Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wale wa Mbeya Day

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Jibaba Bonge, Jun 18, 2009.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    kwa wale waliosoma Mbeya Secondary School (Mbeya Day), Kama mpo humu jamvini hebu tukumbushana kidogo enzi zile. Ile awamu ya kwanza ya vigae na streams mbili 'A' na 'B' kwa form 1&2 na science na commerce kwa form 3&4 na ile awamu ya pili ya baada ya vigae kuondolewa na kuwa bati tupu na streams nyingi kuongezwa na kuanzishwa A level.
    I was there from 1980 wakati wa vigae na streams mbili na Headmaster NISAJILE
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,238
    Likes Received: 5,532
    Trophy Points: 280
    usinikumbushe ule mto unaokatiza nyuma ya mount living stone hotel...
    down ze riva...
    kulikuwa na mawe tunajificha kule huku tukiota jua.
     
  3. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2009
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Ni kweli. na kule kwenye fish ponds upande wa madarasa ya sanaa (wakati huo) tulikuwa tunaota jua sana asubuhi
     
  4. kmp

    kmp Member

    #4
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka enzi za Mwl. Mwakas... alitutandika sana viboko. Pia,zile bustani za mboga kule chini karibu na mto.

    Pia nakumbuka kulikuwa na stream mbili ABC na LMN. Waliokuwa A na L ni science one.
     
  5. K

    KILUWASHA New Member

    #5
    Nov 18, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasikia cku hz o-level haitakuwepo! Ni a-level 2!
     
  6. Lussadam

    Lussadam JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2010
    Joined: Oct 13, 2007
    Messages: 520
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Bila kumsahau Jenerali Mwandeko
     
  7. Lussadam

    Lussadam JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2010
    Joined: Oct 13, 2007
    Messages: 520
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Signature yako ilipatikana katika Uwanja wa Mapinduzi ?? nowadays Sokoine Memorial Stadium
     
  8. c

    chibhitoke Member

    #8
    Nov 19, 2010
    Joined: Jun 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwandeko
    Mwakamele
    Mwakasala
    Unamkumbuka Mr. Mkwizu. Enzi zile Mr II (Mh. Mbunge) ndo anaanza mambo yake nakumbuka nilikuwa namuona amevaa rozari shingoni. Kulikuwa na rafiki yake Boniface Gwatengile alikuwa mtaalamu sana wa kucheza ''miziki ya wazungu''
     
  9. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nikumbusheni jina la yule mwalimuwa kike wa kiingereza ambaye alikuwa fyatu kidogo na akikukuta unaongea kiingereza utakiona.
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,824
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    mmmhh....
     
  11. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu ipo msg anayotaka kuifikisha hapa. Edit post yakoo tuwastue mods watoe hii
     
  12. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,824
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    done
     
  13. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2010
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh! kweli maisha ni safari ndefu. Ulipomtaja Mwandeko to nikakumbuka fimbo za matakoni mwezi Juni. Ulipomtaja bwana mdogo Sugu nikakumbuka walikuwa wanacheza shoe siku za graduation. Ila kikubwa ni wali wa mawese tuiokuwa tunakula mchana. Ada ilikuwa sh. 350 kwa mwaka. Duh! tena kuna teacher mmoja wa fine art alikuwa anakigugumizi anaitwa nani vile... ba brother man mmoja eti ndo mwalimu wa typing (Zoya???). sasa hivi shule nzima ni kuta na mageti
     
  14. c

    chibhitoke Member

    #14
    Nov 20, 2010
    Joined: Jun 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Whisper,
    Yule wa kigugumizi aliitwa Usega kue fine arts. Yule mama Fyatu kidogo jina limenitoka alikuwa anafundisha physics. Je ulikuwepo siku Mch Hiza na dada Lwaga walipotutembelea na Mch. Hiza akaimba nyimbo za Bob Marley. Toka siku hiyo na mimi nikasema ntakuja kuwa mchungaji- msela.

    Mwandeko (RIP) alikuwa funny sana yule mzee
     
  15. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka Mwandeko alipohamia Mbeya Day alikuwa anatoka Tukuyu asubuhi halafu baada ya kazi anarudi Tukuyu Alifanya hivi kwa miezi mingi tu akitumia basi la KARANJA. Lilikuwa famous sana kwa speed na trip za TKY-MBY-TKY nafikiri ilikuwa mara tatu au nne kwa siku.
     
  16. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hivi watoto wa Nisajile na second master wake Mbawala hawamo humu?
     
  17. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Magerewanya alikremu 4 figure
     
  18. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Haa haa alikuwepo na Mwal. Ngomano kwenye Maths. na Kileo kwenye 'Physical Geography kweli'
     
  19. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Namkumbuka na mwal. Mwakyembe Sijui Biology ilimchangaya maana duu alikuwa akifundisha reproduction inakuwa mtafutano!
     
  20. c

    chibhitoke Member

    #20
    May 23, 2011
    Joined: Jun 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unamkumbuka mwl wa history Meela au ''Msegeju'' au Mwl wa kiingereza Mr. Mposi na madoido yake ya kugeuza shingo.?

    Namkumbuka Magelewenya alivyokuwa mkali wa hesabu, lakini hata yeye alikuwa anamkubali mwanafunzi mmoja akiitwa Nikutusya Mwangupata huyu alikuwa ni balaa kwa hesabu. Mtihani wa form four alipata masomo yote alama C kasoro BAM na Pure Mathetimatics alipata A zote
     
Loading...