Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walimu 40 sumbawanga waingia mitini........!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ochutz, Jun 4, 2011.

  1. O

    Ochutz JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 466
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Walimu 40 katika wilaya ya sumbawanga 'wameingia mitini' huku wengine 50 wakiingia kwenye mgomo usio na kikomo wakiishinikiza halmashauri kuwalipa mishahara pamoja na madai mbalimbali wanayodai kwa zaidi ya miezi mitatu sasa. Jamani wenye dhamana uko serikalini timizeni wajibu wenu. Tuache kuwa wabinafsi.
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hii serikali haipati akili tu? si wawaandae walimu toka mikoa husika? Ama si wawape maslahi yanayoridhisha? MWalimu ni mtu muhimu sana katika jamii. Mwalimu akiharibu tujue na mwanafunzi ataharibu tu! Na ndio maana tunakuwa na dotcom wengi kwa jamii. katika nguzo mojawapo za uchumi, incentive ni muhimu sana. Nafaidikaje na jambo fulani?

    Kila mmoja anahitaji motisha wa namna fulani na sio kudanganyana kujazana uzalendo na wito ambavyo katika hili soko huria ni mambo ya kutiliwa shaka. Wanasema tena hakuna vya dezo dezo. Nipe nikupe. Mwalimu anaizalishia serikali/jamii wasomi. Mpeni mazingira sahihi ya kutekeleza wajibu wake ili mwishho wa siku muweze kumbana. kwamba tulikupa vitendea kazi na rasilimali zote ulizotaka. wapi output yako? Lakini kwa mazingira ya sasa ni vigumu kumbana mwalimu kwa staili hii.

    Hata hiyo wanayoita OPRAS-Open Performance Review and Appraisal System haina maana katika mazingira kama haya. Maana ili hiyo OPRAS ifanya kazi kwa ufasaha inabidi mwajiriwa apewe kila kitendea kazi anachohitaji ili mwisho wa siku mkikaa na mwajiri muanze kufanyiana tathmini bila mizengwe. Na hii si kwa walimu tu bali kwa sekta nzima ya umma. Sekta binafsi wanaweza kutekeleza hili maana wao hawana ruzuku toka serikalini.

    Serikali inayajua haya yote ila sijui tatizo ni nini. Angalau mi naweza kujitetea sijui mfumo wa nchi unavyoendeshwa. Lakini hata rais hajui matatizo ya watz??????!!!!!!!!
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,684
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    umenena mkuu,ktk maisha ya leo(capitalism)ambapo huduma zinauzwa hauwezi tena kutamka kwa mwalimu kwamba ualimu ni wito...kwa sasa hii ni fikra potofu

    walimu wa sasa wanahitaji pesa kama watumishi wengine na pasipo pesa nzuri na maisha mazuri kwa ujumla hatuwapati tena waalimu,watakimbia wote na serikali itabaki na adithi zake za ualimu ni wito,na iweje mtu aendelee kufanya kazi ambayo badala ya kukutoa kimaisha inakuletea umasikini,ya nini??
     
  4. p

    pointers JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na huko sumbawanga kulivyo mbali na shida kufika halaf bado mnawanyanyasa hao walioamua kuja huko
    wakiondoka hao imekula kwenu, tuseme ukweli tu ni wangapi wakipangiwa vituo vya kazi sumbawanga watafurahia
    sasa hao inabidi muwape haki zao haraka sana
     
  5. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,879
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    kama bajeti yao haipo kwa nini waitwe kazini?
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    lakini si walishaambiwa sirikali haina bingo....acha tu watoke mbio!!
     
  7. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mwalimu na kamshahara kake kadogo wanashindwa kumlipa,mbunge aliyeishia darasa la saba na mwenye fani ya kusinzia bungeni anapewa mamilioni,tunatumia mamilioni kwenye bites ofisini,mamilioni kuwapiga picha waheshimiwa utafikiri wao hawawezi kutumia hela zao kupiga hizo picha,kununua ma bmw x5...nk...kweli serikali haina hela
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    tutemee nini toka kwa serikali isiyo na vipaumbele? Chiligati anampinga zitto kwa macho makavu eti ccm watachukua posho hata kama wapinzani watazisusia. Ukichukua hizo posho ukachanganya na bajeti za chai na per diem na posho za vikao pamoja na semina, ukachanganya na za epa et al pamoja na bajeti halali za sekta husika unapata hela ya maana ya kuwalipa bila mizengwe
     
  9. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CHENGE tuilipe dowansi
     
Loading...