Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wali wa sausage na mboga

Discussion in 'JF Chef' started by Elizabeth Dominic, Sep 12, 2012.

  1. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    [h=3]JIFUNZE KUPIKA WALI WA SAUSAGE NA MBOGA MAJANI MCHANGANYIKO[/h]


    JIFUNZE KUPIKA MBOGA MAJANI NA MCHANGAKO WA WALI NA SAUSAGE
    MAHITAJI

    3 vipande vya sausage
    1 fungu la majani ya vitunguu
    1 kitunguu kikubwa
    100 gram njegere
    500 gram chele basmati
    5 gram chumvi
    5 gram pili pili manga
    JINSI YA KUANDAA FATIKLIA PICHA NA MAELEZO

    Muda wa mapishi dakika 45
    Muda wa maandalizii dakika 15

    [​IMG]

    Huu ndio muonekano wa majani machanga ya vitunguu​

    [​IMG]

    Kaanga vitunguu maji katika kikaango kwa kuweka mafuta ya kupikia kiasi​

    [​IMG]

    Kisha ongezea majani mabichi ya vitunguu kama inavyoonekana katika picha​

    [​IMG]

    Baada ya kukaanga kwa dakika mbili vitunguu pamoja na majani vitoe tu harufu na sio kuungua kubadilika rangi kisha weka mchele na endelea kukaanga​

    [​IMG]

    Kaanga mchele kwa dakika 3 mpaka 4 kisha weka maji ya wastani yazidi mchele wako kiasi na uendelee kukoroga ili maji yachanganyike na mchele wako​

    [​IMG]

    Kisha funikia na weka moto wa wastani ili wali wako uive taratibu​

    [​IMG]

    Kisha chukua sausage zako na kata kata vipande vidogo​

    [​IMG]

    Huu ndio muonekano wa vipande vya sausage baada ya kukata​

    [​IMG]

    Kisha tupia juu ya wali wako njegere zilizochemshwa pamoja na vipande vyoote vya sausage ​

    [​IMG]

    Kumbuka kuendelea kukoroga ili kila kitu kichanganyike, pia kama mpenzi wa blue band au samli unaweza weka kiasi ili kuongeza ladha na harufu safiu sana katika wali wako​

    [​IMG]

    Safi sana hapa kila kitu kimechanganyika na ninaimani baada ya dakika 45 wakli wako utakua umiva kama haujaiva basi ongezea maji kidogo na endelea kupika katika moto mdogo​

    [​IMG]

    Ukimaliza pakua na mpatie mlaji chakula hiki kikiwa chamoto​

    [​IMG]
    ​

    waandalie famili au hotelini kila atakae kula atafurahia sana

    Kwa hisani ya Activechefblog
     
  2. N

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2014
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,543
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Leo mimi napika pishi hili. Muongozo wangu ni hii thread. Ahsante JF na members wote wa jukwaa hili la mapishi
     
  3. geniveros

    geniveros JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2014
    Joined: Apr 29, 2014
    Messages: 16,952
    Likes Received: 8,442
    Trophy Points: 280
    ntajaribu kupika
    asante
     
  4. Mrs Kharusy

    Mrs Kharusy JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2014
    Joined: Sep 23, 2013
    Messages: 1,250
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Asantee
     
  5. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #5
    Aug 3, 2014
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    imenipita mwenzangu....haki ningekuja kula
     
  6. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #6
    Aug 3, 2014
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Jaribu mwaya
     
  7. Honey Faith

    Honey Faith JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2014
    Joined: Aug 21, 2013
    Messages: 14,645
    Likes Received: 3,279
    Trophy Points: 280
    Asante sana.
     
  8. stable woman

    stable woman JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2014
    Joined: Nov 12, 2013
    Messages: 1,757
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Chele basmati ndo kitu gani mkuu?
     
  9. stable woman

    stable woman JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2014
    Joined: Nov 12, 2013
    Messages: 1,757
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye kuweka maji vipi kama nitaweka tui nitakuwa nimekosea?
     
  10. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #10
    Aug 9, 2014
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mchele wa basmati ni mchele wa kihindi ule ulionyoka ukienda supermarket hutokosa. Na pia sidhani kama itakuwa ishu ku substitute nazi kwa maji
     
  11. stable woman

    stable woman JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2014
    Joined: Nov 12, 2013
    Messages: 1,757
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Okay ntautafuta! Huu wa kawaida hautapendeza?
     
  12. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #12
    Aug 9, 2014
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Utapendeza kabisa lakini uwe mwangalifu kwenye vipimo vya maji na muda wa kuupika
     
  13. stable woman

    stable woman JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2014
    Joined: Nov 12, 2013
    Messages: 1,757
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    sawa mamy nimekupata
     
  14. Heaven Sent

    Heaven Sent JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2014
    Joined: Sep 27, 2013
    Messages: 12,067
    Likes Received: 10,486
    Trophy Points: 280
    Oooh nashukuru kwa somo
     
  15. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2014
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,271
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    Kama na maharagwe tu
     
  16. m

    mamanzara JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2014
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 638
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nimeipenda. Nitajaribu. Asante.
     
  17. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2014
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Bien nita eseye
     
  18. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2014
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,366
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Mbona watanikoma santeeee kwa hili somo.
    Nalog off
     
Loading...