Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wakuu hp yangu haieleweki eleweki!!msaada

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by white wizard, Feb 11, 2012.

  1. w

    white wizard JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    nina pc yangu,naweza kuiwasha na kufanya kazi,kama kawaida ila cha ajabu inazimika gafla tu!na kuanza tena inafikia hadi neno window xp linaonekana tena inazima inaanza tena,inaweza ikachukua hata dk 20,ndio inakubali,na hata hivyo utafanya kazi kidogo tu inazima tena!tatizo itakuwa nini? Wakuu.
     
  2. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Japo unahitaji kujua tatizo ni nini, mi nakushauri u-copy vitu vyako mapema na ufanye clean install ya OS.

    Sababu zinaweza kuwa nyingi, inaweza ikawa virus au kuna installation ulifanya ikasababisha.
    Kwa kifupi variables ziko nyingi so nakushauri ufanye kama nilivyokwambia hapo juu.
     
  3. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Unatumia Antivirus gani? kuna uwezekano computer imekuwa affected na virus...hakikisha Antivirus ipo Active, ikiwaka Scan Master Boot Record...ikikataa tafuta cd ya OS unayotumia Repair hiyo windows itakuwa poa....kuformat computer ni option ya mwisho sana.....
     
  4. w

    white wizard JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    natumia Avira antvirus.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ikikubali kuwaka tena nenda kwenye computer management cheki system event( Event viewer) . Hiyo kuna error itakuwa imereodiwa inayoeleza kwa nini computer ilijizima. From there unaweza kujua nini cha kufanya. Mara nyingi error zenye matatizo zina alama nyekundu. na kwa kesi yako cheki System event . Kwa kutumia date na time ya event ya kujizima inapotokea utajua event sahihi yenye kusabisha tatizo.....



    NB
    Event viewer ni moja ya nyenzo nzuri sana kwenye windows ya kuelezea, kuangalia na kutathimini afya ya mashine yako. So use it.......

    Altenatvely kwa kubahatisha na utabiri na kuchanganya na experince nahisi inaweza kuwa dalili za HDD kufa au tatizo la bad sectors. So kujua kama HDD ina tatizo jaribu ku run command ya check disk kwenye DOS au kwa GUI

    chkdsk /f . Kama HD ina matatizo process ya kuchei na kufix i inaweza kuchukua muda Maelezo zaidi soma Microsoft Corporation
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. networker

    networker JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Aise achana na avira ni sawa na kuweka pazia iwe mlango.ukimalza fanya ulicho ambwa na wengne
     
Loading...