Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wataajiriwa kweli ?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mr.creative, Sep 15, 2011.

  1. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona wanachelewa kutoa posts?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Mkuu hyo mambo ni hadi december.
     
  3. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    kwa nini aise?
     
  4. P

    Peter lilayon Member

    #4
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2liza nchecheto shehe, msahara wenyewe wa urojo unakimbilia tafuta kaz private mwanangu ule mambo.
     
  5. mdeki

    mdeki JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 3,281
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    POST mwezi wa kumi tarehe 27
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    serikali imefilisika.
     
  7. S

    Spellan JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu habari hii ni kweli?
     
  8. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    subira yavuta kheri mkubwa.
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hizi ni porojo serikali haiwezi kufilisika hata robo ya kwanza ya mwaka wa fedha haijaisha. Supplimentary zenu chuoni ndio tatizo na wengi wetu hatujui kwamba ajira ni process inayoanza kwa wewe kufanya mtihani wa mwisho yaani kwa wale wa Cheti, Diploma na Chuo Kikuu, matokeo yakitoka kuna kusort out waliofaulu na waliofeli then kupangiwa vituo kulingana na mapendekezo ya Tamisemi kazi inayfanywa na Wizara ya Elimu, then Tamisemi wana approve kama imezingatia mapendekezo yao, kisha inapelekwa Menejimenti ya Utumishi wa Umma kwa ajili ya kuwianisha na mishahara kisha inapelekwa Hazina baada ya hapo Wizara ya Elimu inatangaza. Sasa fikiria Bunge ndio kwanza limemalizika mwishoni mwa August na matokeo ya Certicate na diploma yametoka juzi tu na baadhi ya Vyuo Vikuu hata Supplimentary hazijafanyika. Hiyo ndio halisi ni vizuri tukawa realistic kwenye baadhi ya mambo badala ya kukurupuka wakati hatuna majibu ya uhakika kwa mtoa hoja
     
  10. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    kwa wale waliomaliza 2010 waliajiriwa feb 2011 kwa hyo acha mchecheto bado saana endelea kuuza sura kitaa
     
  11. mdeki

    mdeki JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 3,281
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    bora umefafanua naona vijana wana moto sana lakini wakishapangwa wanachukua pesa na kukimbia alafu tunapiga kelele ufisadi wakati ufisadi unaanzia kwa mtu mmojammoja
     
  12. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wanakera sana hawa vijana, wanapiga hesabu za mafanikio ya haraka haraka sawa na wazee walioanza kazi miaka ya 80 huko bila kujua kuwa kila kitu kinaenda taratibu. Wanachojua wao ukimaliza Shule ni kuanza kazi na kupata mshahara siku hiyo na kisha kutoroka kurudi mjini au kutafuta part time za kufundisha
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    haufai kutoa ushauri ndg.
     
  14. S

    Spellan JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wataajiriwa waliofaulu mitihani yao na mpaka bajeti ikamilike ambapo ni pamoja na kufanya upembuzi yakinifu wa maeneo magumu kwaajili ya (hardship allowance)
     
  15. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    lini sasa huo upembuzi utaisha mkubwa.
     
  16. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    we fanya ishu zako zngne,ukisubri ajira za gvt utakufa njaa.
     
  17. S

    Spellan JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    vuta tu subira kwani ni mchakato mpana kidogo.
     
  18. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    njoo 2lime vitunguu mkuu...nlimalza last year had leo nalima vi2nguu kijijin na ctaki ajira tena xo acha kulialia folk.
     
  19. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ndo matatizo ya kusoma course zinazotegemea kuajiriwa ndo utoke,ungepiga zako ufundi seremala hayo yote yangetoka wapi,
     
  20. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    ungepata nafasi hiyo hata wewe ungesoma lakin hukupata ndo maana una i dis!
     
Loading...