Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu watangaza mgomo nchi nzima

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Dec 2, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,810
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Thursday, 01 December 2011 20:42
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] mukoba-gratian-top.jpg Rais wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT), Gratian Mukoba akizungumza na Waandishi wa Habari jijini Dar es Salaam jana , kuhusu mgomo wa walimu nchi nzima utakaoanza mwezi Januari kama Serikali haitatimiza makubaliano yaliyofikiwa ya kuwalipa madai yao. Picha na Venance Nestory

    Raymond Kaminyoge
    CHAMA Cha Walimu Tanzania (CWT), kimetangaza mgomo wa walimu nchi nzima kuanzia Januari mwakani ikiwa ni hatua ya kuishinikiza Serikali iwalipe walimu deni la malimbikizo ya stahili zao mbalimbali, linalofikia Sh49.6 bilioni.

    Hatua hiyo imekuja baada ya Serikali kushindwa kutimiza ahadi yake ya kuanza kuwalipa walimu fedha hizo tangu Novemba mwaka huu. Rais wa CWT, Gratian Mukoba alisema jana jijini Dar es Salaam alipozungumza na wandishi wa habari kuwa Serikali iliahidi kuwalipa walimu Novemba hadi Desemba mwaka huu ili kumaliza deni hilo.

    “Natangaza kuwa shule zitakapofunguliwa mwezi Januari 2012, sisi walimu tutaendelea kuwa likizo mpaka kero zetu zitakapotatuliwa,” alisema Mukoba. Alisema tangu Juni mwaka huu, CWT na Serikali wamekuwa na vikao kadhaa kuhusu madai hayo na ikafikia uamuzi wa kuwalipa walimu katika kipindi cha miezi miwili ambayo ni Novemba na Desemba mwaka huu.

    “Kumbe Serikali haikuwa na nia ya kweli kutaka kutulipa, waliona tunaweza kugoma katika kipindi cha mitihani ya taifa wakatudanganya,” alisema. Alisema kwa kuwa Serikali haina nia ya dhati katika kulipa madai hayo, wameamua kufikia uamuzi wa kutoendelea kufundisha.

    Mukoba alisema wakati mishahara na posho za wabunge zikizidi kuongezeka, walimu wanashindwa kulipwa madai yao ya msingi. “Tunawaomba wazazi watuunge mkono katika mgomo huu ili watoto wenu wapate elimu sahihi,” alisema Mukoba. Kwa mujibu wa Mukoba, madai hayo yanayowahusu zaidi ya walimu 3,000 ni ya kuanzia mwaka 2008.

    Alisema kero nyingine inayowafanya walimu wagome ni waraka kandamizi uliotolewa na Serikali mwaka 2007 unaowashusha vyeo walimu wanaojiendeleza kielimu. “Serikali ilikubali kuufuta waraka huo baada ya kuridhika kwamba ulikuwa unawakandamiza walimu, lakini hadi sasa unaendelea kutumika, haujafutwa,” alisema. Mukoba alisema waraka huo umelenga kuwakatisha tamaa walimu ili wasijiendeleze kielimu.

    Aidha, Mukoba alisema walimu wanakaa kwa muda mrefu bila kupandishwa vyeo ingawa wanastahili kulingana na sifa zao. “Walimu tumekosa nini, kwa nini kilio chetu hakisikiki na Serikali? Iweje tunadanganywa kila siku? Sasa ni lazima tuchukue hatua,” alisema Mukoba. Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk Shukuru Kawamba hakupatikana jana kuzungumzia tishio hilo la mgomo baada ya simu yake ya mkononi kutopatikana kabisa.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    chanzo: Walimu watangaza mgomo nchi nzima
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,466
    Likes Received: 9,213
    Trophy Points: 280
    Safari hii magwanda hawataki mgomo, sijui nani atawa"support".
     
  3. Nyanya mbichi

    Nyanya mbichi JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Hagomi m2,hawa watu hawana umoja na wamekosa msimamo mara ngapi wamesema wanagoma na hawajagoma
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    baada ya CDM kuchemka pamoja na wazee wa katiba sasa kaka miyeyusho mwenyekiti mukoba anaendeleza popularity haya tuone cinema hiyo nyingine :lol:
     
  5. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135

    Mimi hapa!
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,466
    Likes Received: 9,213
    Trophy Points: 280
  7. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani tusiwabeze walimu tuwaunge mkono maana wananyanyaswa sana!
     
