Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wali Uliwe kwa Mikono au Kijiko?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Albedo, May 28, 2010.

  1. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ninalo Swali jamani, linalotatiza kichwa changu
    Kila lijapo mawazoni,laniongezea wazimu
    Nashindwa niseme nini, nabaki ni kama bubu
    Wali uliwe kwa mkono, au Kijiko Jamani?

    Wa maharage fikiria, wengine wasema mandondo
    Upikwe kwa jiko la mkaa, si la gesi hata oven no
    Kwa nazi ukachuriziwa, watamanisha kwa Uhondo
    Wali uliwe Kwa mikono , au kijiko Jamani?

    Ha ha ha Wanajamvi, Naomba Mnisamehe
    Nimeyataja Mandondo, Mate yawatirirka
    Keyboard zapiga short, kwa Mate yatiririkayo
    Wali Uliwe Kawa mikono, au kwa Kijiko Jamani?

    Wali uwe wa Kyela, wa Kamsamba hata wa Rukwa
    Utiwe nazi hata mafuta, wanukia kwa Maraha
    Si kwa Mandondo peke yake, Dagaa nao watia For a
    Wali Uliwe kwa Mikono, au kwa Kijiko Jamani

    Wengine wauta pilau, wengine sijui biriani
    Uwe wa Kempisk hata Royal palm, Mama Cheusi naye anatisha
    Mhhh jamani wali mtamu, upikwe na fundi kweli
    Wali Uliwe kwa Mikono, au kwa Kijiko Jamani?

    Malenga nawachia swali, naombeni jibu haraka
    Nashikwa na Kigumumuzi, maana sahani I mezani
    Nipeni jibu Haraka, Nianze kuufakamia
    Niule wali kwa Mkono, au Kijiko cha nauliza?
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu inategemea na shuhuli, kuna shuhuli nyingine ni kwa mikono nyingine kwa kijiko.
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Naja kwa mbwembwe, mikono ndo yenyewe Ndege
    Vijiko ni kwa wakolembwe, faidi wali kwa raha muulize rage
    Wali lazima ukombwe kombwe, Mikono kazi yake wewe Mkelege
    Mikono ina kazi nyingi, moja wapo kulia peku peku wali
     
  4. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ha ha Mkuu Masanilo Rage anaifahamu raha yake siyo ee teh teh teh
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mzee wa Tabora yule hahahaha alikuwa wali hata jela
     
  6. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ndege ya Uchumi nimependa jinsi ulivyopanga vina na mizani kwenye hili shairi lako
     
  7. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa umesema pilau, ningekwambia iliwe kwa mkono kwani pilau inakuwa imechanganyikana na nyama, so inakuwa rahisi kusearch nyama kwa mkono kuliko kwa kijiko !
     
  8. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha Mkuu Sinkala Kuku nini Kuku tu Jogoo Jina, Wali ni wali tu Pilau Jina. Thanx
     
  9. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wali wa jamvini shurti ulime kwa mkono, lakini ule wa buffet kijiko ndio hakimu wake!!
     
  10. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,738
    Trophy Points: 280
    Hodi hodi bwana ndege, Kompaki nimeingia
    nimekuja na perege, wali kuufakamia
    natumai si kama zege, umepikwa wajiachia
    yaonesha huna njaa, wacha tukusaidie!

    Kwa mikono kwa kijiko, haijalishi jamani
    labda mfungwa wa keko, asiyechagua maini
    kipi kizuizi chako, kujua utumie nini
    yaonesha huna njaa, wacha tukusaidie!

    Hebu fungua mlango, sato wangu yuapoa
    kwako ninagonga ngogo, mwenye njaa meingia
    staha nazipa mgongo, kijoko sitatumia
    yaonesha huna njaa, wacha tukusaidie!

    *NB: nimejibu from direct/literal translation...
     
Loading...