Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waliokuwa hawajui kwanini Walimu wanagoma, someni hapa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Sipo, Jul 19, 2009.

  1. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nenda hakielimu
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    At the same time hawana nyumba, hakuna maabara wala teaching aids zozote, kitabu

    kimoja watoto 15, watoto wamekaa kwenye vumbi.

    Lakini pia wakati mwingine watoto wanakuwa wamekuja shuleni bila hela za kununulia vibama vya Mwalimu, hivyo

    mwalimu anachanganyikiwa zaidi, na hupelekea kumfanya achukie kazi yake!
     
  3. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naam haya ndio matatizo ya waalimu wetu wa bongo
    ama kweli hii ni kazi au wito? Viongozi wetu hawasiti kuchanganya yote mawili ili kuepuka kubeba lawama. Waalimu wanahitaji more attention ili kuimprove kiwango na ubora wa elimu yetu ya Kitanzania.
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Just to add...

    7. Dealing with difficult parents
    - who would abuse/beat them
    - who do dont pay fees at all or on time

    8. Dealing with uneducated school boards
    - learning how to answer irrelevant qns
    - Tollerate all and ending up being alcoholic due to frustrations
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo hapo wabunge na mitumbo yao wanasema milioni 7 wanazo pata haziwatoshi mwalimu anaambulia 120000/= kwa mwezi nayo inachelewa pale kwa Mangi dukani kuna daftari akipokea mshahara unaishia kwa Mangi duh Mungu tusaidie.
     
  6. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu Shapu,
    mambo ni mengi wanayoface hawa walimu wetu
    lakini bado hawasikilizwi n serikali kwa kiwango kinachohitajika
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka Fidel80 we acha wabunge wetu wanataka kujineemesha kwa mapesa mengi, kwanza wamewekewa viti ambavyo hata kwenye bunge la Ulaya havipo, wanajiendesha bungeni kuongea na huyu wa kulia mara yule wa kushoto miswada inapita bila hata kusikia nini kilichojadiliwa.

    Walimu inabidi waangaliwe kipya maslahi yao yaboreshwe, vinginevyo waendelee kugoma tu mpaka kieleweke
     
  8. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ninayo matumaini kwamba baadae watu wengi watakuwa wakitembelea websites za taasisi mbalimbali kama HakiElimu, www.humanrights.or.tz, HakiArdhi, n.k.
    Of course, a lot more people will visit udaku sites :)

    Sipo, have you been to HakiElimu website before?
     
Loading...