Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walio nyuma ya mgomo wa madaktari ni hawa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rugo, Jul 2, 2012.

  1. r

    rugo Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu, wahusika wakuu katika kuchochea mgomo wa madaktari nchini ni wanasiasa (WABUNGE). Nasema ni wabunge kutokana na urafi na ubinafsi wao unaotokana na kujiongezea mishahara na posho kila mara huku watumishi wa umma ambao ndio wanafanya kazi kubwa katika ujenzi wa taifa wakiambulia mishahara kiduchu na mazingira magumu ya kazi. Nasema hawa waishiwa ndo chanzo kikuu cha mgomo huu kwa sababu, hebu angalia, mgomo wa mwezi wa pili mwaka huu ulikua baada ya taarifa kuvuja kuwa waishiwa hawa wamejiongezea posho na mshahara. Angalia mgomo unaoedelea sasa nao ukiangalia umekua baada ya taarifa kuvuja kuwa waishiwa mjengoni wamejiongezea tena mshahara kwa kazi ya kusinzia na kuzomea wanaopinga uozo kwa hoja. nawasilisha.
     
  2. t

    thatha JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    inasikitisha sana,tuwapige mawe nini?
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Wanatafuta mchawi wakati wachawi wapo wanaonekana waziwazi
     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nashauri wabunge wawe na maximum qualification of Form 4.Tu.
    Kwani hawa wenye PHD,Masters and Madegrees wameshindwa kutumia elimu yao kuendesha Taifa hili,badala yake wanatumia hayo makwalifications kutuibia na kutesa watanzania.

    wasomi wote wasiwe wabunge,na kuwa Waziri asiwe mbunge,wabunge watuwakilishe wananchi Tu,Raisi achague mawaziri mtaani.Wawe wasomi ili watekeleze matakwa ya wabunge wetu wa Form $.

    What is the point Mtu na PHD yake anaenda kusinzia Bungeni.
     
  5. O

    Original JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Lakini madaktari wana akili ya kitoto. Mwenzako akipata kwani ni lazima na wewe upate?. Na kama kuna ulazima wa wewe pia kupata ndiyo uweke maisha ya watanzania hatarini?. Udoctor ni wito na walikula kiapo kuifanya kazi hiyo. Kwa kugoma kwao ni sawa na uuaji inatakiwa tuwafungulie kesi ya uuaji wapuuzi wakubwa madaktari wa hapa Tanzania.
     
  6. M

    MTENGE Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mchawi mkubwa ni Serikali yenyewe, kwa matumizi yasiyo ya lazima, kama kununua mashangingi mafano tume ya kuratibu katiba , safari ambazo sio muhimu na convoy kubwa, matumizi makubwa ya sherehe kama miaka 50 ya uhuru, tume zisizo na tija, posho kwa viongozi kuwa kubwa sana mfano wajumbe wa kamati ya kuratibu katiba kila siku 450,000/ kwa miezi yote 18 wakiwa kazini
     
  7. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pumbaaaaaaaaaaa
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wabunge ukiangalia mishahara yao including allowances sio chini ya million 5, why? mbunge na daktari yupi ni more important kwenye jamii, alafu cha ajabu wanazidi kuongeza mikoa,wilaya,majimbo kwa hiyo idadi iya wabunge itazidi kuongezeka, wanajinufaisha wao kwanza.
     
  9. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, unaowazungumzia ni wabunge wa nchi gani? Au labda wewe current news zinakupita kushoto sana! Wabunge wetu wa Bunge tukufu la JMT ni juzi tu wameongezwa mishahara hadi milioni 10 kwa mwezi, wewe unazungumzia milioni 5 za wapi??/
     
  10. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #10
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    MTENGE nakubaliana nawe kwa 100% kuwa mchawi mkuu ni serikali yenyewe. Mifano ya huo uchawi wake ni mingi mno mfano serikali inanunua mashangingi kwa viongozi wote kuanzia waziri mpaka mkuu wa wilaya achilia mbali kwa ajili ya kurugenzi na wakuu wa idara mbalimbali kisha anatokea mjinga mmoja kwa tabasamu kuuuuubwa eti anazindua bajaji ambazo zimenunuliwa ili wananchi watumie kama ambulance!

    Pesa za matumizi yasiyo na tija zipo lakini za kununulia vitanda walao hata vya wodi za wajawazito na watoto hakuna!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    usiku wake alikuwa anaimba nyimbo za mipasho za chama chao na akaishia kupumzika na lulu, what do u expect????
     
  12. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #12
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama ni rahisi kiasi hicho mbona wewe hujaitikia huo "wito"!
     
  13. n

    ngokowalwa Senior Member

    #13
    Jul 2, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inategemea unaliangalia kutokea kona ipi. Kwa wananchi Dakitari ni muhimu kwa sababu kutoka kwao wanapata huduma za afya ambazo zinawagusa moja kwa moja. Kwa serikali Bunge ni muhimu maana ndilo linapitisha/bariki mafungu na pia likiwa kinyume serikali inatambua linaweza kuipelekea kwenye kurudia uchaguzi kitu ambacho kwetu hapa serikali itahakikisha hakitokei kwa kuhakikisha chombo hiki hakina malalamiko ya kimaslahi - lol
     
  14. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,622
    Likes Received: 3,948
    Trophy Points: 280
    Ilifaa wabunge wapokee milioni moja na nusu.
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,854
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Tena wanasiasa walivyokuwa punguani huwa wanajidai kuhoji kwenye porojo tu lakini ikifikia suala la kuongezewa anasa zao kama posho na mengineyo wote wanakuwa wamoja.Yaani itaniwia vigumu sana kurudisha imani na siasa uchwara za bongo.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wabunge wamezidi kujenga tabaka ndani ya nchi yetu
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii nchi inakoelekea tutagawana kila mtu chake maana madai ya wananchi kwa serikali ni mengi kana kwamba ikilipa itafilisika
     
  18. M

    Miranda Michael Member

    #18
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  19. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Serikali ijipange upya kwenye hili la mishahara kwa ngazi zote za wafanyakazi.
     
  20. N

    Nyamizi JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 1,362
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mpuuzi ni wewe mwenyewe ambae unabwabwaja hovyo.Wengekuwa na akili ya kitoto ungekuwa unawapeleka mkeo/watoto wako wakawatibu.Mtu mzima ovyo.
     
Loading...