Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu mwaka huu nje kusimamia uchaguzi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Eeka Mangi, Aug 4, 2010.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wandugu salamu,

    Katika pitapita yangu nimekutana na hii.
    ETI MWAKA HUU TUME YA UCHAGUZI HAITATUMIA WAALIMU KUSIMAMIA UCHAGUZI!
    Je haya ni ya kweli? Na kama ni ya kweli, Je ni kuthibitisha kuwa bifu kati ya serekali ya JK na wafanyakazi inaendelea? Je JK anaogopa kuhujumiwa na waalimu?
    Miaka nenda rudi tulizoea kuona serekali ikitumia nguvu kazi hii.
    Ni nini mtizamo wako kuhusu hili?
     
  2. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    TISS watasimamia ili waibe kura.....
     
  3. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wanaandikishwa vijana wanaokunywa mbege huko mtaani. Tena ni lazima watoe kitu kidogo kwa watendaji. Watarudishaje hicho kitu kidogo bila kupewa nao kitu kidogo?
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    TISS watatosha TZ nzima? mwka huu kitaeleweka, labda tume ya uchguzi wameze maneno yao kura zisihesabiwe vituoni na kutangazwa hapo hapo.. ama la ya KIVUITI yanakuja bongo mwaka huu!
     
  5. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tume itaharibu mambo.
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kwani wasimamizi wa uchaguzi wameshatangazwa? Na je walimu wana makubaliano na serikali kusimamia uchaguzi?
     
  7. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Serekali chini ya tume ya uchaguzi ilikwa na utaratibu wa kuwatumia waalimu kipindi cha uchaguzi, kuanzia kuandikisha hadi siku ya uchaguzi. Sasa mwaka huu inasemekana kuwa tume itatumia wanakijiji kufanya kazi hii. Swali ni je NI ILE BIFU YA JK NA WAFANYAKAZI AMA?
     
  8. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Thanks kwa ufafanuzi mkuu ila swali jengine ni inakuwaje sasa watumie wanakijiji vigezo vipi walivyovitumia kutumia walimu before na sasa wanatumia wanavijiji huoni kama ile hoja ya jamaa kuwa TISS watatumika sasa hivi kufanya ufisadi....
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kaazi kwey kwey
     
  10. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    TISS nchi nzima hawapo na hawataweza. Wasiwasi ni kuwa JK alishawaambia kuwa "HAITAJI KURA ZA WAFANYAKAZI" waalimu ni jamii hiyo ya wafanyakazi. Sasa kama watawekwa kusimamia si watamhujumu? Na si inawezekana kuwa wakakataa chochote ili wakubali kura kuibwa?
    Dawa waliyoiona ni kuwaweka pembeni tu.
     
  11. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mie naona kama CCM inaelekea kushindwa unless watumie force maana hao TISS watafanya mangapi? Wasimamie uchaguzi, wasimamie nani anatoa siri za CCM, wasimamie kama informer wa rais, wamshughulikie Dr Slaa. Kwa sie wengine tunaona dalili kwa mbali either CCM itumie nguvu kushinda au watashindwa mwaka huu only time will tell
     
  12. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kutokana na hali ngumu ya maisha ya walimu hasa vijijini, si rahisi wao kuacha posho ya kusimamia uchaguzi. Kumbuka walimu wameenea Tz nzima tofauti na wafanyakazi wa taasisi nyingine na kwamba kama hawatashirishwa wataharibu sana.
     
  13. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kwani ni lazima wawatumie waalimu? Kuna maafisa mifugo, shamba na watu kibao. Walimu siyo sheria kuwatumia
     
  14. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Labda tungeweka wazi! JK ametamka hataki kura za wafanyakazi ambao wanakadiriwa kuwa zaidi ya 300,000. Afisa mifugo, bwana/bibi shamba wote wafanyakazi. Wanachojaribu kukwepa ni kuhujumiwa na hawa wanaoitwa wafanyakazi.
     
  15. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wote hao katika jimbo moja hawafiki hamsini wakati vituo vya kupigia kura ni zaidi mia tatu kwa jimbo moja la TZ bara. LAZIMA tu atawatumia. TISS itasaidia tuu kuselect walimu wenye msimamo chanya dhidi ya serikali na kuwatumia kama wawakilishi/maafisa wa tume.
     
  16. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Sasa huu ni wakati wa Lewis Makame kumuuliza Kivuitu wa kenya alijisikia je wakati ule alivyotangaza matokeo ndivyo sivyo? Maana huenda hali kama hiyo ikamtembelea mwaka huu. Dalili zote za Jk kuanguka mwaka huu zipo wazi.
     
  17. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Unamaanisha hawa si wafanyakazi ambao JK hataki kura zao?
     
  18. minda

    minda JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    sasa unatuletea habari za kupitapita mitaani kweli hiyo inaingia kichwani kwa hapa jf?
    binafsi sitaki kujadili fitina.
     
  19. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama siku zote ilivyo. Thread kama hizi ni umbeya mtupu. Mara zote huwa tunasemaga unapoleta thread hapa iwe na chanzo kinachoeleweka, Sasa wewe bwana mkuu umetoka sijui kulewa zako mbege unakuja na vitu ambavyo havina kichwa wala miguu na kwa sababu wana JF wengi wapo ant-jk, walichofanya na wanachofanyaga ni kuanza kuponda tu hata kama ni pumba iliyoletwa. Lets we talk facts na sio umbea. hautatufukusha popote.
     
  20. R

    Ramos JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wameamua kuwatumia wanafunzi wa vyuo vikuu. Hivi sasa wapo Zanzibar, baada ya kusimamia zoezi la kura ya maoni sasa wanapata training kidogo...
     
Loading...