Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waliotegemea malipo ya uzeeni ujanani sasa tena basi! Ufafanuzi kutoka Mamlaka - SSRA

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MSEZA MKULU, Jul 21, 2012.

  1. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,333
    Likes Received: 3,265
    Trophy Points: 280
    Ufafanuzi Kutoka Mamlaka ya Usimamizi na Udhitibi wa Hifadhi ya Jamii

    UFAFANUZI KUHUS FAO LA KUJITOA KATIKA MAREKEBISHO YA SHERIA ZA MIFUKO YA HIFADHI YA JAMII.

    Ufuatao ni ufafanuzi mfupi kuhusu marekebisho ya Sheria za Mifuko hasa kuhusu fao la kujitoa.

    1. Kama mtakumbuka Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii pamoja na Sheria ya Mamlaka zimefanyiwa marekebisho na kupitishwa na Bunge tarehe 13 Aprili, 2012. Sheria hiyo tayari imeshasaininiwa na Mheshimiwa Rais na imeanza kutumika rasmi. Marekebisho haya yanawahusu wafanyakazi wote nchini mwetu bila kubagua sekta yoyote ile.

    2. Kwa mujibu wa marekebisho hayo fao la kujitoa (withdrawal benefits) yamefutwa na kuanzia sasa hayatakuwepo. Mafao hayo yalikuwa yanatolewa pale mwanachama alipokuwa anaacha kazi. Sasa mwanachama wa Mfuko atapata mafao yake pale atakopfikisha umri wa kustaafu kwa hiari (miaka 55) au kwa lazima (miaka 60) au pale anapopata ulemavu wa kudumu.

    3. Kwa kuzuia fao la kujitoa mwanachama anapata fursa ya kupata mikopo ya nyumba kwa kutumia dhamana ya michango yake kama ilivyoelezwa kwenye Sheria ya SSRA kipengele cha 38.

    4. Marekebisho hayo kuhusu kuzuia mafao ya kujitoa yamefanyika ili kutimiza lengo na madhumuni ya hifadhi ya jamii ambayo ni kuhakikisha kuwa mwanachama anapostaafu anapata mafao bora yatakayomwezesha kumudu maisha ya uzeeni wakati ambapo nguvu ya kufanya kazi tayari imeshamwishia. Mafao ya kujitoa yanapunguza na hata kuondoa kabisa kinga ya mfanyakazi pale anapoumia kazini au anapofika uzeeni.

    5. Tunawaomba muwaelimishe wafanyakazi umuhimu na madhumuni ya mafao ya hifadhi ya jamii. Hifadhi ya jamii ni nyenzo mahususi iliyowekwa kuwasaidia wafanyakazi kuendesha maisha yao wakati wanapokuwa wameishastaafu tayari. Umasikini wa kipato wakati wa uzee ni mojawapo ya changamoto ngumu kukabiliana nazo kwa mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla. Tunawasihi tena muelimishe wafanyakazi kuhusu jambo hili. Tafadhali msisite kuwasiliana na Mamlaka pale ufafanuzi zaidi utakapohitajika

    6. Kwa kuwa marekebisho hayo yamesainiwa na kuanza kutumika rasmi kama sheria, mafao ya kujitoa hayawezi kutolewa tena na wafanyakazi watakaoacha kazi kwa sababu ya marekebisho ya kipengele hicho watakuwa hawajaijitendea haki wao wenyewe na pia itakuwa ni kunyume cha Sheria. Mamlaka inaandaa kanuni za mafao ambayo lengo lake ni kuboresha maslahi ya wanachama, kanuni hizo zitajadiliwa na wadau wakiwemo vyama vya wafanyakazi na waajiri ili kupata maoni yao.

    7. Tafadhali muwaelimishe wafanyakazi kwamba pamoja na kuzuia fao la kujitoa, mafao mengine ambayo ni muhimu kwa sekta ya Madini yataendelea kutolewa kama kawaida. Mafao hayo ni Kama vile kuumia kazini pamoja na fao la ulemavu

    8. Tumesikia kwamba tayari kuna hofu imejijenga kwa wanachama kuhusiana na fao la kujitoa. Ikumbukwe kwamba baadhi ya Mifuko ilikuwa inatoa fao hilo kinyume cha Sheria kwani katika Sheria zao hakuna fao la kujitoa. Tunapenda kusisitiza kwamba wanachama wawe watulivu wakisubiri miongozo.

