Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

walimu jiji la mwanza wanaonewa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mtanganyika1, Oct 4, 2012.

  1. M

    Mtanganyika1 Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    walimu ambao wanafika jiji kudai madai kama ,pesa ya uhamisho/mapunjo mbalimbali na mengine yanayo fanana na hayo wamekuwa wakisumbuliuwakweli. kikwazo kikubgwa ni wafanyakazi wa pale masijala maana majibu wanayo toa ni faili halionekaniau labda faili linashughulikiwa au wana weza hata wakachagua ofisi mojawapo na kusingzia et faili liko huko.

    watu hao kwa maoni yangu wamechoka kazi na mhusika awafukuze au awabadilishie kazi ,kama ina tokea wana poteza faili la mwalimu sasa kumbu kumbu zake zita toka wapi? matokeo myake mwl huyu kil;a siku ana anza kwenda jiji ili ahakikishe faili lake lina patikana ? jamani ivi ni walimu tu ndo wanafanyiwa hayo au hata idara zingine mambo ni hivyo na nini kifanyike kwa hao watu mishi wa masijara?
     
  2. m

    mtaftaukweli1 Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hao wafanyakazi watimuliwe mara moja,wana aibishan jiji na kusumbua watumishi.

    tena ningekuwa j k ningeunda tume
     
  3. m

    mtaftaukweli1 Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    iv hao wahusika hawafahamu kweli kashifa hiyo?,sasa mkuu wao wa idara ina bidi achunguzwe. natamani mkurugenzi aniteue niwe walau afisa utumishi kwa siku moja tu ili nmsaidie kusafisha wafanyakazi mabwenyenye .hawafai hata kidogondo maana kila kukicha walimu wanapoteza ari ya kazi
     
  4. m

    mtaftaukweli1 Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera umeliona hilo na nilazma waache la sivyo........
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,168
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Tatizo la kitaifa
     
  6. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Poleni sana walimu,
     
  7. Tokez

    Tokez Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwanini kilasiku walimu ndio wanaoonewa nchi hii?
     
  8. M

    Mkulia JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Tatizo walimu hawana mtetezi. CWT kimekuwa sehemu ya chama siasa cha serikali na hakipo kwa ajili ya kutetea walimu. Walimu msipoungana na kudai haki zenu wenyewe mtaonewa mpaka mwisho wa daari. Kiitikio chenu cha SOLIDARITY 4EVER hakina maana!
     
  9. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Fanyeni maamuzi magumu ndugu zanguni, mtaendelea kuonewa hadi lini? Chukueni hatua sasa
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,419
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    na wanaonewa kabisa, kuna walimu wa GEITA ndo kiboko, hadi hii leo hawajalipwa pesa yao ya SENSA achilia mbali ya zile siku 7 zilizoongezeka. walimu wa tz bwana ha ha ha si waende hata mahakaman?
     
  11. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kama mwajiri mwenyewe mwonevu na dhalili, hao watumishi masijara watakuaje?
    hakika ni tatizo la kitaifa maana mwajiri mkuu anawaona walimu kama wafanyakazi wa chini kabisa tena wasio hadhi wala uhalali wa kupata haki zao kwa wakati, hao wa masijara pia hujionea uvivu kubeba mafaili yasiyoshughulikiwa kila siku. kwa mfano mwalimu anadai toka mwanzo wa mwaka mpaka mwisho wa mwaka faili linazunguka tu mara nenda utumishi, mara rudi kwa afisa elimu ooh kesho nenda mishahara na wa mishahara watakwambia nenda kwa mkurugenzi hayo yote bila sababu za msingi na watu wa masijara wanajua hilo mwisho wa siku,watu wa masijara huamua hata kuficha faili maana inachosha hasa kwa walimu wafatiliaji na sababu nyingine ni kukithiri kwa virushwa kwenye ofisi ya masijara!
    faili halitaonekana mpaka "mtu ashikwe mkono"
     
Loading...