Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu Dodoma Wagoma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by libidozy, Aug 19, 2009.

  1. l

    libidozy Member

    #1
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kule Dodoma leo walimu wa shule za msingi wamegoma na hivi sasa wapo viwanja vya Nyerere Square wakitoa malalamiko yao kwa afisa elimu mkoa juu ya kauli ya kifedhuli ya Mwantumu,yaani shule leo hakuna habari ndio hiyo!Kabla ya kufika hapo Nyerere Square,walimu pamoja na wanafunzi wao walifanya maandamano makubwa kuanzia mashuleni kwao hadi viwanjani hapo.Kumbuka kuwa viwanja vya Nyerere Square vipo karibu kabisa na makao makuu ya ccm ambapo hapo juzi walimaliza vikao vyao vya kuwashambulia na kuwabana watanzania.
     
  2. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    yaani jamani nchi ina matatizo kila kona..
     
  3. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sasa Naibu Waziri Mahiza aende Dodoma akatoe kauli zile alizotoa kule Songea kukabiliana na mgomo basi!!!Aone jinsi atakavyoiacha CCM nnjia panda pale Mzakwe.
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naomba nijuzwe Mwantumu ametamka nini on this??
     
  5. M

    Mbonafingi Senior Member

    #5
    Aug 19, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani huyu Mahiza ana nin tuhoji elimu yake maana hata wanafunzi muhimbili walishawahi kumtunishia misuli kwa ajili ya kaulizake.
    mh kazii kwelikweli tutafika.
     
  6. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilimsikia Naibu Waziri wa Elimu Mh Mwantumu Mahiza akiongea na wanafunzi wa ualimu kule Songea (source TBC Taifa jana jioni).
    Aliulizwa kuhusu mishahara midogo wanayolipwa walimu. Alijibu kuwa wale wanafunzi wasioridhika ni mishahara ya ualimu watafute kozi nyingine ili wapate hizo kazi zinazolipa zaidi. Na pia hata wale walimu wasioridhika na mishahara pia watafute kazi nyingine na sio kufanya migomo, kwani hata wao (mawaziri nafikiri) wakigoma itakuwaje?

    Nilisikitika mno na kauli ile na nilijiulizi hivi
    Serikali na wananchi tunalalamika sana kuhusu uhaba wa waalimu na pia mishahara midogo wanayolipwa hawa wachache ukiacha na haki nyingi wanazonyimwa. Je huyu Naibu Waziri anapata wapi kiburi cha kuwaambia walimu watafute kazi nyingine zitakazo walipa?
    Alisema walimu wananzia kulipwa kama laki mbili hivi ambazo hazijakatwa kodi. Je huyu Naibu Waziri ameshafanya kautafiti kuona kuwa hiyo inawatosha kuwafanya wasilalamike?
    Huyu ni Naibu Waziri wa ELIMU ambaye tunamtegemea asimamie vizuri Elimu yetu wa Tanzania iliyojaa matatizo. Badala ya kuwapa moyo walimu wanaoumia kwa kulitumikia Taifa kwa kujitolea, angalau kwa kuwaahidi kushughulikia matatizo ya Elimu, sasa anaongea kama mtu wa kijiweni.
    Sijui CV ya huyu Naibu lakini nafikiri tunamatatizo makubwa na uwezo wa baadhi ya mawaziri wetu.
     
  7. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2009
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Tatizo hawa Mawazir wetu wengi wao wanapewa Wizara wasizo na taaluma zao, tunapeana wizara kwa kujuana tu. Nadhani kunahaja ya kuchaguwa waziri awekwe kwenye wizara ya taaluma yake hii kwakweli itasaidia sana tu man atajua shid n raha za wizara yake kwa undani zaidi na atakuwa radhi kushughulikia matatizo ya wizara yake kwa haraka zaidi maana machungu yake anayajua pia. Kweli safari ilio mbele yetu ni ngumu na hakuna rangi ambayo hatuta acha kuiona.
     