    9. Tunapenda kuwahakikishia kwamba katika hili maslahi ya wanachama yatalindwa na hakuna mwanachama atakayepunjika kutokana na utaratibu huo. Mamlaka imepanga kutembelea wafanyakazi wa sekta ya madini katika juma la kwanza la mwezi Agosti 2012 ili kutoa ufafanuzi zaidi kwa wanachama wote.

    Tunatanguliza shukrani za dhati kwa ushirikiano.

    Wenu.
    Mamlaka ya Usimamizi na Udhibiti wa Hifadhi ya Jamii

    Irene Isaka
    MKURUGENZI MKUU
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bila kuwa na sheria ya Unemployment Benefits (au inayofanana na hiyo) hili sio wazo zuri hata kidogo.
     
  3. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    1. je wakiniachisha kazi inakuwaje?
    2. kwa wale wanaoacha kazi je mafao yao ndio hawatayapata tena au wakifikisha hiyo miaka 55 wakiwa hai wanaweza kupewa??
    3. hiyo sheria haitendi haki kama ni hela yangu ya mshahara ninayokatwa nina haki ya kuichukua pale nitakapoacha kazi kwasababu ni haki yangu nimeifanyia kazi siyo ya kupewa.
    4. wakati mwanachama anaendelea kuchangia akiwa kazini aruhusiwe kukopa kwa riba nafuu badala ya kuwakopesha wakina manji ili imwezeshe kimaisha badala ya kwenda kuumizwa na sacoss na mabenk.
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Sijaelewa bado.....
     
  5. next

    next JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    me nilipanga kuacha kazi pale michango yangu inapofika 15 mil. na hii inatimia mwakan nikiwa nia ni kuchukua hiyo pesa na kuanza kuendeleza biashara zangu.
    nikiwa kijana wa miaka 30 sijatendewa haki kusubiri another 25 yrs. what if i didnt make it?
     
  6. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,333
    Likes Received: 3,265
    Trophy Points: 280
    wakuu hii ni habari ya kuaminika. hakuna kijana anayependa kujitegemea kwa nguvu zae anapenda hii habari kabisa. ila baadhi ya makampuni tayari barua hii waeshatumiwa na huyu mkuu. sijui itakuwaje
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Naomba mwenye taarifa za hii mikopo atueleze jinsi ya kuipata.
     
  8. n

    nipos Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    siyo sawa kabisa
     
  9. Tidito L

    Tidito L Member

    #9
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Mi nashaang'aa hii nchi inavyoendeshwa,mbona mwezi wa nne mi nilisikiliza bunge na sijasikia kitu hiyo inaongelewa na mpaka kumpelekea rais kusaini.
    Hapa itakuwa hawa jamaa wa serikari wamechota hela kwenye hizo fund wakashindwa kurudisha wkt watu wanadai hela zao ndo wakaona waitungie sheria.
    Du!ama kweli hii nchi!
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Huu ni ubabe uliopitiliza aisee.
     
  11. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Kwa kweli!!
    Nashangaa hawa jamaa wanataka kujikopesha hela zetu, sioni sehemu waliposema what happens nikiamua kuacha kazi!!
    Ina maana nisubiri mpaka 55?? Why na hela ni yangu? Hapa katikati kwanini nisichukue hela yangu?
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Irene Isaka, mtoto wa kawaida aliyekulia Dodoma, na wazazi humble sana, LEO ANAJISAHAU KWAMBA HATUNA
    UNEMPLOYMENT BENEFIT
    ROBUST SOCIAL SUPPORT SYSTEMS
    CORRUPT LOAN SYSTEMS
    WEAK SECURITY FUNDS ADMINISTRATION

    ANABEHAVE KAMA VILE TUKO DEVELOPED COUNTRIES?????

    Roho imeniuma kiukweli na wala si kijeiefu!!!

    Hivi milioni arobaini ya leo hii with my early fourties itakua na maana 20 years to come??? will they make neccesary adjustment kutokana na currency fluctuation??

    sad!!
     
