Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakulima wa pamba tanzania wameliwa kekundu!!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by SEAL Team 6, Jul 23, 2011.

  1. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangazo lililotolewa na Serikali la kupandisha bei ya zao la Pamba nchini kwa musimu huu, kumbe ilikuwa ni kuwapa matumaini hewa. Tangazo hilo lilitolewa Kasulu bei ya pamba ingekuwa ni sh.1,100/= kwa kilo, Waziri Mkuu juzi Bungeni alikana live na kufuta kauli hiyo ya Serikali na kuwataka WANUNUZI wa Pamba wanunue kwa bei wanayotaka isiyozidi 800/=. Pamoja na uvumilivu wote ulioonyeshwa na wakulima wa Pamba nchini kwa miaka yote hiyo 49 bado Serikali haiwajali. Baadhi ya wabunge walilazimika kuomba mwongozo wa Spika ili kumchukulia hatua Waziri Mkuu kwa UBABAISHAJI.
    My take:
    1. Serikali ya Magamba imeona ishushe bei ili kuwakomoa wakulima wa Pamba kwa sababu karibu majimbo mengi ya uchaguzi yanayolima Pamba wabunge wake ni wa UPINZANI.
    2. Waliwalainisha ili wapate KURA lakini wananchi wamewashitukia na Serikali nayo imekengeuka.
    3. Ni mtindo wa Serikali kununua Pamba kwa bei ndogo ili wapate pamba ya kutosha ya kutengeneza T-shirt, Kofia na Kanga za Magamba kwa ajili ya kuzigawa bure wakati wa uchaguzi.
     
  2. K

    Kimla JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: Jun 8, 2008
    Messages: 1,111
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Ndugu wakati mwingine tusiisingizie serikali. Ukweli ni kwamba wakati bei ya pamba inatangazwa , kwenye cotlook ilikuwa senti 167 dola za kimarekani kwa latili.Lakini juzi bei ya pamba nyuzi ilikuwa imeshuka na kufikia sent 114.45 dola za kimarekani kwa latili. Hivyo kwa vyovyote bei ingeshuka. Kwa taarifa zaidi za mfumo wa soko la pamba, tembelea Cotton Prices, cotton industry, cotton commodity and cotton trading - Cotlook.
     
  3. K

    Kimla JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2008
    Messages: 1,111
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    sasa naona bei mwakahuu imeshuka sana
     
Loading...