Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wale wanaopigwa na kudhalilishwa katika mahusiano ni "Victims" au "Survivors"?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 28, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ni mjadala mzito nnilikuwa na jamaa yangu mmoja ambaye anashughulikia hapa mambo ya Domestic Violence. Position zetu zilikuwa mbili tofauti moja ni kwamba huwezi kuwa survivor bila kuwa victims - you have to move from being a victim to being a survivor. Position nyingine ni kuwa ukishasalimika na mambo haya wewe siyo victims ni survivor. Je, ni wakati gani mtu anakuwa victim (mhanga) na wakati anakuwa ni survivor?
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 655
    Trophy Points: 280
    Kwa ufaham wangu wa kiingereza cha kimaskini cha darasa la saba cha miaka ya tisini ni kuwa mhanga ni alieathiriwa na jambo ila alieokoka hajaathiriwa na jambo au kadhia hiyo!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Unakuwa 'victim' pale unapopigwa na mtu aliye na power juu yako. Power inaweza kuwa katika mfumo wa kipato(inakufanya unakuwa tegemezi), nguvu(labda umeolewa/oa baunsa)

    Unakuwa 'survivor' pale ampapo hali hiyo ya kipigo inaisha aidha kwa wewe mwenyewe kuchukua hatua za makusudi au natural justice inapochukua mkono.
     
  4. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ni victim wanaathirika na vipondo vya kila siku
     
  5. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtu anakuwa ni victim wakati akiwa ktk hizo ordeal,na anakuwa survivor hayo makasheshe yote yakimalizika na akabaki anakuwa ame-survive...
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,058
    Likes Received: 14,277
    Trophy Points: 280
    wengi wao wanakuwa victim forever...
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Lakini siku hizi taasisi nyingi za haki za binadamu na za wanawake hawtaki kutumia neno "victim" wenyewe wanasema ni politically uncorrect. Wanasema hawa siyo "victims" bali ni "survivors". Je ni vizuri kuondoa hilo la victims?
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,058
    Likes Received: 14,277
    Trophy Points: 280
    hizi taasisi nazo
    zinashiriki kwenye 'abuse'...
    ku deny mtu kuwa sio 'victim'
    na anahitaji 'tiba' maalum ni kumuongezea matatizo...
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu, I think victim ni yule ambae ameshindwa kabisa kujitoa, na hata hashtukii hali yake.
    Survivor ni yule ambae yuko katika hali ya kua abused but is struggling to get out of it
    Everyday is a survival day, with hope that ipo siku atatoka, or she/he has gone beyond and has actually ended the violence kwa njia moja au nyingine.
    The terminology was probably adopted to challenge the 'victims' ili waelewe kua a shift in mentality means a shift in situation. A victim is not in control, a survival is.
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    As long as you are still abused you are a victim. Unakuwa survivor baada ya kutoka katika hiyo arena.
    So hata kama uko kwenye process ya kujikwamua bado ni victim unless umefikia mahala penye matumaini, mfano separation.
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Survivors are the ones who have managed to break the 'circle' of abuse and gotten OUT of it...while victims are the ones who still lives IN it. Yani...one can not be a survivor while still trapped in a situation where they are not in control of the way they are being treated.
     
  12. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Lizzy, King, in the specific context of domestic violence the ones who are still abused but who have started to take measures out of it are also called 'survivors' in the jargon.
    Because they want to survive, they are struggling to get out of it. they survive on a day to day basis.
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    victim wakati unakula kipondo heavy daily......

    survivor kama 1. umeweza kuvumilia vipigo hadi mpigaji alipojirekebisha (hii huwa haitokeagi sana hii)
    au 2. kama umeweza kujinasua/ kuachana na mtoa kipondo
     
Loading...