  8. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mahiza Mahiza ????? Katuchoshaa huyu
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ndo mambo ya kuwa na mawaziri wa kuokota okota na kauli zao za hovyo hovyoo.huyu mama ni kweli ana kauli za kifedhuli sana,sasa waalimu waandamane kutaka ajiuzuru
     
  10. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Jamani tundondosheeni CV ya huyu mama. She is too avarage to the post!!!! Au alisoma vile vyuo vyenye utata!!! Si yeye yule alisema wanaume watakaowapa wanafunzi mimba wakatwe uume??? Hili siyo solution ya tatizo!!! Yaani hawezi hata dakika moja kukaa chini kutafakari majibu yake!!! Hii ndiyo mojawapo ya team ya awamu ya nne!!! Tutafika for the next 6 years to come??? Kuna fadhila gani hapa inalipwa kwa huyu mother!!!!!
     
  11. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ni mbunge wa viti maalumu toka tanga anategemea kugombea ubunge jimbo la mkinga hapo tanga kitaaluma ana cheti cha ualimu daraja la tatu katika elimu ya watu wenye mahitaji maalumu(walemavu) lakini hadi kufika hapo alipo ni chakula ya wazito muda mrefu.
     
  12. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    wiki mbili zilizopita alisema:


    Waziri aomba uume wa mwalimu aliyemjaza mimba mwanafunzi usifanye kazi[​IMG]Na Juddy Ngonyani, Sumbawanga

    NAIBU Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mwantumu Mahiza amewataka wananchi wa kijiji cha Muze wilaya ya Sumbawanga mkoani Rukwa kumuombea dua mbaya aliyekuwa mwalimu wa shule ya sekondari Mazoka aliyempa mimba mwanafunzi wa kidato cha tatu katika shule hiyo.

    Mahiza alisema taarifa ya shule ilimsikitisha na baadhi ya matatizo yaliyoainishwa yatashughulikiwa na serikali.

    " Na hili la huyu bazazi, aliyemkatisha masomo mwanafunzi ni lazima tumuombee dua ili asisimame daima,uume wake uache kufanya kazi" alisema.

    Alisema mwalimu ndiye kioo cha jamii, lakini mwalimu anapomkatisha masomo mwanafunzi ni lazima achukuliwe hatua kali za kisheria na kinidhamu na kwamba kwa vile alitoroka dua limfuate huko aliko.

    Awali akitoa taarifa ya shule hiyo mkuu wa shule hiyo Anicent Mpemba alisema katika kipindi cha miaka mitatu hadi hivi sasa wanafunzi wanne wa kike walikatishwa masomo yao kutokana na ujauzito.

    Hata hivyo wanaume watatu walikamatwa kwa tuhuma za kutunga mimba hizo, lakini mwanaume wa nne alitoroka. Mpemba alisema mwalimu huyo baada ya kupatikana na hatia alifanikiwa kutoroka kabla ya kukamatwa na juhudi za kumtafuta bado zinaendelea kwa lengo la kumfikisha katika vyombo vya sheria.
     
  13. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Akikabiliwa na hali ngumu huwa anakuwa hana majibu kwani huishia kulia.

    http://nukta77.blogspot.com/2009/05/hili-ndilo-jengo-la-shule-ya-kutoa.html
    Pichani ni Bweni la shue ya Sekondari Zingibari huko Mkinga linalohifadhi wanafunzi 25.
    Alipolitembelea ghafla, Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi bi Mwantumu Mahiza hakuweza kujizuia kutodondosha machozi.
     
  14. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mwantumu na mama Kikwete walifundisha pamoja Mbuyuni Primary School na pia alikuwa mwalimu wa michezo. Mwisho alikuwa headmistress wa JK Nyerere Nursery ya kina Ulimwengu
     
  15. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Inawezekana kuwa ndio sifa iliyompa Ubunge na hatimaye uwaziri?
     
