Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu wa sayansi kutoka nje waanza kuajiriwa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mlaizer, Jul 4, 2011.

  1. mlaizer

    mlaizer JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TANZANIA imeanza kutekeleza mpango wa kuajiri maelfu ya walimu wa masomo ya Sayansi na Hisabati kutoka nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki ikiwa ni njia ya kukabiliana na upungufu wa walimu 85,000.

    Akizungumza jana, Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Shukuru Kawambwa alisema
    mchakato wa kuajiri walimu kutoka nchi wanachama wa jumuiya hiyo umeanza na
    utakuwa endelevu mpaka hapo watakapojitosheleza.

    “Kwa kuwa lengo letu ni kukuza masomo ya Sayansi, tumeanza na tunaendelea kuajiri
    katika nchi nne za jumuiya, sitaweza kukupa takwimu kwa sasa maana kila watu wanaajiri
    maeneo yao, na naweza kukuambia leo hivi kumbe kesho imebadilika, labda mpaka
    baadaye,” alisema.

    Mwaka jana, nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki iliipa kipaumbele suala la
    elimu kama moja ya sekta ambayo itafaidika na soko la ajira chini ya mpango wa Soko la
    Pamoja.

    Awali, Naibu Waziri wa Ushirikiano wa Jumuiya ya Afrika Mashariki Abdallah Abdullah alisema jijini Arusha hivi karibuni kuwa, Baraza la Mawaziri la jumuiya hiyo limetoa baraka kwa Tanzania kuajiri walimu mwaka huu kwa lengo la kuziba pengo.

    Ilielezwa kwamba, Serikali ina mpango wa kuajiri walimu wa Hisabati na Sayansi kwa
    shule za sekondari wapatao 3,200 kutoka Kenya na Uganda.

    Tanzania inahitaji karibu walimu 31, 000 wapya kwa ajili ya shule za msingi na sekondari ndani ya miaka miwili ya kutoa elimu bora kwa ongezeko la wanafunzi waliojiunga kwa miongo miwili iliyopita.

    SOURCE:HABARILEO
    MY TAKE:wale walimu wetu tuliokuwa tunawandaa tangu 2005 kutoka DUCE,MKWAWA,UDOM, n.k kama mkakati wa serikali kuondoa tatizo la walimu nchini wako wapi?Serikali haioni kama inajichanganya kimaamuzi?Tanzania kuna walimu wengi lakini walimu hao hawajitokezi kufundisha kutokana na maslahi duni na miundombinu mibovu ktk sehemu za kufanyia kazi.serikali na walimu wana migogoro ambayo mpaka sasa hayajatatuliwa,je kuwaajiri walimu kutoka nje inaweza ikawa ni suluhisho la matatizo?serikali haiwezi kuona kama wanaweza kuongeza mgogoro mwingine kwa walimu wa nchi za jirani(afrika mashariki)ikiwa tu imeshindwa kuwatimizia walimu wazawa?
    NAWASILISHA
     
  2. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Hivyo hivyo walimu wenyewe wa Kibongo waoga kudai haki zao!! Ngoja waje wenye njaa na watalipwa pesa nyingi, haswa wale walimu hewa. Bomu lingine hilo linatengenezwa!!
     
  3. T

    The Priest JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ule msoto wa pale udsm hasa department za kemia,botany,zoology,maths,physics,afu wanasiasa wanaleta upuuzi kukulipa kiduchu,hv wanajua ugumu wa kusoma au kufundisha masomo ya sayansi,karibu 80% ya walimu wa sayansi,wanafanya vibarua vngne,hadi pale serikali itakapojielewa.
     
  4. H

    HOYANGA Senior Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hao wageni watafundisha shule za private au hizi tulizo soma sie tulikuwa hatuna pesa? Aaaah!!!! Labda wataajiliwa na maabara zao toka nje....ila kama ni za serikali, sayansi bado itakuwa issue kubwa sana. Nimemaliza form four nikiwa na picha kichwani kuwa kipp's apparatus ni kubwa kama sim tank.
     
Loading...