Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waliokuwa waasi wa GADDAFI waingia Mali.

Discussion in 'International Forum' started by Mwanakili90, Oct 17, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    17 Oktoba 2011 11:45

    Wapiganaji wa kabila la Tuareg waliorudi Mali
    kutoka Libya wanaaminika kusaidia katika
    kuanzisha kundi jipya la waasi. Kundi hilo la National Movement for the Liberation
    la Azawad NMLA limesema ni matokeo ya
    muungano baina ya makundi mawili ya waasi,
    yaliyoongezwa nguvu na Watuareg waliopigana
    kwa ajili ya Kanali Muammar Gaddafi nchini Libya. Watuareg wa Mali wamelalamika kwa muda
    mrefu kwa kutengwa na serikali ya kusini. NMLA wanataka uhuru wa eneo la jangwa
    kaskazini mwa Mali. Watuareg ni jamii ya kuhamahama ambao
    aghlabu huishi katika jangwa la Sahara na karibu
    na miji kwenye nchi kaskazini na magharibi
    mwa Afrika. Tangu mwanzo wa mgogoro wa Libya Mali
    imekuwa ikisema kuanguka kwa Kanali Gaddafi
    kutaathiri utulivu eneo hilo. Mwandishi wa BBC Martin Vog kwenye mji
    mkuu, Bamako, amesema jambo linalotokea sasa
    ni sababu ya Mali kuunga mkono nafasi ya Libya
    kwenye Umoja wa Afrika, ambayo ilipendelea
    kutatua tatizo lililopo kwa mazungumzo badala
    ya kampeni ya kurusha mabomu inayofanywa na Nato. Mwandishi wetu alisema Watuareg wenye ndoto
    za kuwa na uasi mpya wameamua kutumia
    wakati huu, kwa kurejesha kaka zao wenye
    silaha madhubuti na wenye mafunzo thabiti,
    kuonyesha msimamo wao halisi. Alisema matakwa yao ni yenye uzito zaidi kuliko
    makundi ya waasi wa awali.
    Source:BBC
     
  2. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haya haya,mambo yanaanza.
     
  3. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Peleka international forum
     
Loading...