Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakuu hivi IMF/WORLD BANK kuna ngozi nyeusi yoyote ishawahi kuongoza

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by FredKavishe, May 17, 2011.

  1. F

    FredKavishe Verified User

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wakuu ni swali za kizushu hivi haya mashirika ngozi nyeusi kwanini hatupewi kuongoza?
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mimi nafikiria labda hawatuamini,lakini kweli tumekaa kama hatujiamini kabisaaaa
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Post ya juu kabisa hakuna ila kwenye senior management wapo. Rais wa Liberia Elen Johnson alikuwa huko, kwa sasa yupo mwanamama mmoja zamani akiwa waziri wa fedha Nigeria. Kwa upande wa Africa naweza kusema wenzetu to WEST AFRICA wapo (I am talking about senior posts)
     
  4. F

    FredKavishe Verified User

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu hizo chini tuache tuongelee za juu hivi kwanini hawatuamini kabisa
     
  5. F

    FredKavishe Verified User

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    unajua na viongozi wetu hakuna kitu kwanini wasilalamike hata kidogo kuhusu hii ishu
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Posts za BrettonWood Institutions (WB na IMF) ni za U.S.A na EU (japo hakuna sheria inayosema hivyo) Lakini kutokana na nguvu zao kifedha tangu zinaanishwa baada ya vita vya pili vya dunia WB inaoongozwa na Marekani wakati IMF inaongozwa na nchi za Ulaya kwa kupokezana.
    Aongoze Mwafrika halafu masharti magumu wampe nani?
     
  7. F

    FredKavishe Verified User

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hapo ndo kazi ipo halafu kwa maoni yangu naona haya mashirika yanachangia sana umasikini kwa masharti magumu ya kukopa'
     
  8. k

    kamangaza25 Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    watu weusi haweleweki hata kwa mwenyezi mungu, how wataeleweka kwa weupe waanziishi wa hizo organazations
     
  9. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kuna waafrika wengi wanafanya kazi world bank and or IMF kwenye nafasi za ukurugenzi, ukurugenzi mkazi n.k. Isipokuwa nafasi ya Mkurugenzi Mwendeshaji (IMF/WB Managing Director), mkurugenzi wake ni lazima atoke Marekani au "Eurozone" kwa kuwa wao ndo wenye hisa nyingi katikai hicho chombo.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Siyo suala la kuaminiwa. Hii ni Brentonwood institution na kuna ka utamaduni kuwa Marekani na nchi za Ulaya magharibi ndizo zina sauti kubwa. Uongozi wake kwa kawaida lazima ukubalike kwa Marekani na ni kama wamegawana nafasi za uongozi na nchi kama vile Ufaransa, Ujerumani, Uingereza n.k.
     
  11. F

    FredKavishe Verified User

    #11
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu hapo unakosea hadi kwa mwenyenzi mungu hapana ndugu wao ndo waanzilishi but zinatoa huduma hadi kwetu
     
  12. F

    FredKavishe Verified User

    #12
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwani hizo sheria za kujiwekea haziwezi pitiwa upya tena kuwa atleast na uwasa
     
  13. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    ina maana hata mbinguni hatutaenda?
     
  14. F

    FredKavishe Verified User

    #14
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu hizo kazi za chini hatujaongelea kwenye mjadala nataka kama ina wezekana afrika kwa ujumla ipeleke muswada wa haki kwa wote tuweze hata kuongoza moja
     
  15. k

    kamangaza25 Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ndugu zangu ninacho amini tuliumbwa kuwa mfano wa watu,wenzetu weupe hasa wazungu waliumbwa kama watu,ndio maana hata rais mweusi akimuona fisadi mwenye rangi tu inayofana na nyeupe hata kama sio nyeupe atampa vyote mali na rasilimali za watu weusi zitaenda tu,huku rais anacheka cheka kama ***** anaona its okey tu
     
  16. F

    FredKavishe Verified User

    #16
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hahaha hapo kwenye star u mean m k w e r e siyo
     
  17. T

    Technology JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    nyie wenyewe hamuwezi kujiongoza
     
  18. F

    FredKavishe Verified User

    #18
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu tunaweza kabisa sema kina m k w e r e wanatuangusha
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,905
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    ulishawahi kusikia mzungu anaomba mkopo wa pesa kutoka kwa mtu mweusi??kama utapata jibu usiulize tena,..sisi tuna matope upstairs
     
  20. F

    FredKavishe Verified User

    #20
    May 17, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkumu umenifurahisha sana
     
Loading...