Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu acheni ujinga hebu nendeni sehemu mlizopangiwa.

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by tindikalikali, Jan 27, 2012.

  1. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Nyie walimu mna nini? Kila siku mlikuwa mkililia hizo post...mmezipata mnaanza tena kuleta makuu...mara kule bush sana siendi, bora nibaki skan....wengine wamekazana na kubadilishana..kafanyeni kazi nyie tena mtue chini mzgo wa ujinga.
     
  2. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Haya mkuu hayakuhusu wewe endelea na business zako,labda ungesema ww unaathirika na nn na hayo wayafanyayo walimu? Hebu sema usikike
     
  3. M

    Makunga JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 573
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 80
    waambie mwaya,wamezidi kujishaua.
     
  4. c

    christer Senior Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yana mhusu sana walimu wamesoma kwa mkopo ambao ni kodi za watanzania wote kwanini wakatae kuwatumikia?isitoshe bodi inataka kurejesha mkopo mapema na wengine wasome.na mwisho kila mtu ana haki ya kulipa kodi.usipo fanya kazi unawaacha wafanyakazi wabaki na mzigo mkubwa wa kukatwa kodi.
     
  5. G

    GSPN Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :crutch:they are not serious!!!!!!!!!!!!!, they have to report to their duty station immedeately
     
  6. z

    ze dong Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Lakini, hata tarehe za kuripoti kwa waajiri bado jamanieeeeeeeeeee!
     
  7. M

    Mayongeyonge Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kujishaua kwa lipi.ebu fikiri mtu anatoka Ngala au BK(v) anapelekwa Ruvuma na pengine hali ya family yake ni duni sana kwa nini asiombe kubadilishana ili awe karibu na kwao
     
  8. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    sasa hali duni na kuwa karibu na kwao kunahusiana nini?
     
  9. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    wakafundishe watoto huko, kwani hawakujua kama wanaweza kupangiwa popote?
     
  10. L

    Lyahanda New Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini tusiwalaumu tu walimu, je serikali imezingatia chaguo la mwalimu sehemu iliyompangia? kwasababu mwalimu huyu alipewa fomu ya kujaza mikoa mitatu ya kufanyia kazi, hivyo basi mwalimu huyu akipangiwa sehem aliyoomba hawezi kuomba kubadili tena. kama serikali haizingatii mapendekezo basi isiwape form za kuchaguamikoa ya kufanyia kazi na iwaeleze wazi kuwa wategemee kupangiwa popote inchini. alimradi kunawaohitaji huduma yao.
     
  11. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    mbona watu mnajifanaya mnajua kongea pumba,,, hivi mnajua hio serikali yenu mnayojishaua nayo inatoa hela ya usafiri na kujikimu baada ya mda gani?.... Na mshahara wa kwanza unapatikana baada ya muda gani?... Nani aende akaishi mahali ambapo maji yanafuatwa masaa 6,,, kufata mshahara siku nzima?..... Wote mnaojifanya mnajua kuongea mpo mijini huko vijijini kwenu mnaenda mara moja kwa mwaka... Uduni wa sehemu haujaletwa na waalimu ni ujinga wa serikali yenu.... Kwa hiyo usilazimishe waalimu kwenda kuishi mahali duni hawakusoma kuja kuwa watumwa nao wanahitaji maendeleo ambayo mnayafuata mijini
    .
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Watu wengine wanalaumu na kutukana walimu tuy bila kujua lolote.
     
  13. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ni haki yako kusema hayo wala ckulazimishi,hivi imagine kuna eneo huko Newala unaambiwa ndoo ya maji ni sh 500 je mshahara wa mwl huyu unaujua ww? Kwann usiwe wa kwanza kuiambia serikali isiboreshe miundombinu ya walimu? Tafakari............
     
  14. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Usitumie nguvu nyingi kuongea vitu bila kufanya tafiti ndugu yangu,hivi unayajua unayoyaongea? Kwamba kwamba hawakujua kua wanaenda huko,kwa hyo kwako waende tu hata kama hakuna mahitaji? Kuweni na huruma na walimu hawa ni waTanzania wenzenu
     
  15. Z

    Zabron Erasto Member

    #15
    Jan 28, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tindikalikali we ndo unaujinga. mtu yeyote ana haki ya kuongea na uhuru wa kufanya kazi pia. Walimu wangu wachague mazingira mazuri ya kazi maana sekta yao ndo imesahaulika mshahara wa mwenye degree anazidiwa na nurse mwenye diploma wapi na wapi Hebu walimu chagueni pa kwenda bwana ili nanyi mjikomboe kimaisha.ALA!!
     
  16. N

    NYAGO Member

    #16
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KWA KWELI MIMI NIMEJISIKIA VIBAYA SANA KUWAPONDA WALIMU HIVI NYINYI BILA WALIMU LEO HII MNGEKUWA TOWN MNACHATT FACEBOOK,JF NA TWEETER???? HEBU FIKIRIENI KAMA WALIMU WATAENDELEA KUWA KATIKA MAZINGIRA DUNI JE HAO WADOGO ZETU WATAKUWA NA MUSTAKABARI GANI? ITS TIME FOR THEM TO SELECT PLACE OF WORK HAVING SOCIAL SERVICES LIKE ELECTRICITY, WATER, AND OTHER ESSENTIAL NEEDS

    ACHENI KUWA KAMA WATU WASIO NA ELIMU, HAO MADAKTARI WAMETOKANA NA WALIMU LAKINI AT LEAST SIKU HIZI KILA ZAHANATI INA NYUMBA YA MGAGA WA KITUO JE KILA SHULE INA NYUMBA YA MWALIMU MKUU? mambo hayo inabidi yatazamwe kwa umakini na sio kuongea ongea u bila kutafakari. Serikali yetu imejaa wizi, na kukumbatia mafisadi huku Taasisi muhimu zikibaki kulalama bila mafanikio yoyote.

    Tumpiganie huyu mwalimu mana ndio mkombozi wa maradhi yote kama vile ujinga na umaskini ..., ewe kijana wa Kitanzania pigania haki za mwalimu bila kujali una fani gani.
     
  17. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,021
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    walimu ni watu wenye akili sana, tena kuliko hawa wajinga wajinga waliogoma!! pamoja na kwamba wengi wanalalamika na wengine kutokwenda wengi wanatafuta altenative kubadilishana na wenzao wanaoona hakufai hawaendi,

    pamoja na kwamba wanapata fedha duni lakini wao wanafanya kazi kwa moyo na kujitolea sana

    thanx much teachers we love you all!!

    ila nyie ma dr mnanikera sana tena
     
  18. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Asanteni wakuu,bora nyie mmeliona hili maana kuna watu wa ajabu sana wanachukulia kazi ya ualimu kama ya kujitolea hivi kumbe watu tumeenda shule,cha msingi tindikali na wenzie wawe wa kwanza kuiambia serikali iboreshe mazingira mazuri ya kazi sio kulaumu walimu kipumbavu hivyo
     
  19. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu asante sana kwa kutambua umuhimu wetu na ndio sisi tunawafanya watu kama tindikali anang'ang'ana na keybord hapo ati huyu huyu anaponda walimu si ujinga huu? Pambafu
     
  20. e

    emkey JF-Expert Member

    #20
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 724
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ucpende kuandika ili mradi uonekane, kama ujinga yafaa ww uitwe mjinga kwa kutoa mawazo finyu. teh..teh... teh.
     
Loading...