Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakuu wa mikoa kuwa sehemu ya nidhamu ya mahakama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by UNDULE ROBERT, Apr 22, 2011.

  1. U

    UNDULE ROBERT Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika bunge lililopita ilipendekezwa wakuu wa mikoa kuwa sehemu ya nidhamu ya mahakama. Tundu lissu alipinga kwa nguvu zote lakini hakusikilzwa. Wana jf mbona kimya? Pia hatujasikia maoni ya tls. Je tunaelekea wapi na huu mhimili muhimu?
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    The MPs who do not have tha love of this country have facitated the passing of the bill. It is very shameful to use the party (CCM) leaders to buldose the court of Law. I am fed up with this kind of paliamentarians. Let us educate people how useless they are.:nerd:
     
  3. M

    Mngendalyasota Senior Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umbumbu na ubabe wa speaker na wabunge vihiyo wa chama chake ndiyo ulipelekea ile hoja kupitishwa, pamoja na kwamba hata MP hakuwaunga mkono.
     
  4. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mmh!huku sasa ni kuua kabisa uhuru wa mahakama,kwa mantik hii i wapi dhana ya kila muhimili kuwa huru na kutoingiliwa na mwingine!Ama kweli hatuna bunge.
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tuna wabunge wa ajabu sana, mimi binafsi nianza kupata hofu kama hata wanatua akili kidogo kufikiri kabla ya kuunga mkono hoja. Naomba CV ya mwanasheria mkuu wa serikali, amenifadhaisha sana.:spy:
     
  6. Mwamanda

    Mwamanda Senior Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nashauri chama cha wanasheria TLS kitoe tamko juu ya suala hili.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kabla ya hapo wakuu wa Mikoa na Wilaya wlikuwa wenyeviti wa Bodi za Mahakama za Mikoa na Wilaya, respectively. Mbona hatukuona mwingiliano wowote? Au Sheria hii mpya imewapa RCs mamlaka zaidi?
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kwa nini mahakama isubiri kutetewa na wabunge?
     
  9. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Katika kupitisha bill hii waziri mkuu aliungana na wapiganaji kupinga wakuu wa mikoa kuhusiswa na masuala ya mahakama, nadhani kwa kutumia taaluma yake pm aliona busara ya kutowahusisha wanasiasa kwenye mambo ya mahakama. Kilichonishangaza sana ni pale watu ambao wenzetu humu wanawaita wapambanaji kama Samuel Sitta ambae ni mwanasheria kuungana na hao wabunge mbumbumbu wa sheria kuunga mkono upitishwaji wa ile bill!! Mara zote mimi ninawatahadhalisha wanajanvi kuwa huyu Sitta sio mpambanaji wa ukweli bali ni mchumia tumboni. Nawasilisha.
     
  10. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Naaaaaaaaaaaaaam time will tell,hakika drama hizi zitakosa watizamaji na watizamaji watakua wachezaji.Hakuna sehemu haki zinachezewa kama kwenye MAHAKAMA zetu,ambako hukumu inaingiliwa na Wanasiasa,bado wachache wanaamini kwenye kushika HATAMU.Pale wengi watakaposhika HATAMU hao wachache watatafuta kujua ilikuaje awakujua awali.ITAKUWA IMECHELEWA hiyo.
     
  11. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ulitaka kuwe na "Bunge la Mahakama?"
     
  12. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,893
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    TLS haijatoka kifungoni. Rais ajaye ataipa msamaha na TLS itakuwa huru.
     
  13. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Sasa kama pinda naye ana mashaka na hili alichukua hatua gani kama waziri mkuu na pia kiongozi wa shughuli za serikali bungeni?Ama alitaka kutupa ujumbe gani?Au alikuwa anatuambia kuwa serikali yao imeundwa na watu mbumbumbu,wasioweza kuchanganua mambo?
     
  14. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kinachonishangaza kuhusu Pinda ni kwamba, kabla muswada kutua Bungeni hupitia ktk Baraza la Mawaziri. Je huko hakuweza kutumia veto yake kuainisha madhara ya muswada huu na kumshawishi bosi wake kutoidhinisha kutua Mjengoni??

    Wanazungumza lugha moja hao
     
  15. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Watanzania tuamke sasa tuachane na mifumo inayokanganya muhimili wa sheria kuwa kibaraka wa wanasiasa. Hawa wakuu wa mikoa wamekua wakiteuliwa bila hata vigezo maalamu na wengi wao wamekua wanajeshi wastaafu na makada wa CCM mfano mzuri ni Yusufu Makamba ambaye amevuliwa kama gamba huko CCM. Sasa tukiwaachia hawa waithibiti mahakama je hatuoni ni kuiingilia uhuru wa mahakama? Mbona Bunge lina kamati yake pekee ya nidhamu? Mbona hawakuwapa wakuu wa mikoa uwezo wa kuwaadibu wabunge? Huu mswada kila mwenye akili alijua ni mbovu lakaini hata MB Tundu Lissu alipowafumbua macho wa Bunge walikataa kuona ubovu kwa sababu ya kushabikia u-CCM. TLS na wanasheria wengine wapaaze sauti kupinga muswada huu kabla haujasiniwa kuwa sheria nasi wananchi tutawaunga mkono. Ushauri wangu pia rais asiusaini kuwa sheria.
     
  16. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #16
    Dec 3, 2016
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,623
    Likes Received: 2,852
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wanasema kwamba mahakama zetu zipo huru!!
     
  17. B

    Babati JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2016
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 5,113
    Likes Received: 2,145
    Trophy Points: 280
    Mahakama zetu hazipo huru kabisa.
     
  18. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #18
    Dec 3, 2016
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,623
    Likes Received: 2,852
    Trophy Points: 280
    Yaani wakuu wa mikoa ndiyo wanasimamia nidhamu ya mahakimu. Sasa naelewa ni kwa nini nako mahakamani kuna rushwa. CCM kinachotoa hao wakuu wa mikoa ni chama kinachoabudu rushwa kiasi kwamba usipokuwa mla rushwa unatengwa na wanachama wenzako.
     
  19. B

    Bwiree Member

    #19
    Dec 3, 2016
    Joined: Nov 12, 2016
    Messages: 18
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 5
    Sikwaraisi huyu kiburi na ubabe ndo vinamwongoza haoni maumivu ya watanzania kwa kupitisha sheria mbovu .... Ameshapitisha sheria nyingi ambazo nikandamizi.... Hata anaposhauriwa nawatanzania hatakikuskia yeye akimshauri mpinzani anaona hatakikuelewa..... Naomba msihangaike kumshauri mwachenitu...... Twende naye hivihivi mwisho tutafika......
     
Loading...