  16. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anatutia kichefuchefu.
    Tatizo ni hii sirikali yetu ya kubebana na kuleleyana
     
  17. LeopoldByongje

    LeopoldByongje JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2009
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CV yake hiyo hapo
    GENERAL
    Salutation Honourable Member picture
    [​IMG]

    First Name: Mwantumu
    Middle Name: Bakari
    Last Name: Mahiza
    Member Type: Special Seat
    Constituent: No Constituency
    Political Party: CHAMA CHA MAPINDUZI
    Office Location: P.O.Box 9121, Dar es Salaam
    Office Phone: +255 754 372918
    Ext.:
    Office Fax:
    Office E-mail: mmahiza@parliament.go.tz

    Member Status: Current Member
    Start Date: 28 December 2005
    End Date: 30 August 2010
    Date of Birth 12 August 1954
    EDUCATIONS
    School Name/Location Course/Degree/Award Start Date End Date Level
    Chang'ombe Teaching Training College Diploma 1986 1987 DIPLOMA
    Korogwe Teaching Training College Certificate 1971 1972 CERTIFICATE
    University of Oslo - Norway Teaching Course 1990 1990 DIPLOMA
    Jerusalem College - Israel Curriculum Development Course 1997 1997 DIPLOMA
    Beit Bel Teaching College - Israel Teaching College 1999 1999 DIPLOMA
    EDEPA University College - New Delhi, India Diploma in Teaching, Admin & Management 2000 2000 DIPLOMA
    Korogwe Secondary Secondary School Secondary Education 1967 1970 SECONDARY
    Zingibari Primary School Primary Education 1962 1966 CERTIFICATE
    CERTIFICATIONS
    Certification Name or Type Certification No. Issued Expires
    No items on list

    EMPLOYMENT HISTORY
    Company Name Position From Date To Date
    Ministry of Education & Vocational Training Deputy Minister 2006
    Primary School HeadTeachers' Union Chairperson (East Africa) 2005 2008
    Primary School HeadTeachers' Union Chairperson (Dar es Salaam ) 2003 2005
    Mwl. Julius K. Nyerere Primary School HeadTeacher 1997 2005
    Agha Khan Primary School Sports Teacher 1993 1996
    Netball Regional Party - Dsm Chairperson 1986 1993
    Dar es Salaam City Teacher 1976 1993
    Tanga Municipal Teacher 1972 1976
    POLITICAL EXPERIENCE
    Ministry/Political Party/Location Position From To
    Chama Cha Mapinduzi - CCM Chairman of Economic Committee Kawe Branch 2001 2005
    PUBLICATIONS
    Description Published Date
    No items on list

    SPECIAL SKILLS
    Skill Name or Description Years Experience Acquired Through Skill Level
    No items on list

    RECOGNITIONS
    Recognition Type Recognition Date Reason Action Taken Issued by
    No items on list


    Source: http://www.bunge.go.tz/bunge/mpcv.php?vpkey=321
     
  18. F

    FM JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka Mheshimiwa akiwahi kuwa mwalimu. Kama yeye aliweza kuacha kazi na kuingia kwenye siasa ni wazi kuwa wako walimu wengi sana wana uwezo huo tena wa kuwa wanasiasa wazuri kuliko yeye. Kabla ya kutoa kauli hii pengine, ooh no ni lazima alipaswa kufikiria kama kweli walimu wote wataacha kazi nini basi utakuwa mustakabali wa taifa? Japo hakutamka bayana lakini kwakuwa ndo kazi aliyochagua baada ya kuacha ualimu bila shaka ndo inayolipa. Mheshimiwa sasa anaweza kusimama mbele ya umma na kutuambia kupitia hiyo kazi inayolipa taifa limefaidika vipi zaidi kauli zake kejeli? Anatufundisha nini hapa kwamba ukiwa na kazi inayolipa wajibu wako ni kukejeli wanaolalahoi kwa kulitumikia taifa hili? Halafu anajaribu kutuaminisha kwamba kunasiku mawaziri wanaweza kufikiria kugoma, thubutu! kwa lipi hasa? Aaaaaghrrrr kwa kweli bado sijamwelewa mahiza. Aliyemwelewa tafadhali anisaidie
     
  19. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    NANI KAKWAMBIA NCHI INA MATATIZO. Tuliowategemea kwa maendeleo yetu ndio hao waliotusaliti. Kwa hiyo kila mtu apiganie haki yake.
     
  20. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    That's obviously! Yeye na Salma Kikwete ni mashoga toka enzi na walicheza pamoja netball so lazima "shemeji" ampe pande kwenye cabinet
     
    Last edited: Aug 19, 2009
Loading...