  13. mdoe

    mdoe JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Life span ya mtanzania iko average ya 44yrs! Mafao 55yrs! Kazi tunayo!
     
  14. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi ni yenu
    na ninyi ndiyo wananchi,
    Kazi kwenu.
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,854
    Likes Received: 540
    Trophy Points: 280
    Huu ni wizi wa mchana kweupee!!Yaani nikiacha kazi kabla ya miaka 55 hela mnayonikata kila mwezi mnaichukua nyie?Au labda sijaelewa vizuri?
     
  16. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu anakumbukumbu na hii sheria kuwa ilishapata baraka za bunge kweri? Ufuatao ni ufafanuzi mfupi kuhusu marekebisho ya Sheria za Mifuko hasa kuhusu fao la kujitoa.

    1. Kama mtakumbuka Sheria za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii pamoja na Sheria ya Mamlaka zimefanyiwa marekebisho na kupitishwa na Bunge tarehe 13 Aprili, 2012. Sheria hiyo tayari imeshasaininiwa na Mheshimiwa Rais na imeanza kutumika rasmi. Marekebisho haya yanawahusu wafanyakazi wote nchini mwetu bila kubagua sekta yoyote ile.

    2. Kwa mujibu wa marekebisho hayo fao la kujitoa (withdrawal benefits) yamefutwa na kuanzia sasa hayatakuwepo. Mafao hayo yalikuwa yanatolewa pale mwanachama alipokuwa anaacha kazi. Sasa mwanachama wa Mfuko atapata mafao yake pale atakopfikisha umri wa kustaafu kwa hiari (miaka 55) au kwa lazima (miaka 60) au pale anapopata ulemavu wa kudumu.
     
  17. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    2. Kwa mujibu wa marekebisho hayo fao la kujitoa (withdrawal benefits) yamefutwa na kuanzia sasa hayatakuwepo. Mafao hayo yalikuwa yanatolewa pale mwanachama alipokuwa anaacha kazi. Sasa mwanachama wa Mfuko atapata mafao yake pale atakapofikisha umri wa kustaafu kwa hiari (miaka 55) au kwa lazima (miaka 60) au pale anapopata ulemavu wa kudumu.
     
  18. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    subiri utakapoacha kazi na hivyo kuhitaji NSSF/PPF yako ukamalizie kibanda chako...watakapokunyima kwa kuegemea hiyo sheria yao ndipo utaelewa.....
     
  19. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Bado tunahitaji ufafanuzi mkubwa tu!kama nimeacha kazi nikiwa na 40yrs nitasubiri hadi 55yrs?ndio nichukue pesa zangu ama vipi?mbona hawakushirikisha vyama vya wafanyakazi na wafanyakazi wenyewe?kwa nini wanajipa mamlaka ya pesa zetu?ambalo ni jasho letu!!!unahitajika mjadala mkubwa sana tu!!hiyo sheria ndio itawatoa madarakani mapema zaidi ya muda!!haiwezekani wakae semina na kuamua hatma za pesa za wavuja jasho bila kuwashirikisha!kwa nini??kama wameshindwa kupata sehemu kukopeshana na serikali,wavunje hiyo mamlaka haina tija na itabidi hii issue tuiulize bungeni kupitia wabunge wetu mashujaa sio vilaza wapiga makofi!imejadiliwa lini?au ndio wanatudhihirishia kuwa hawana shida na kura za wafanyakazi???
     
  20. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Duu hii kali, kusubiri mpaka miaka 60? Wanamapenzi mema kweli na sisi, mimi ndio kwanza nina miaka 29, nisubiri tena 31yrs hata kama nikiacha kazi kesho. Hivi hili lilipita bungen kweli au lilipita kwa mlango wa nyuma? Wabunge wetu mlipitisha kweli hili? Hela zetu wanafaidi wengine, sisi hata mkopo hatupati? Hapa hakuna haki. Mi nilijiwekea target nikifikisha mil kadhaa naacha kazi naenda kudraw naanzisha mradi wangu. Ndoto yangu yote leo imepotea. Shame on u...!
     
Loading...