Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wasusa kusahisha mitihani ya mock kanda ya mashariki.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by drmkumba, Aug 12, 2012.

  1. drmkumba

    drmkumba Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katika kile kinachoonekana kutokurudi nyuma katika kupigania haki zao,walimu ambao waliitwa kusahisha mitihani ya mock kidato cha sita kanda ya mashariki ikijumuisha mikoa ya Morogoro na Pwani wiki iliyopita waligoma katakata kufanya zoezi hilo pale Ruvu sec.

    Kwa mujibu wa mmoja wa walimu hao alinukuliwa akisema kwamba wamegomea kufanya kazi hiyo kwa sababu kwa kipindi kirefu wamekuwa wakinyonywa na waratibu wa mitihani hiyo ambao ni wakuu wa shule (TAHOSA EASTERN ZONE) kwa kuwalipa kila karatasi ya majibu ya mtahiniwa mmoja (script) inayosahishwa kwa Tsh 350/= tu.

    Amedai kwa sasa waliwataka waandaji hao waongeze kiasi hicho kama sivyo walimu hao wangefungasha virago na kurudi waliko toka.

    TAHOSA hawakuwa tayari kuongeza kiasi chochote cha senti kitu ambacho kiliwafanya walimu hao wasusie zoezi hilo nakubeba mabegi yao then kurudi walikotoka.
     
  2. S

    Sibhonike Senior Member

    #2
    Aug 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aluta Continua...
     
  3. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wameshika mpini,
    wasiuachie.
     
  4. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hatutaki tena kusikia mambo ya wengine wafanye kazi wengine wale bure. Tutafika kwa kila mmoja kupigania haki yake.
     
  5. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mama Mwanaasha si mwalimu? Aende akasahihishe yeye!!
     
  6. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kusahihisha kazi ngumu,mpewe buku 3 kwa script
     
  7. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bado kwenye uchaguzi 2015 CCM walishazoea walimu ndio msaada wao mwaka 2015 hakuna haja ya ulinzi walimu wanatosha kabisa
     
  8. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kanyaga twende.
     
  9. k

    kofiliko Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ukikamata nyoka kichwa usimwachie!
     
  10. Ngararimu

    Ngararimu Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Mimi nadhani upo mwongozo wa serikali ambao unaanisha malipo anayotakiwa kupewa mfanyakazi anapokuwa nje ya kituo chake cha kazi kwa ajili ya kutenda majukumu yake ya kikazi. sasa ni kwa nini waraka huo usitumike Kuwalipa waalimu??. Nani aliyeleta utaratibu wa kulipana kwa idadi ya script zilizosahihishwa? je hamuoni kwamba mwalimu atalipua ili asahihishe japo scripts 100 kwa siku ili apate walau tshs 35,000/= ambayo kwa mimi naona haitamtosha yeye na familia yake aliyoicha nyumbani. Sasa nimepata jibu ni kwa nini kuna wanafunzi waliopo sekondari huku wakiwa hawajui kusoma na kuandika. Naomba tuanze kwa warrant holder aliyeidhinisha huo utaratibu,Pili twende kwa huyo mhasibu aliyeshindwa kumshauri boss wake kuhusu huo ukiukwaji. Tatu kwa wakaguzi wa ndani na nje ambao hawakuukosoa, na katibu mkuu wa wizara Wakishaachia ngazi tuwaombe radhi waalimu warudi kuendelea na kazi . Nawasilisha
     
Loading...