Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu waliogoma kutolipwa mishahara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dickson Ng'hily, Jul 31, 2012.

  1. Dickson Ng'hily

    Dickson Ng'hily JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    WAKATI walimu wakianza mgomo wa kutoingia madarasani jana, serikali imesema
    kuwa walimu watakaobainika kujihusisha na mgomo huo hawatalipwa mishahara.


    Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk. Shukuru Kawambwa, alisema hayo jana wakati akitoa tamko la serikali kuhusu mgomo huo kwa waandishi wa habari.
    Kwa mujibu wa Dk. Kawambwa, licha ya mwajiri kutowalipa mshahara walimu wote
    waliogoma watachukuliwa hatua kali huku wale wanaowatisha wenzao na
    kuwashirikisha wanafunzi kwenye mgomo, watawajibishwa


    SOURCE: Tanzania Daima

    My Take:
    Hivi waziri anadhani hilo la kutowalipa mshahara ndo litakuwa suluhisho! mshahara wenyewe hata sina hakika kama ndo huwa unamwezesha mwalimu kuishi..Me nadhani busara ingetumika badala ya kutumia ubabe ama kuonyeshana nguvu...Sasa nao (walimu) wakiamua kama ilivyotokea kwa madaktari itakuaje?
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    mimi mwalimu wa upe bora nifundishe maana hata vyeti sina.
     
  3. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    fedha wa ualimu ni sawa na kumdumaza mwl kuacha kufikiri na kujikuta maskini.wakifuta mshahara nichangamoto ya kufikiri upya.
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,447
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    wenyewe ndivyo wanavyoamini. Eti mshahara ndio unaowaweka walimu mjini.
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,447
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    fundisha tu, ila salio likiongezeka utawashukuru hawa wanaogombana na mwajiri wako. Njaa mbaya sana
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mods wamekuokoa! nafyata mkia!
     
  7. NG'OMBE

    NG'OMBE JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 362
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waziri anafikiria kwa kutumia masaburi.
     
  8. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red ndipo walishajua kuwa tunaogopa kuchukuliwa hatu maana wengi huwa wanazilinganisha na scenario za Mabwepande lakini tukumbushane wakati wa mateso ya Dr. Ulimboka nasikia alitamka mwenyewe akasema "si mniue tu".
    Sijui itachukua muda gani watawala kutambua kuwa kuna watu hapa Tanzania tunapata mateso ya maisha ambayo ni makali kuzidi hizo hatua wanazotishia kuchukua.
     
  9. Dickson Ng'hily

    Dickson Ng'hily JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ni kweli watu wanaogopa hatua kali kuchuliwa dhidi yao, hata hivyo kuna watu wachache ambao wako tayari kwa lolote na mimi nadhani hao ndo wanapashwa kusimama imara kwa ajili ya majority....Mtu mmoja huangaika kwa ajili ya wengine...Tukiogopa wote basi serikali itaendelea kutunyanyasa coz inajua kuwa ikitutishia basi tutafyata mkia na maisha yataendelea...
     
  10. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijatishika, sikanyagi shule hadi nimsikie kwa masikio yangu rais wa CWT akitangaza kuwa turudi shuleni tena baada ya kutangaza kuwa amefikia hatua gani na serikali, vinginevyo, LIWALO NA LIWE, najiandaa kwenda Bustanini, nitarejea jioni kwenye mtandao kujua ni kipi kilichojiri mjini....Mpanda kama kawa, tuko ngangari hadi kieleweke! Mkubwa hatishiwi nyau.
     
  11. M

    MTK JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,855
    Likes Received: 1,573
    Trophy Points: 280
    Hii serikali ilikwenda likizo siku nyingi then ikasahau siku ya kurejea kazini! makinda kila siku anakomaa na mambo yaliyoko mahakamani yasijadiliwe, leo hili la mgomo Kawambwa kasema serikali imewasilisha submission yake mahakama ya kazi jana akaongeza kuwa uamuzi wa mahakama ya kazi utatolewa leo; sasa iweje tena aanze kutamka adhabu kwa walimu kabla ya hukumu ya mahakama?! au ndio mwendo mdundo wa serikali ya mabwepande Kawambwa anaujua hukumu itakuwaje!
    hili linatukumbusha kauli ya JK kuhusu mkasa wa dr. Ullimboka; kabla ya kamati ya kova/Pinda kuanza kazi na kutoa findings zake tukamsikia JK anasema "serikali hatuhusiki" hii nini hii!!
     
Loading...