Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakuu wa Wilaya wapya: Majina yavuja!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ta Kamugisha, Dec 30, 2011.

  1. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,394
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Kitendawili cha wakuu wa Wilaya kinateguliwa lini? maana tokea nimesoma kwenye gazeti la Tanzania Daima kuwa majina yamevuja mpaka sasa imekuwa kimya.

    Ingawa kulikuwa na tetesi kuwa baada ya miaka 50 ya uhuru watatangazwa wapya, nimeandika ivyo kwa kuwa kwetu hatuna uyo mtu karibia mwaka mzima!
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,048
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Unawataka wa nini??! Kwetu hawa kazi yao ni kupora mifugo yetu!
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    umeathirikaje kwa kukosa d.c?na ulinufaikaje kwa kuwa nae?
     
  4. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,394
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Wanasaidia kwenye mambo ya kijamii mkuu ingawa hawana faida sana
     
  5. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,088
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sisi kwetu hatuna mtu wa namna hiyo zaidi ya mwaka na hatuoni tofauti yoyote. Sioni umuhimu wa watu hao hata kidogo.
     
  6. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,394
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkuu bila wao kufuatilia mambo ya maendeleo uko vjijini mambo hayaendi, kwa sisi ambao tupo vjjn lakini, ingawa ningependelea mkuu wa wilaya tuwe tunawapata kwa kuwapigia kura au kuwafanyia interview na c kuchaguliwa na rais
     
  7. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,394
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mzee kwenye sikukuu za kitaifa na mbio za mwenge wanasaidia, hata kufuatilia watoto wanaoacha shule au wazazi wanaozuia watoto wao wa kike wasiende shule
     
  8. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    vyeo vya kuondolewa na katiba mpya hivyo
     
  9. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    na kazi za katibu tawala ni zipi?na afisa tawala je?
     
  10. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,703
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wakati wa ukoloni ndio waliitwa "Mabwana Washauri" na walikuwa wanasheria wakishughulikia maendeleo, ulipaji wa kodi
    na rufaa za mashauri kutoka kwa machifu. Kwa sasa hawana kazi maalum zaidi ya kupiga kampeni kupiga kampeni
    za chama Tawala na kuhamasisha mwenge.
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    aaah,mdau mkuu wa wilaya hana nafas,mambo yanaweza kwenda bila yeye
     
  12. wende

    wende JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuuuuuu,Apo kwenye red mark,icho ni kitu gani????
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 145
    Hao ma DC hawana kazi yeyote zaidi ya kulipwa fadhila.
     
  14. K

    Kitorondo Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    mkuu,wakuu wa wilaya tunawahitaji sana,sehemu ambazo umesema hakuna mkuu wa wilaya kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa na kazi zinakwenda,ni kwamba alikuwepo mkuu wa wilaya ya jirani ambaye anakaimu nafasi hiyo.Ipo NGO mmoja inatakiwa kupata fedha kiasi cha paund laki moja kutoka kwa wafadhili lakini wamekataa kutoa fedha hadi nyaraka zisainiwe na mkuu wa wilaya mwenyewe na si kaimu na wilaya yetu ina kaimu mkuu wa wilaya na muda walioutoa as grace period unakwisha Januari 10,2012 vinginevyo fedha itapangiwa matumizi mengine.kwa mfano ktk wilaya ya Bagamoyo aliyekuwa mkuu wa wilaya alifichua ubadhirifu mkubwa uliofanywa na viongozi wa halmashauri ya bagamoyo na kesi yao inaendelea walikaa lockup kwa zaidi ya miezi nane kutokana na jitihada za DC .hivyo mkuu sasa afanye haraka kuteua shughuli ziendelee
     
  15. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi ya Mkuu wa wilaya kimsingi ni kumwakilisha Rais katika wilaya husika, lakini kwa bahati mbaya haifanyiki hivyo!!! I think cheo hiki kingefutwa kabisa, na wakurugenzi(wa wiliaya) wakaiwakilisha serikali kimajukumu.
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,696
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkuu kama jambo hulijui ni heri kukaa kimya. vinginevyo utakuwa unaleta kichefuchefu tu!
     
  17. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    serikali haina pesa, walitumia vibaya kwenye maazimisho ya miaka 50, atawatangaza tu soon TRA wanafanya kazi kwanza
     
  18. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    jamani mwenzenu silali nauota huo ukuu wa wilaya mnavyotaka ufutwe wengne tutapata presha bure
     
  19. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    wewe umo pia!
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    cheo kisicho na specfic Education
     
Loading...