Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wamethubutu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by msnajo, Mar 6, 2012.

  1. m

    msnajo JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,061
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Wakuu salaam,
    Taarifa kutoka Wilayani Ujiji (Kigoma), walimu wapya wamewafungia ofisini wakuu wa idara kwa masaa kadhaa. Sababu kubwa ni kutokulipwa mishahara yao ya February.

    My Take.
    Mbuyu ulianza kama mchicha! Huu mlolongo wa matukio ya namna hii ni ishara kwamba ukombozi wa kweli haupo mbali. Nashangaa baadhi ya watu kudai kuna mahusiano na siasa. Mfano mgomo wa madaktari, wapo wanaosema kiini cha tatizo ni shinikizo la kisiasa! Swali la kujiuliza,, je hawastaili kutimiziwa madai yao? Na je hawa walimu nao ni siasa? Hii serikali mbona inafanyia mzahaha maisha ya watu? Hawa walimu wale nini, au watajikimu namna gani? Kuna kiongozi alijibu, kutokulipwa hawa walimu, eti majina yalichelewa kupelekwa hazina!! Hapa hakuna umakini wowote kiutendaji!
    Wito wangu kwa watendaji wenye dhamana, tafadhali acheni uzembe. Mnafanya ofisi kama mali yenu binafsi! Mnaiangusha serikali hata pale inapokuwa na nia thabiti ya kuleta maendeleo.. Fikiria waziri anafanya madudu anakataa kujiuzulu, kama sio kufanya ofisi mali yake ni nini? Kuna maslahi gani ambayo unayapata kama kiongozi kwa gharama za uhai wa watu?

    Wakuu nawasilisha tujadili.
     
  2. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Walimu wa sekondari tofauti na walimu wa msingi inabidi waelewe kwamba idadi yao inakuwa kwa wingi hasa kutoka university mbalimbali hawana woga wa ndiyo mzee tofauti na msingi huwa na woga wakiwaona maafisa elimu kata tu kama miungu mtu.

    Na wanapomwana DEO husi kama vile wamevamiwa na simba.hivyo watawala wasitegemee tena kuabudiwa na walimu wa
    sekondari ambao bado vijana na bado wana option kibao kwani hawaoni hatari ya kuacha kazi na kutafuta kungine.
     
  3. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani siasa ni nini?
    Kila kitu ni siasa.Isitoshe mtu anafanya kazi in exchange for a salary/remuneration.Kwanini wasidai haki yao?
     
  4. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru kama Wamethubutu, Wameweza na sasa tunawataka Wasonge mbele, maana wamelala mno hawa walimu ndiyo maana wananyimwa hata haki zao za msingi
     
  5. m

    msnajo JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,061
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hoja yako ni ipi hapo sasa? Sijakuelewa unalalamika au unanilaumu kwa kuleta hii mada?
     
  6. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kama wameweza basi ni jambo la heri tena ni mfano mzuri wa kuigwa na wengine,watendaji wengi katika nchi hii wamejisahau kiasi kwamba wanaona wao tu ndio wenye haki ya kupata malipo stahili ilhali wenzao wanapata shida.
    Tunakoelekea nchi hii haitakalika kama mambo haya ya kuzembea na kudharau haki za watu yataendelea
     
  7. d

    davidie JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walimu ni kama mishipa ya damu katika mwili wa mwanadamu, na kwa ccm wanawategemea walimu katika ushindi wao wa kupiga kura kwakuwa wanakuwa wasimamizi wa vituo vya kupigia kura na wanatumia advantage ya wanavijiji wengi wasiojua kusoma kuwapigishia kura kwa ccm sasa kama wataendelea kugundua uovu wa ccm itakua jambo bora
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    heko waalimu wetu.
     
  9. data

    data JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,582
    Likes Received: 1,496
    Trophy Points: 280
    Kikwete atamaliza mda uliobak kweli..!?
     
  10. k

    kajunju JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 951
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Walimu wapya ambao hawajalipwa stahiki zao na mshahara wa mwezi wa pili wamemfungia mkurugenzi ofsini.sakata ili lilianza ijumaa iliyopita baada ya walimu hawa kudai kilichochao.kuanzia jtatu wamejikusanya toka kwenye vituo vyao na kushinda bomani hadi kieleweke.jana walipewa ahad ya kulipwa ijumaa hii.walimu hawa waliamua wajibanze chumba kimoja<chumba watu 5 guest house kama wasomali> ile leo wapambane na mkurugenzi.asubuhi kaendeleza adith za ijumaa,ndipo walifanya kikao na kumwambia kuwa watalala nae ofisini kwake.saa 10 wamepiga lock ofsi yeye akiwa ndani. Sasa hivi ninapoandika ujumbe huu,walimu wako wanalipwa mishahara na stahiki nyingine.nawapongeza wale walimu walioonyesha ungangali hadi wamelipwa.
     
  11. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe fedha wanazo,wanazikalia!Safi sana Waalimu wapya!SOLIDARITY FOREVER!!
     
  12. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    I see!!!safi sana,,,,ila nimeipenda sana ile staili ya kulala kama wasomali vile!
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kumbe dawa ni kuwafungia milango!
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    safari ijayo wakicheleweshewa wamfungie mlango wammwagie maji ya upu.pu na viboko vya kutosha, itakua fundisho kwake na wengine wenye tabia za kukumbatia mishahara ya watu
     
Loading...