Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Walevi ndio mafisadi wakubwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ami, May 13, 2010.

  1. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    .Walevi si watu kabisa wa kukabidhiwa madaraka popote kuanzia ngazi ya kaya mpaka ya kitaifa.
    .Kila eneo ambalo kiongozi wake ni mlevi basi halina uwajibikaji na huwa limejaa malalamiko.
    .Mafisadi wote huanza kuwa ni walevi kwanza wa namna moja au nyengine.
    .Walevi mbali na kuwa hawawajibiki vile vile huwa hawana muda wa kufikiri, na wanapotoa maamuzi huwa hayana busara.Hawa ndio wanaoiuza nchi na kurudsiha nyuma maendeleo.
    Jee! yupo anayebisha ili tutoe ushahidi?
     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,925
    Likes Received: 482
    Trophy Points: 180

    Mimi nabisha mkuu weka ushahidi.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kabla hujaanza na ushahidi hebu tupe definition ya mlevi
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    * tufe definition tusije kuwa tupo katika maongezi ya dimensions tofauti na wewe
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ninavyojua ulevi ni tabia kuna aina nyingi sana za ulevi
    ulevi wa wanawake mfano kuoa wake zaidi ya watano, umalaya nk
    ulevi wa pombe na kujisahahu but kunywa pombe si lazima uwe mlevi
    ulevi wa sigara
    ulevi wa kukesha JF kama mimi
    ulevi wa dini kama Kakobe nk nk.........
    ni ulevi gani unaotaka kutuambia
     
  6. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nafikiri hii thread haiko mahala pake, inafaa kwenye jukwaa la habari mchanganyiko au jukwaa la mahusiano/jokes/marafiki
     
  7. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nilikuwa na maana hiyo hiyo,ispokuwa sehemu ya tatu umejidanganya.Endelea..
     
  8. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hehehe umenikumbusha kitambo, nilienda kuomba viza balozi moja ya nchi moja ya afrika(jina kabatini), balozi alikuwa kaweka kilaji choka mbaya, nilishtukia ananiuliza . KIJANA NIKUGONGEE VIZA AU UTAGONGA MWENYEWE?, ilikuwa kasheshe aisee
     
  9. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    according to your reasoning

    tanzania haina uwajibikaji na ina malalamiko (Mishahara midogo, pensheni za wazee EAC, mikopo ya wanafunzi, barabara mbovo etc) kutokana na viongozi wetu, this is all because viongozi wetu hawana muda wa kufikiri wanapotoa maamuzi which is a result of ulevi na ufisadi.

    MHHHHH inawezekana siwezi kubisha
     
  10. R

    Rafikikabisa Senior Member

    #10
    May 13, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 198
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Uzushi kabisa kabisa ina maana viongozi wanaoongoza Tanzania ni walevi? Mimi naona mada yako haina maana na huwajibikaji ktk Taifa. Kuna watu wanakunywa pombe na niwachapakazi kweli kweli na hhawana harufu ya UFISADI kabisa na mambo mengine mbalimbali. UFISADI ni hulka ya mtu haina uhusiano na ulevi.
     
  11. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hii mada hapa ndipo pake hasa na wala si jokes kama unavyoona wewe.
     
  12. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nyinyi Malaria sugu na wenzako ndio kabisa hamna maana.Hata mukipewa mshahara wa sh.515,000 hautawasaidia kitu.
     
  13. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #13
    May 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kabla sijatoa ushahidi wa matukio we fikiria chama fulani cha siasa timu yake ya kampeni haifikii hoteli za kawaida. Lazima wafikie na kulala kwenye mabaa.Hulewa usiku kucha.
    Unafikiri wana lipi la kuwaambia waungwana wanapotoka hapo?Ni porojo za kilevi tu,kuwasikiliza ni kupoteza muda bure.
     
  14. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #14
    May 15, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ushadidi no.2

    Chama kingine cha siasa ofisi yake upande wa nyuma imefunguliwa baa kubwa.Wajumbe wa mikutano huonekana wakiingia humo wakati wakisubiri vikao au wakati wa mapumziko.Hata wakubwa wao pia huingia humo.
    Unadhani watajadili na kupanga nini wanapokutana,iwapo si mbinu chafu za kuwadhuru wenzao!.
    Kwa namna hii nani atakuwa fisadi wa mwanzo kama si wao.
     
  15. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wengine huita kitochi lakini ni ile ile pombe.
    Ofisi moja inayoshughulika na mambo muhimu ya jamii imepakana na mtaa mzima ambao ni mabaa tu katika majina mbali mbali.
    Ukifika ofisni karibu nusu ya milango ya maafisa wake imefungwa.Ukiuliza unaambiwa katoka....Baada ya muda wanaonekana wanatoka huko,ati walikwenda kunywa chai.
    Kama una shida ofisini kwake jawabu maarufu njoo baadae au kesho.Nani fisadi mkubwa wa uchumi wa nchi?.
     
  16. S

    Smartgirl New Member

    #16
    May 17, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena saaana, hata akiwa m/kiti wa mtaa akiwa mlevi lazima atafanya ufisadi!
     
  17. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Asante sana dada yangu kwa kunielewa...Nataka nikueleze zaidi kuhusu wingi wa matuta ya barabarani.
    Kila siku tunalalamika tujengewe barabara nzuri ili kuharakisha maendeleo.Utashangaa kuwa baada ya kuzijenga kwa gharama kubwa halafu tunaziharibu kwa kuzijengea matuta mpaka inakuwa kero kupita.Ukiangalia idadi kubwa ya wanaogongwa kupelekea kujengwa kwa matuta hayo, huwa ni walevi wakifuatiwa na watoto wasiokuwa na umadhubuti wa hali za barabara kutokana na udogo wao.
    Niambie dada yangu; walevi huleta maendeleo au wanarudisha nyuma maendeleo?.
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mh viwanda vya beer vinachangia sana maendeleo ya taifa kwa kodi wanayolipa serikalini na ajira kwa watanzania, Usisahau fedha za kigeni kumbuka hata huku Pakstani tunapata safari larger
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Hahahaa! Nimevutiwa kugundua kuwa ukiwa na wake 3 (masuria/vimada sijui kama wanaangukia wapi) huo sio ulevi. Umedtumia kamusi ya TUKI wewe eeh! Lakini kama wanachangia pato la Mume wangu kama Da Sophym unaweza kuwa ulevi mzuri! Ni wazo tuu!!
     
  20. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Masanilo nilidhani kuwa na wewe ni great thinker,kumbe siye hata kidogo.

    Umewahi kukusanya takwimu zozote juu ya pato la serikali kutokana na ulevi na hasara yake.Mimi pia bado, lakini nina uhakika kwamba ikiwa serikali hupata milioni 100 kama pato basi milioni 200 huwa ndiyo hasara yake kwa kutibu majeraha kutokana na ulevi.
    Hasara hizo ni kama vile kukosa uzalishaji,kujenga miundo mbinu iliyovunjwa na walevi,kutibu ukimwi na kifua kikuu vitokanavyo na ulevi na kadhalika.Wachilia mbali kushughulika na kesi za kipuuzi zitokanazo na ulevi.
     
Loading...