Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu waongoza kwa kuolewa ukilinganisha na sekta nyingine

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bujibuji, Sep 6, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,978
    Likes Received: 5,098
    Trophy Points: 280
    Nimetembelea shule kadhaa kwa ajili ya kuzindua mradi wa chakula shuleni. Nimekuta mabinti wadogo wadogo wakiwa na pete zao za ndoa.
    Hiki ni kiashirio tosha kuwa soko la walimu kwenye sekta ya ndoa liko juu ukilinganisha na wafanyakazi wa benki, ambako kwenye wasichana 12 ni mmoja tu ndo mwenye ndoa.
    Hongera sana walimu.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Sep 6, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Hii ni kweli kabisa.
     
  3. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mkuu bujibuji yaani nafanya mpango huo, naona ndo sehemu pekee ninayoweza kujisikia nimeoa. Huko kwingine, hakufai ni wasumbufu, wako busy, ukioa hakuna tofauti na maisha ya geto ingawa si wote.
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wa benki kwanza wanachungulia account yako imekaaje !!!!!!! Ina dbit balance au credit. Transaction zinaendaje.
     
  5. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Hii nakubaliana nawe ujiuji oooooh!bujibuji.Unajua hata kipind mi niko chuo,vijana wengi walikuwa wanapropose kuoa walimu,sababu zao zikiwa ni hizi
    1. Niwavumilivu wana uwezo wa kushi mazingira yoyote
    2. Ni watu wabajeti sana,yaani wanajua kuipangilia fedha.
    3. Kazi yao haina interaction na mabazazi wa wake za watu maofisin kama ilivyo ofisi nyingine,kwan mara nying staff za walimu zina walimu wa kike.hvyo social interaction yake ni yeye na wanafunzi zaid na familia zao
    3. Ukioa mwalimu lazima wanao watasoma hata angalau f4 kwani wanaona fetheha yeye kuwa mwalimu halafu asiwe na mtoto hata mmoja aliyesoma hivyo wako radhi hata kuba paper ilimrad mwanae afaulu.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,664
    Trophy Points: 280
    mm mwenyewe nitaoa mwalimu ..huyu binti akiniletea longo longo baci namwoa mwalimu
     
  7. pomo

    pomo JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wanalikizo mara mbili kwa mwaka ambayo ni tofauti na likizo yake ya kawaida
    hawaingii kazini siku za jumamosi na jumapili ukilinganisha na manesi/bankers
    wanakuwa na fikra endelevu.
     
  8. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Wanasheria ndio kabisaa.unaweza ukafungua hata mahakama au chember court hapo nyumbani. Ni wajuaji sana kila kitu wanataka kiende kisheria sheria,ikiwezekana unapoongea uwe unafanya na citation kabisa.
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Aise duh huu ni utafiti murua. Mtafanya soko lao liwe juu
     
  10. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    walimu wengi wanakuwa ni walezi na waelewa zaidi na wako fiti katika hali yoyote kuishi
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kumbe ndo maana siolewi bwana ngoja nibadilishe fani naenda ualimu wa chekechea kabisa
     
  12. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,079
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wanaume wengi hawapendi wanawake wenye vipato vya juu. Hivyo mostly walimu ndo wanyonge wao, lol
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Bombu nafikiri ni zaidi ya hapo maana hata hao waliooa walimu kuna wengine wana vipato zaidi ya waume zao. Sidhani kama issue ya kipato inaingia hapo maana kuna wengine ukichanganya na tuition hizi wana kipato zaidi ya waume zao.
     
  14. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mimi pia mwalimu.
    natafuta mwalimu mwenzangu.
    watoto tukiwazaa tutawaita darasa la kwanza .la pili.la4
     
  15. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #15
    Sep 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe ningekuwa mwalimu
    ningeshaolewa.
    Ninge mbayaaa aisee
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Sep 6, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    hata hawa walimu wa vodafasta?
     
  17. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #17
    Sep 6, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    suala sio mshiko ni wastaarabu kuliko wanawake wengine pia wanafundishwa maadili mazuri na wanaweza kuishi hivyo... mwalimu hata akiwa na bilioni bank lakini maadili yake ni yakiualimu tu ..ataheshimu ndoa yake.
     
  18. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #18
    Sep 6, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hawa sio sana japo wanajitahidi kuwa na maadili... wewe oa mke mwalimu wa primary uone....hata kama una buku siku hiyo una uhakika wa kula
     
  19. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #19
    Sep 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Thanx God mama igwe ni mwalimu,.............
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Sep 6, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Mimi mwalimu wa kiingereza shule ya upili.
     
Loading...