  8. F

    FUSO JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    hawa waalimu hutumika kipindi cha kampeni tu after that wanakuwa left-overs -- wasubiri uchaguzi mdogo wa madiwani kule arusha wapate perdiem za kuhesabu kura za CCM.
     
  9. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Then mgomo wa walimu na wa CDM umeingilianaje?
     
  10. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi hapa ndo huwa nakukubali!

    Walimu wanalilia stahili zao, habari za magwanda zinahusika nini hapo. Kwanini kuwakejeli walimu hawa, wamekukosea nini???!!!
    So, wewe unaunga mkono wabunge kuongezewa posho badala ya serikali kulipa kwanza wadai wake kama vile wastaafu wa EAC, walimu, na wafanyakazi wengine wanaoidai serikali? Kwa kweli umebarikiwa busara za hali ya juu. Safi sana.

    Siungi mkono mgomo, ila naunga mkono wapatiwe stahili yao.
     
  11. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Waalimu hata wachinjwe kugoma ni mwiko kwanza wengi wao hawajielewi na wala hawajui haki yao..... hawana umoja hata siku moja
     
  12. s

    semako Senior Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani walimu wenzangu mbona mwanichekesha?mwenzenu mgomo nilianza toka 2008 mpaka madai yangu yatakapo tatuliwa,sasa wenzangu mnasubiri tena hadi 2012.Kumbuka mgomo sio kwenda barabarani tu goma kisaikolojia,kama una vipindi 50 kwa wiki fundisha 5 tu kisha nenda kaongeze kipato sehemu nyingine.
     
  13. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Hata kulipa walimu nako mmeshindwa? Mmebaki magwanda magwanda mbona mtajibeba na roho zenu mbaya kudhulumu watanzania. Pesa mmeishiwa na sasa ukameruni lazima mtaukubali tu. Mmeshindwa hata kulipa watumishi mishahara? Ney Bollo Kwishney
     
  14. d

    doctorwasummary Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni haki yenu kupata mafao yenu lakini HAMWEZI KUGOMA kwa sababu hamna ujasiri! Wanasiasa wanawajua kuwa wengi wenu ni waoga, hamjitambui ingawa mnafundisha wanafunzi kujitambua, hamjui haki zenu, mna vyeti bandia kwa hiyo ajira yenu ni kama upendeleo na hamna ujanja mwingine wa kuishi ndiyo maana hata darasa la saba na MEMKWA wa serikali na bunge wana uwezo wa kuwashika masikio na kuwachezea wapendavyo. Leo hii mwalimu wa digree anazidiwa masurufu na afande wa anayejua kusoma na kuandika tu, ambaye hajui shule alisoma wapi! Si utani huo? Nini maana ya kusoma kama ambao hawakusoma wenye kufanya kazi katika sekta nyingine za umma au za serikali wanapeta huku nyie mkifa na vumbi la chaki, madeni na maisha mabovu? Ndiyo maana mtawala mmoja wa UDOM aliwahi kuwatukana "instructors" wake kuwa wanchomzidi ni "UMASKINI na UREFU wa kimo!" Jifunzeni kwa wenzenu vinginevyo watoto wenu watakuja wawe makuli.
     
  15. Ye Soya

    Ye Soya Senior Member

    #15
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo walimu ni waoga, wakitishiwa kidogo tu hunywea kama vile kobe anavyorudisha kichwa ndani akistuliwa. Mkoba wenzako unaowatetea wanakusaliti na hawana confidence!
     
  16. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Safari hii labda kitaeleweka
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa huwa wananiacha hoi kama mbwa koko mikwara mingiiiiiiiii mwisho wa siku wanaingia darasani kushika chaki
     
  18. M

    MC JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 740
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hawa wajinga hawa, huwezi tangaza mgomo baada ya mwezi mmoja, mgomo ni wa siku hiyo hiyo, au kesho!
     
  19. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Anatingisha kiberiti tu
     
  20. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mpaka hapo watakapo andamana.
     
Loading...