Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wakulima wa pamba wasema kwa bei shs.660 NO PAMBA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lu-ma-ga, Jul 13, 2012.

  1. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hatimaya wakulima wa pamba mikoa ya shy na Mwanza wamesema bila shs.1000 No pamba, safari hii wamebeba mapanga na shoka kuzuia wanunuzi na imefikia mkulima mmoja aliyezidiwa na shida akitaka kuuza kwa bei hiyo alikipata cha moto baada ya kupokea kipigo hadi nyumba yake kuchomwa moto.

    Swali:tunakoelekea ni salama kweli????????????????????????tafakari
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    nilisikia bungeni no buku no pamba.
     
  3. D

    DOMA JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Watakula hiyo pamba ?
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ni kweli mkuu, last weekend nimempigia mzee wangu yuko pale maeneo ya Ukenyenge, kalalamika sana kuhusu bei ya pamba. Kwa hili, kesho lazima nimkolezee, bila 1000@1Kg, hakuna kuuza hiyo pamba mpaka kieleweke. Nchi inaendeshwa kizama za mawe sana! Full uonevu kwenda mbele.
     
  5. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Serikali haikuwasaidia kulima wataamua wenyewe hata kutengeneza magodoro poa tu ili mradi serikali nayo isipate mauzo nje
     
  6. m

    mugosha JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 329
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45

    Kwa nini lazima iwe 1000 na siyo labda 1500, 5000 au nyingine yoyote zaidi ya 1000.
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hilo nalo neno, huenda ndiyo bei wanayoona wakulima watakuwa hajapunjwa na mnunuzi hatapata hasara akienda kuuza.
     
  8. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Simameni kutetea jasho lenu
     
  9. m

    mugosha JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 329
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Brother labda tufikirie kidogo, hivi ni kweli kwamba bei za mazao tusiyoyatumia (consume) kama pamba tunao uwezo wa kupanga bei zake? binafsi ningependa bei iwe zaidi ya hiyo 1000. lakini je, wanaosema lazima iwe 1000 wana base kitu gani? kwa nini labda isiwe sh. 5000/= kwa kilo?. tumekuwa tukiimba kila siku kwamba dunia sasa ni kama kijiji. na kwa hivyo si kitu kigumu kujua bei ya pamba katika soko la dunia kwa zama hizi.


    Badala ya ku-urgue kama wazee wetu wlioko ukenyenge, tutumie uelewa wetu kufanya mkokotoo kutokana na bei iliyoko huko sokoni/ughaibuni tuone ni kiasi gani mkulima akiwa huko Ukenyenge anastahiki kulipwa. Pengine hata hao wanaojifanya kutetea wakulima walipwe 1000 nao hawajui kitu na labda bei stahiki ni sh. 6000/= kwa kilo.
     
  10. m

    mugosha JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 329
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45

    Kwa nini lazima iwe 1000 na siyo labda 1500, 5000 au nyingine yoyote zaidi ya 1000.
     
Loading...