Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wali wa Manjano

Discussion in 'JF Chef' started by snochet, Aug 9, 2012.

  1. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    [h=3][/h]


    KAA TAYARI KWA RECIPE SAFI KABISA NA RAHISI YA KUANDAA WALI HUU WA MANJANO NA KWA GHARAMA NAFUU SANA FAMILIA YAKO IFURAHIE


    MAHITAJI

    1 au 2 Saffron ( zafarani ya orange)


    4 kijiko kikubwa cha chakula Olive oil
    1 kitunguu kikubwa kata kata
    1 pili pli hoho katak kata vipande vidogo vidogo
    1 kijiko kidogo cha chai kitunguu swaumu cha kupondwa
    240 gram mchele wa basmati
    340 gram za maji ya vugu vugu
    5 gram ya chumvi
    majani kiasi ya giligilani kwa kupambia na kuongeza ladha

    JINSI YA KAUNDAA FATILAI PICHA NA MAELEZO HAPO CHINI

    Muda wa maandalizi: dakika 15

    Muda wa mapishi: dakika 15
    Idadi ya walaji: watu 2


    [​IMG]


    Katika kikaango weka kitunguu maji na safron pamoja na mafuta katika moto mdogo kisha endelea kukaanga pole pole.

    [​IMG]


    Baada ya mafuta kubadilika rangi ya orange. Kisha toa katika moto na acha ipoe kwa dakika 10 kisha yachuje hayo mafuta.

    [​IMG]


    Kisha chukua kijiko kimoja kikubwa cha mafuta na weka katika kikaango. Kisha chukua tena kitunguu maji na kitunguu swaumu endelea kukaanga mapak vilainike. Kisha ongeza pili pli hoho na endelea kukaanga mpaka iwe laini.

    [​IMG]


    Kisha weka mchele na endelea kukaanga pole pole mpaka mchele utaponukia na kubadilika rangi na kulainika.

    [​IMG]


    KIsha ongeza maji na ufunike iendelee kuiva kwa dakika 8-10 kwa moto mdogo mpaka iive.

    [​IMG]


    Baada ya kuiva kataka majani ya corriender na pamba katika wali wako.

    [​IMG]


    Hakikisha unampatia chakula hiki mlaji kikiwa chamoto.




    [​IMG]


    Unaweza kuongeza ladha ya chakula hiki kwa kuweka karanga au zabibu kavu au hata korosho kavu​
     
  2. b

    bidada Senior Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante Mkuu
     
  3. Lilian Masilago

    Lilian Masilago Verified User

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks
     
  4. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo poa!
     
  5. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145


    ntamsaprise na hii mama watoto charminglady siku moja
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    ntafurahi sana huz, bt katumia termilogies sana!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,334
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    nilitaka kupika wali wa nazi wa kawaida, nimehairisha, acha nikatengeneze hii makitu
     
Loading...