Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu kuchukulia mishahara dirishani mwezi january.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MBUFYA, Jan 1, 2012.

  1. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zoezi la kuhakiki uwepo wa kuwalipa walimu hewa pamoja na wale ambao hawafanyi kazi linatarajia kuchukua sura mpya pale ambapo walimu wote nchini watapokelea mishahara yao ya mwezi january kupitia ofisi za elimu halmashauri za wilaya na manispaa.
    chanzo cha habari hii kimesema hii ni muendelezo wa zoezi la kuhakiki walimu hewa wanao lipwa bila kufanya kazi
    nawashauri walimu wote walio mbali na vituo vyao vya kazi kwa sababu mbalimbali andaeni nauli na mahali pa kufikia muda utakapo fika.
    HERI YA MWAKA.
     
  2. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,581
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hakuna jipya story za kila siku zisizo na tija!
    Waanze kuhakiki mikataba ya madini, mikataba ya makampuni mbalimbali kama IPTL, SONGAS ndo waje kwenye hili!
     
  3. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu hapo una point, unajua hawajamaa wanapenda kusumbua walimu.
     
  4. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,769
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    Ndio maana tuliwaangusha igunga na waendelee kutokera watakiona 2015.
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Yaani kweli sie tunazidi kusonga kinyuma nyuma! Hiyo headache ya kupanga mstari nmb kuchukua hela haijatosha, sasa ni dirishani? Na hao wanaolipa na mabosi wao inabidi wavalishwe ile chuma ya maksai ili wasitafune hizo za walimu hewa!
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    Janualy ni National pay day kwa watumishi wote wa serikali na sio walimu peke yao, naunga mkono kwa 100% zoezi hili. lengo ni kubaini mishahara hewa kwa watumishi wote wa serikali.
     
  7. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakubwa hebu shirikisheni bongoz enu kwenye hili jambo.
    Kuna wafanyakazi hewa wengi sana na kulipa mwezi mmoja dirishani ni njia mojawapo ya kuwabaini.
    Heko serikali kwa hatua hii.
    OTIS
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nalo hili tutasema tunaendelea ama tunarudi nyuma kiaendeleo?
     
  9. SONGEA

    SONGEA Senior Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna orodha ya wafanyakazi wote (walimu) na vituo vyao vya kazi vinajulikana! Kama hatuwajui huyo cashier atawajuaje, ? maana vitambulisho kila mtu anaweza kutengeneza. Labda watakuwepo watu hawa wote ili kumtambua kila mtu kwa sura yake.
    [*]cshier
    [*]head-ticha
    [*]mratibu
    [*]afisa elimu (msingi + sekondari)
    [*]mkurugenzi + afisa utumishi + mwanasheria
    [/LIST]

    Je hawa watu hawana kazi nyingine muhimu ya kufanya? Je anayepeleka hiyo orodha ya watumishi hewa ni mani miongoni wma hawa?


    1. Tukiwa tunasherehekea miaka 0.5karne, hili linaturudisha miaka ya 47!!!
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280


    1. Pole sana hujui ulisemalo,......
     
  11. SONGEA

    SONGEA Senior Member

    #11
    Jan 1, 2012
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbukak mi sifikirii pamoja na wewe. Kila mtu anafikira zake.
     
  12. C

    CHIEF MGALULA JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 629
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    kazi ya pay roll ni pamoja na kufanya kazi ya kuhakiki,ndio maana inaletwa mapema ili wakuu wa idara wahakiki,sasa kama wanapitisha malipo basi wao ndio hewa!!!
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    Na ndio maana kuna fikira za kijinga, hivi unaweza kukubaliana na mtu anaekwambia 1 + 1= 3? ukikukubaliana na huyu basi wewe ndio utakuwa mjinga zaidi kuliko yeye.
     
  14. N

    Nancheto Member

    #14
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hao walimu hewa wameanza leo?hao waheshimiwa wanalijua tatizo tangu zamani,kwa mtazamo wangu hizo pesa zilikuwa zinatafunwa na haohao wakubwa.kama wana ubavu wawachunguze wakurugenzi juu ya upotevu wa pesa hizo ndipo nitakapoamini kwamba wana nia ya dhati ya kulishughulikia suala hili.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    yani njia ya kuhakiki walimu hewa ni kulipia dirishani??? Kweli akili za kawambwa hazichanganyiki kabisa na akili za dilunga.

    Hii ndo njia ya kutafuna mihela sasa. Ukata huu wa january, wazee wa kazi watawaacha wakizibeba hizo hela kwenda nazo halmashauri? Na wilaya zisizo na bank kama makambako inakuaje!
     
  16. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kulipa dirishani kutabainisha vipi hao wafanyakazi hewa,nani anayewajuwa wafanyakazi wote kwa sura zao.
     
  17. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Nataka wanaJF mtambue kuwa uhakiki huu unahusu sekta zote za umma. Kwa taarifa nilizo nazo ni kwamba watumishi watapewa HUNDI baada ya mtumishi kuwasilisha (yeye mwenyewe na si kutuma mtu) vitu vifuatavyo:-
    I. Kitambulisho cha kazi chenye picha.
    II. Salary slip za hivi karibuni.

    Kadhalika watumishi waliopo masomoni na wagonjwa wa muda muda mrefu wapewe taarifa ili wawepo siku hiyo. Ambaye hatakuwepo atahesabika kuwa ni mtumishi hewa na hundi yake itarudishwa hazina na yeye kufutwa.
     
  18. m

    merick david Member

    #18
    Jan 1, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebwana watanzania tuwe serious na mambo muhimu yahusuyo nchi yetu coz mambo yanapoharibika sisi huwa wa kwanza kulalamika kuwa kuna ufisadi sasa leo wanapoamua kuchukua hatua za msingi kama hii ya kuhakiki ili pesa za walipa kodi zisipotee eti mnasema tunarudi nyuma hivi watanzania mfanyiwe kitu gani ili tulizike japo kwa kiwango kidogo:embarassed2:
     
  19. nukta

    nukta Member

    #19
    Jan 1, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 89
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Dah! hapa umenigusa kwa sisi tuliopo masomoni pia wanatutaka turudi vituoni tufate hundi wakati mwezi waliochagua ni wa mitihani ya kumalizia muhula huku vyouni. Nahisi wafanyakazi waliomasomoni hasa nje ya nchi na mikoa ya mbali kimasomo wengi watafutwa kazi.
     
  20. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    Mi sioni cha ajabu. Mboma Polisi siku zote wanachukulia dilishani na ufisadi unaendelea kama kawaida?. hiyo haisaidi. mtu anachukuliwa mshahara na mwalimu mkuu. sehemu nyingine shule zipo mbali na bank, wakisema waende kuchukua mshahara nani atafundisha wanafunzi siku 3? hao watakao kuwa wanatoa hela dirishani/wahasibu ndo hawaaminiki, wao ndo wanaongeza idadi ya wafanyakazi sio walimu waliopo darasani kila siku. Mia
     
Loading...