mama wa kampeni za shuka kwa shuka ana matazizo sana,siku zao zinahesabika
     
  5. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Nimemwona kwa macho yangu akimnadi mgombea wa CCM Mafia jana, na kutamka bayana kuwa waichague CCM. Haki Elimu itishiwa na Mkapa kwa kuhamasisha watu kuhusu haki zao. Mama Tibaijuka, japo leo naye yuko CCM alipata kibano kwa sababu ya BAWATA. Iweje Salma anatumia fedha za walipa, na michango yetu kunadi CCM? Nawaombeni mlio ughaibuni mtusaidie kuwaambia wachangiaji wake wajue hilo. Tendwa uko wapi? Makame?
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    WAMA ni mkono mwingine wa kuiibia nchi yetu.

    Kwa kifupi ni CCM C baada ya CCM B ya kule Pemba.
     
Loading...